ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ได้แชมป์ F1 ใช้เครื่องยี่ห้ออะไรครับ มีไหนรถรุ่นไหน  (อ่าน 3663 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
เขาใช้เครื่องยี่ห้อไหน มีใช้ในรถรุ่นไหน (ไม่มีตังส์ซื้อหรอกครับ แค่อยากรู้)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เครื่อง F1 เป็นเครื่องที่สร้างขึ้นมาพิเศษครับ ไม่ได้วางในรถทั่วๆไป เครื่องเป็น V8 2.4ลิตรไม่มีเทอร์โบ แต่ปีหน้าจะเปลี่ยนเป็น V6 1.6ลิตร เทอร์โบ

แชมป์ตั้งแต่ปี2010ก็ เรโนลท์ ซึ่งไม่ได้มีขายในบ้านเรา (ปี2009นี่เป็นเครื่องเบนซ์)

ออฟไลน์ liversa

• Jr. Member
  • **
เครื่อง F1 เป็นเครื่องที่สร้างขึ้นมาพิเศษครับ ไม่ได้วางในรถทั่วๆไป เครื่องเป็น V8 2.4ลิตรไม่มีเทอร์โบ แต่ปีหน้าจะเปลี่ยนเป็น V6 1.6ลิตร เทอร์โบ

แชมป์ตั้งแต่ปี2010ก็ เรโนลท์ ซึ่งไม่ได้มีขายในบ้านเรา (ปี2009นี่เป็นเครื่องเบนซ์)

ตามนั้นครับ ส่วนปีนี้ก็มีแววเป็นแบบเดิม

ออฟไลน์ tew

ไม่น่าเชื่อนะครับ รถยี่ห้อที่แทบไม่รู้จักจะได้แชมป์ F1

ออฟไลน์ crucifixzz

ไม่น่าเชื่อนะครับ รถยี่ห้อที่แทบไม่รู้จักจะได้แชมป์ F1
ยุโรปขับเยอะครับ แต่แค่ไม่มีในไทยแล้วเท่านั้นเอง ดังนั้นไม่แปลกใจที่คนไทยไมรู้จัก แต่ยุโรปรู้จักกันดี เป็นรถที่ขับดีครับ เช่น meganne

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

อยู่ยุโรปดังจะตายไปครับ ;D
Great Handling = Great Car

np72

• บุคคลทั่วไป
megane renault นี่ตัวดังเลยนะครับ hot hatch

ออฟไลน์ aoddy1

อยู่ยุโรปดังจะตายไปครับ ;D

เคยนั่งอยู่นะสมัยเด็ก R9 , R21