ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย ผมไม่เก่งภาษา  (อ่าน 3236 ครั้ง)

ออฟไลน์ motion

• Full Member
ช่วยด้วย ผมไม่เก่งภาษา
« เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 19:50:51 »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=gd4VraE4o68&feature=channel[/youtube]

ผมอยากรู้ว่า เค้าปะทะฝีปากกันยังไรบ้าง  คงจะสนุกน่าดู

วานผู้รู้ ช่วยทำซับไตเติล ให้ผมที...... ;D

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
Re: ช่วยด้วย ผมไม่เก่งภาษา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 20:46:40 »
มีฉากนึงไซม่อนพูดว่า "Wanker" ตอนที่มีเสียง Beep อ่า คริคริๆ  ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 22:58:33 »
รถคันแรก PT Cruiser ไซม่อนบอกว่า..เช่ามา
คันที่สอง Fiat Multipla ..เหมือนรถเป็นโรค ไอ้จุดๆตรงนั้นทำให้เหมือนผื่น
คันที่สาม 7 Series "รถทุกๆคันที่ไอ้นี่ (คริส แบงเกิล) ออกแบบดูแย่มาก ..พวกเขา (BMW) น่าจะไล่มันออกเสีย"

ส่วนการคุยเรื่องรถ เขาคุยกันเรื่องที่ไซม่อนเพิ่งซื้อ Maybach..ซึ่งสำหรับคนอังกฤษชาตินิยม เขาจะไม่ชอบ
รถรุ่นนี้กัน เพราะตัวเองก็มี Rolls-Royce Phantom อยู่แล้ว ดังนั้นพอคลาร์กสันบอกผู้ชมว่าไซม่อนซื้อ Maybach
ถึงมีเสียงโห่นิดๆ

คลาร์กสันเองก็มองว่า Rolls ดีกว่าอยู่เสมอ โดยพยายามชมว่าดีไซน์สวยกว่า แต่ไซม่อนบอกว่า
Rolls ดูอลังการไป คลาร์กสันเลยสวนกลับว่า "แล้ว Maybach ไม่อลังการหรือไงฟระ"

ท้ายสุด ไซม่อนยกตัวอย่างว่า ไอ้รถประเภทนี้มันไม่ใช่รถที่คุณซื้อมาขับ..แต่เป็นรถชั้นเจ้านาย
เอาไว้นั่งเบาะหลัง ดังนั้นความหรูหราภายในมันต้องเป็นเรื่องสำคัญกว่า

ผมสนเขายกตัวอย่างตรงนี้ "เวลาคุณนั่งเครื่องบินชั้นเฟิร์สท์คลาส คุณสนแค่ว่ามันนั่งสบายแค่ไหน
คุณคงไม่ได้อยากจะเดินออกมานอกเครื่องบินแล้วมานั่งสนใจว่าเครื่องบินลำนี้ดูสวยหรือไม่ เพราะ
นั่นไม่ใช่หน้าที่หลักของมัน ดังนั้นรูปลักษณ์ไม่สำคัญเลย บุคลิกที่ส่วนที่เด่นของรถสิสำคัญกว่า
คลาร์กสันเอ้ย คุณก็เป็น Maybach เวอร์ชั่นมนุษย์นั่นล่ะ รู้ไหม ที่คนเขาชอบในตัวคุณน่ะ เขาไม่ได้ชอบ
ที่รูปร่างหน้าตาคุณหรอก แต่เขาชอบบุคลิกกับสิ่งที่คุณแสดงออกต่างหากล่ะ"

จะว่าไป อีนี่ก็สมเป็นนักวิจารณ์นะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 00:04:07 »
แรง ได้โล่ห์

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 00:58:59 »
ฮาง่ะพี่
阿蘇山

ออฟไลน์ phatkung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 09:45:07 »
ฮาได้อีกอ่ะคับ อีตาคลากสันนี่มันเหลือเกินจริงๆ

ปล.แล้วพี่คริส เบเกิล ของผมผิดตรงไหนเนี่ย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:12:21 »
ฝีปากจัดจ้านดีจริงๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:26:16 »
คริส แบงเกิล

ในโลกของนักออกแบบหัวใหม่ เขาคือครูชั้นเยี่ยม

ในโลกของคนที่รัก BMW แบบ อนุรักษ์นิยม
เขาคือมารตัวร้ายครับ

เผอิญ Simon เป็นคนอย่างที่สอง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ motion

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:33:15 »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากๆ ครับ

ฝีปากเก่งกันจริงๆ พวกนี้... :D