ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip ฟอร์จูนเนอร์ ปีนรถ กระทืบกระจกร้าว คลั่งหนักโดนขับเบียด *-*  (อ่าน 15732 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ MisterDante

ก่อนหน้านี้ คันเจ้าของกล้องไปทำไรเค้าไว้ก่อนมั้ยนะ

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
น่าจะมีอะไรก่อนหน้านี้ครับ แต่เค้าคงให้เราดูไม่หมดครับ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
อยากรู้จริง ๆ อะไรทำให้เขาเปลี่ยนจากคนธรรมดากลายเป็นซอมบี้ที่คลั่งเหมือนในหนัง World War Z

ออฟไลน์ Tien.W

เริ่มต้นคลิปด้วยการขับหนี แปลว่า น่าจะมีเรื่องกันมาก่อนแหละ แต่ตัดมาแค่ ฝั่งตัวเองได้เปรียบ

ออฟไลน์ Lemon Melon

• Newbie
  • *
ทักษะฟรีรันนิ่งมาก

ออฟไลน์ Sit: )

ไม่รู้เรื่องราวเป็นไง
แต่คนใข้ถนนร่วมกัน เดี๋ยวนี้น่ากลัวปนน่าเบื่อจริงๆครับ  ในแต่ละวันเจออะไรแปลกๆทุกวันจนกลายเป็นธรรมดาไปซะแล้ว

ออฟไลน์ flybigbear

เริ่มต้นคลิปด้วยการขับหนี แปลว่า น่าจะมีเรื่องกันมาก่อนแหละ แต่ตัดมาแค่ ฝั่งตัวเองได้เปรียบ

ก่อนหน้านี้ คันเจ้าของกล้องไปทำไรเค้าไว้ก่อนมั้ยนะ

น่าจะมีอะไรก่อนหน้านี้ครับ แต่เค้าคงให้เราดูไม่หมดครับ

คิดเหมือนกัน

ต้องมีปัญหาอะไรกันก่อนหน้าคลิบเผยแพร่นี้

ออฟไลน์ diamond4me

• Full Member
คลิปนี้สอนให้รู้ว่า...
ควรมีน้ำใจ พยายามอย่ามีเรื่องบนท้องถนน ให้คนอื่นเขาแซงไปก่อนดีกว่ามีเรื่องใหญ่โต

แต่ถ้าโดนแกล้ง...
ถ้ารถเราแรงน้อยกว่าเขา ก็ให้อยู่เลนกลางๆ ถ้าโดนตัดหน้าจะหนีได้ง่ายกว่า
ถ้าเบรคแรงๆๆตอนฟอร์จูนกำลังเบียด จะทำให้เว้นระยะห่างที่มากขึ้น ก็คงมีโอกาสแฉลบออกโดยไม่ต้องปะทะ

ออฟไลน์ spn

ทักษะฟรีรันนิ่งมาก
วิ่งแล้วกระโดดไปกระทีบกระจกหน้ารถได้นี่ต้องมีทักษะแล้วใจถึง+โมโหมากด้วย

ปล.อยากเห็นตัวเต็มจังครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ikky

• บุคคลทั่วไป
คนลงคลิปจะตัดมาตอนที่ตัวเองโดนกระทำทั้งนั้น

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

เจอบ่อยเเล้ว เเนวนี้      ขอดูเหตุการ ตั้งเเต่เริ่มดีกว่า 

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมคนนึงแหละที่เกลียดพฤติกรรมแบบเจ้าของคลิปมากๆ

ตอนเด็กๆ ผมจะเป็นคนใจร้อน โดนแกล้งแล้วเอาคืนเป็นประจำ แต่ความซวยมักจะมีคนเห็นแต่ช็อตที่ผมเอาคืน กลาบเป็นซวยไป โดนครูทำโทษ โดนพ่อแม่ทำโทษบ่อยๆ

ดีที่โตมาแล้ว ใจเย็นลงบ้าง แต่ก็มีหลุดๆอยู่ตามประสาคนใจร้อน

เวลาเห็นคลิปแบบนี้ ผมจึงไม่ชอบอย่างพวกเจ้าของคลิปเลย

ก็เหมือนคนโดนบูลลี่แหละ ชอบล้อ ชอบแกล้ง ยั่วจนเค้าโกรธจัดๆ ผมขอให้เจ้าของคลิป "ถ้าไปยั่วเค้าก่อนนะ" ครั้งหน้าขอให้เจอลูกปืนแทนโดนถีบแล้วกัน

ไม่สนุกหรอกครับ การไปยั่วหรือบูลลี่คนอื่นน่ะ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมกลับมองว่า. จะขับรถกวนมากแค่ไหน หากยังไม่ทำลายทรัพย์สิน
ก็ไม่มีสิทธิ์ทำร้ายคนอื่นนะครับ

ส่วนการขับกวนเราก้อไปแจ้งความ ไม่ก้อหนีๆห่างๆไป
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

แสดงว่าน่าจะเป็นรถ MPV นะครับ เพราะว่าหน้าสั้นกระโดดกระแทกกระจกได้เลย

ออฟไลน์ alpha14

คันมีกล้องยั่วเขามาก่อนแน่นอน ถ้าไม่หนักหนาเขาคงไม่คลั่งขนาดนี้ว่ามั้ย คิดว่าถ้าเป็นเรานิดๆหน่อยๆก็ขับผ่านๆแซงไป แต่นี่ถึงขั้นกระโดดถีบ มันคงสุดๆละ แล้วไอ่ค้นมีกล้องคงรู้ตัวดีว่าไปปาดเขาก่อน รีบเผ่นหนีเลย ถ้าไม่ผิดต้องกล้าสู้สิครับ!

ออฟไลน์ SM.

จะเดือดร้อนคนที่ไปด้วยนะสิ

วันหลังจอดรถที่ว่างๆ ลงไปต่อยกันดีกว่า ไม่เกะกะเพื่อนร่วมทางด้วย

ออฟไลน์ AgentMolder

ไม่ว่าเหตุการณ์ก่อนหน้านั้นจะเป็นยังไง ตาม กฏหมาย คนเปิดก่อนก็ผิดครับ โทษก็เยอะอีกต่างหาก ถ้าแค่ยียวน กวนตรีน แต่ไม่ทำร้ายร่างกาย ปรับแค่ 500 ถ้ามีทำร้ายร่างกายนี่หนักเลย ยิ่งถ้าคนโดนทำร้ายมันหัวหมอ จ้างทนายเก่งๆ อาจเป็นคดีพยายามฆ่าได้เลย

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
จริงๆในเกมแบบนี้คนที่ฟิวส์ขาดนี่คือแพ้เลยนะครับ

ในต่างประเทศที่กฏหมายพวกนี้รุนแรงมากๆ
ก็มักจะยั่วให้อีกฝ่ายเปิดก่อนนี่หละ
ซึ่งก็มักจะไม่มีใครกล้าเปิดก่อนครับ  :-\
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Panerai II

ไม่กล้าออกตัวแรงเลยงานนี้

ออฟไลน์ mochalatte

ไม่รู้ใครเริ่ม แต่ถ้าพิจารณาแล้วก้อน่าจะไม่รอดทั้งคู่
เบาๆแค่ประมาทร่วมเหมือนคดีดัง เป็นจําเลย 1 และ 2

มาขอโทษที่รู้เท่าไม่ถึงการ...untouchable

การใช้รถ(ของเรา)และถนน(ของรัฐบาลของเรา)
ต้องพึ่งพาอาศัย ค่อยเป็นค่อยไป

อีกนิ้ดดดดด... ก้อถึงบ้านและ
คิดว่ากลับถึง “Home sweet Home” จะได้ผ่อนคลาย
มีอีกหลาย living organisms ที่รอเรากลับบ้าน
ปล่อยวาง ให้อภัย ไม่ง่าย แต่ทุกคนทำได้
แค่เราคิดว่าเค้าอาจจำเป็นต้องขับแบบนั้น

ขับรถ เปิดเพลงโปรดแล้ว ตระโกนแหกปากร้องตาม
ช่วยได้นะครับ