กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
เห็นว่าจะ focus เฉพาะ model ที่ตรงกับจริตของลูกค้าของค่าย แบบนี้คงเหลือแค่ไม่กี่ model อาจจะพวก wrx อะไรแบบนั้น ส่วนพวกรถตลาด คงค่อยๆ น้อยลงไป จะกลายเป็นค่ายอินดี้เข้าไปอีก
2
Discussion Forum / Re: มาชม BMW i5 M60 Touring 2024
« กระทู้ล่าสุด โดย SM. เมื่อ วันนี้ เวลา 13:34:54 »
 :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\
3
Discussion Forum / Re: เทกระจาด Subaru ประกาศลดราคา Forester 280,000 บาท ทุกรุ่นย่อย
« กระทู้ล่าสุด โดย SM. เมื่อ วันนี้ เวลา 13:30:44 »
เสียดายเหมือนกันนะครับ โรงงานยังแค่ไม่กี่ปีเอง
4
Discussion Forum / Re: มาชม BMW Concept Skytop 2024
« กระทู้ล่าสุด โดย kiwiwi เมื่อ วันนี้ เวลา 13:29:51 »
เป็น bmw ที่สวยที่สุดคันนึงเลยก็ว่าได้
5
เช็คเฟืองท้ายกับเพลาขับครับ ผมเคยมี BMW เฟืองท้ายดังแต่เสียงจะออกแหลมๆหน่อย
6
เคยเห็นมีของ Tesla ด้วยครับ ถ้าระบบตรวจจับว่ารถข้างหลังมาไวแล้วชนแน่ๆ รถมันจะกระโดดหนีแทนเบรกครับ
7
Discussion Forum / Re: รบกวนช่วยแนะนำรถสำหรับครอบครัว 4 คนหน่อยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย jakk เมื่อ วันนี้ เวลา 13:14:47 »
Volvo V60 ไหมครับ ขนาดกำลังดี ขับดี นั่งสบาย วิ่งไฟฟ้าได้
8
Discussion Forum / Re: มาชม BMW Series 3 2025
« กระทู้ล่าสุด โดย 7777777 เมื่อ วันนี้ เวลา 13:14:16 »
สอบถามราคาปัจจุบันมันราคาตั้งเท่าไหร่กันแน่ครับ 330e
เช็คมาในเว็บก็ 2.9 แต่ถามเซลล์ทุกคนหรือในเพจเซลล์ BM โพสกันไว้ 3.1m ทั้งนั้นเลย เลยสงสัยราคาตั้งครับ

2.9 ราคายังไม่รวม BSI package ครับ 
9
ถ้างั้นก็ซื้อมือหนึ่ง ดาว์นน้อยที่สุดผ่อนนานสุด 84 96 งวดได้ยิ่งดี (ไม่รู้มีเจ้าไหนปล่อยมั้ยนะ)
พอใช้ไปซัก 3-4 ปี อยากขาย ก็ขายเปลี่ยนสัญญ

คิดได้ครับ แต่ขายได้หรือไม่ เป็นอีกเรื่องนึง

ดาวน์น้อย ผ่อนนาน ดอกเบี้ยบานเบอะ
อย่าว่าแต่รถ EV เลย รถ ICE ที่ดาวน์น้อย+ผ่อนนาน พอผ่อนไม่ไหว จะขายเปลี่ยนสัญญา
ยอดหนี้ที่เหลือมากกว่าราคาตลาดมือ 2 ก็ไม่มีคนมารับช่วงต่อ
กลับตัว ก็ไม่ได้ ให้ไปต่อ ก็ไปไม่ไหว สรุป โดนยึด เสียเครดิตกันไปเยอะแล้วครับ
10
อีก2-3ปี รถ EV กลุ่มใหญ่ๆในถนน Ora , Atto3 อายุจะใกล้ครบ 5-7ปี
ซึ่งคนส่วนนึง น่าจะเริ่มเปลี่ยนรถกันแล้ว

จะขายใครหล่ะทีนี้
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10