ผู้เขียน หัวข้อ: // ขอลบกระทู เรื่อง วิธีขโมยรถ นะครับ //  (อ่าน 3466 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เหตุผล : ล่อตาล่อใจโจรเกินไป

และเสี่ยงต่อการนำไปใช้อ้างอิงในการกระทำความผิดครับ

การตั้งกระทู้ในลักษณะนี้ ขอความกรุณา คิด วิเคราะห์  เยอะๆนิดนึงนะครับ

ขอบคุณมากครับในความเข้าใจ และความร่วมมือ

ออฟไลน์ Lertvarit

Re: // ขอลบกระทู เรื่อง วิธีขโมยรถ นะครับ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 20:53:35 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
Re: // ขอลบกระทู เรื่อง วิธีขโมยรถ นะครับ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 23:11:35 »
ตามนั้นคับพี่  :)

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 10:33:39 »
เห็นหัวข้อแบบนั้นก็รู้สึกแปลกๆอยู่ครับ  อารมณ์เหมือน " เก็บ iPhone ได้ แต่ติดล็อก ทำอย่างไรดีครับ " เลย  ::)

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 10:52:50 »

น่าจะเป็นกระทู้ของผมเอง......ขออภัยคุณจิมมี่และทุกท่านด้วยครับ

เจตนาไม่มีอะไรครับ  รถแฟนผมอัลเมร่าVLตัวท๊อป มีKeyless-Immo

แต่ก็ยังสงสัยเรื่องถ้าจะขโมยมันจะด้วยวิธีใดบ้าง  จะได้หาวิธีป้องกัน

ปล.  คุณ khumpan33  ไม่รู้เจตนาที่แท้จริงอย่าแปลความไปแบบนั้นครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 23:01:33 »
ครับ ต้อง ค.(คิด) ว.(วิเคราะห์) ย. แยกแยะ เยอะ ๆ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 23:19:39 »
ถูกแล้วครับ ต้องปิดโพรงกระรอก

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 07:18:18 »

น่าจะเป็นกระทู้ของผมเอง......ขออภัยคุณจิมมี่และทุกท่านด้วยครับ

เจตนาไม่มีอะไรครับ  รถแฟนผมอัลเมร่าVLตัวท๊อป มีKeyless-Immo

แต่ก็ยังสงสัยเรื่องถ้าจะขโมยมันจะด้วยวิธีใดบ้าง  จะได้หาวิธีป้องกัน

ปล.  คุณ khumpan33  ไม่รู้เจตนาที่แท้จริงอย่าแปลความไปแบบนั้นครับ

ความหมายของผมคือ บางคำถาม มันอาจจะไม่ได้คำตอบในที่สาธารณะครับ เพราะมันค่อนข้างล่องแหลม  เตะตามิจฉาชีพ ไม่มีใครคิดหรอกครับว่า  มิจฉาชีพจะมาตั้งคำถามถามในเว็บบอร์ดเพื่อตั้งตัวเป็นโจร  เพราะเค้าคงมีคนสอนอยู่แล้วถ้าริเป็นโจร  แต่ถ้าบางคนมาอ่าน แล้วอยากลองทำ อันนี้อันตรายครับ ผมเลยเปรียบว่า  เหมือนที่ผมเล่นใน PDAMobiz ก็มักจะมีคำถามเรื่อง iPhone ล็อก เปิดยังไง ก็ต้องให้ยืนยันว่าเป็นเจ้าของจริงไหม หรือไม่ก็หลังไมค์ไปเลย  ไม่มีใครมาตอบหน้ากระทู้ครับ

เหมือนกับถ้าผมไปตั้งคำถามในเว็บ "โลกสวย" ห้องวิทยาศาสตร์ว่า  "ระเบิดยูเรียที่โจรใต้เค้าใช้ประกอบกับถังดับเพลิง เค้าทำยังไงครับ?"

ผมว่าคงไม่มีใครตอบผมหรอกนะ  ถึงแม้ผมจะแค่อยากรู้เฉยๆก็ตาม

ผมแสดงความคิดเห็นกรณีที่จิมมี่ลบกระทู้นะครับ  แต่ไม่ได้คิดว่าคุณเป็นโจรหรือมีเจตนาร้ายใดๆหรือวิจารณ์เนื้อหาที่คุณตั้งเรื่องนั้น  ถ้าผมทำให้ขุ่นเคืองประการใดก็ขออภัยด้วยครับ  ไม่มีเจตนาจริงๆ   :)

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 10:06:49 »

รับทราบและขอโทษคุณkhunpan33ด้วยครับ..... :)