ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ CAMRY HYBRID 2.5 ปี2012 ตอนนี้ ไม่มีไฟเลย  (อ่าน 4586 ครั้ง)

ออฟไลน์ cdchn

• Jr. Member
  • **
เปิดกระจกระบายอากาศ แล้วไฟเหมือนมันดับไปเลย กดอะไรไม่ได้เลยครับ กระจกก็เปิดค้าง

สงสัยว่า แบตลูกเล็กจะหมด ไม่ทราบว่า เราสามารถเรียกร้าน แบตมาเปลี่ยนเองได้ไหมครับ
ตอนนี้ ทำอะไรไม่ได้ เลยครับ

ควรเปลี่ยนรุ่นไหนดี ราคาเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
Re: รบกวนด้วยครับ CAMRY HYBRID 2.5 ปี2012 ตอนนี้ ไม่มีไฟเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2019, 13:34:12 »
เปลี่ยนข้างนอกได้ครับ แบต65 แอมป์ขั้วขวา แต่ต้องเลือกดูตัวที่มี

รูระบายไอน้ำกรด  ไม่งั้นอาจมีไอน้ำกรดเข้าในห้องโดยสารได้ ตัวที่มี

น่าจะ boliden 3k ถ้า pana อันนี้ไม่มีชัวร์อย่าเอามา

ออฟไลน์ thanakrit

• Newbie
  • *
Re: รบกวนด้วยครับ CAMRY HYBRID 2.5 ปี2012 ตอนนี้ ไม่มีไฟเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2019, 15:26:43 »
โทรไป Toyota เลยครับเดี๋ยวเค้ามาจั๊มไปเปลี่ยนที่ศูนย์เตรียมเงินไว้หมื่น ผมเคยเจอ Prius เอาเข้าอู่ทำสีกันชน ออกมาแบตหมดที่อู่จั๊มมาไม่ยอมบอก
มาหาหมอเสร็จก็ตายสนิท ใช้มา 7 ปีพอดี รถปี 2011 เปลี่ยนตอน 2018
ถ้าเปลี่ยนร้านข้างนอกก็ดู ตัวที่มี รูระบายไอน้ำกรด เหมือนที่ข้างบนบอกครับ