ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนแบตลูกสำรองรถเบนซ์ Auxiliary Battery Mulfunction สำหรับรถเบนซ์  (อ่าน 2312 ครั้ง)

ออฟไลน์ mister_prem

• Jr. Member
  • **
สำหรับ B180 w246 (ปี2013)

ถ้าเปลี่ยนศูนย์ก็หมื่นนิดหน่อย อู่ทีเคยไปแจ้งราคา oem เกือบห้าพัน
อยากขอคำแนะนำว่าสามารถเปลี่ยนที่ไหนกันครับ ถ้าจะประหยัดอีกหน่อย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
จะขออนุญาตเจ้าของเว็ปขายของก็กลัวจะขึ้นตัวแดง 555

เอางี้ มีแบตมอไซค์ยี่ห้อหนึ่งที่คนขับเบ๊นซ์ซื้อไปทำเป็นแบตตัวนี้ ราคาน่าคบหามากครับ สามารถซื้อได้ทั่วๆไปครับ ลอง search ตาม youtube ดูนะครับ

ถ้าวางในห้องเครื่องก็ได้ประมาณปีนึงขึ้นไป
ถ้าวางในรถ หรือท้ายรถ ก็อยู่กันยาวๆเลย

แบตยี่ห้อนี้ ขายให้คนใช้ mb มาเกิน 4 ปีแล้วครับ ยังไม่เคยมีใครมาเคลมเลย

ออฟไลน์ PC CK

จะขออนุญาตเจ้าของเว็ปขายของก็กลัวจะขึ้นตัวแดง 555

เอางี้ มีแบตมอไซค์ยี่ห้อหนึ่งที่คนขับเบ๊นซ์ซื้อไปทำเป็นแบตตัวนี้ ราคาน่าคบหามากครับ สามารถซื้อได้ทั่วๆไปครับ ลอง search ตาม youtube ดูนะครับ

ถ้าวางในห้องเครื่องก็ได้ประมาณปีนึงขึ้นไป
ถ้าวางในรถ หรือท้ายรถ ก็อยู่กันยาวๆเลย

แบตยี่ห้อนี้ ขายให้คนใช้ mb มาเกิน 4 ปีแล้วครับ ยังไม่เคยมีใครมาเคลมเลย
พี่PMคุยกันเลยก็ได้นะครับ ผมว่าไม่น่าเกลียดนะครับ  จขกท.เค้าจะได้ไม่ต้องงงตอนหาครับ
ส่วนนนอื่นอยากรู้ก็PMถามพี่ไปเลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ V221

BB batteryก็มีขายครับ ผมเคยเปลี่ยนลูกละ3พันกว่า ในช้อปปี้ก็มีขายยี่ห้อติดรถFiamm ราคา2พันกว่าบาท
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Sleepy Boy

search youtube หาตำแหน่งและวิธีการเปลี่ยนเอง ไม่ยากครับ ถ่ายรุ่นแบต แล้วเช็คในเน็ตมีขายเยอะแยะราคา 2-3 พันบาทเอง

ออฟไลน์ mister_prem

• Jr. Member
  • **
กังวลว่าต้องปรับตั้งระบบคำสั่งอะไรมั้ยครับ หรือก็แค่เหมือนเปลี่ยนแบตทั่วไป

ออฟไลน์ V221

กังวลว่าต้องปรับตั้งระบบคำสั่งอะไรมั้ยครับ หรือก็แค่เหมือนเปลี่ยนแบตทั่วไป
ให้ร้านมาเปลี่ยนไม่ต้องตั้งค่าใหม่ครับ แต่ถ้าเป็น BMW หรือ Audi ต้องใส่Coding แบตลูกใหม่ด้วย ไม่งั้นหน้าจอจะโขว์ไฟเตือนตลอด
BMW 750E M SPORT