ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาออกรถใหม่ CX-3 2.0 ตัวTopครับ  (อ่าน 3239 ครั้ง)

ออฟไลน์ E.P.W

• Jr. Member
  • **
ขอคำปรึกษาออกรถใหม่ CX-3 2.0 ตัวTopครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 23:41:04 »
สวัสดีครับ อยากได้ข้อมูลหน่อยนะครับว่า CX-3 2.0 นี่รถมีปัญหาหรือจุดไหนที่ต้องดูเป็นพิเศษบ้างไหมครับ

มี ข้อดี ข้อเสีย ยังไงในมุมมองของท่านๆบ้างครับ

มีศูนย์ไหนบริการดี แก้ปัญหาดีครับ (เผื่อระยะยาว, ผมอยู่แถวเส้นพระราม4)

และสุดท้ายส่วนลดประมาณเท่าไหร่ครับผม หรือ ควรรอดูในงาน Big Motor Sales (20-28 สิงหา) ไหมครับไม่แน่ใจว่างานพวกนี้มันจะมีส่วนลดมากกว่าปกติเยอะมั้ย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Greentea

• **
  • รักในหลวง 💛
Re: ขอคำปรึกษาออกรถใหม่ CX-3 2.0 ตัวTopครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 00:53:43 »
ตอนนี้ในคลับ เคสล่าสุดก้อน่าจะเป็น น้ำซึมเข้าไปในโคมไฟนะคับ เจอมา 2-3 เคสละคับ แต่สามารถเอาไปเครมที่ศูนย์ เปลี่ยนโคมใหม่ได้เลยย

ข้อดี
วัสดุภายในดี
เงียบกว่า มาสด้า 3 , Cx-5
อุปกรณ์ความปลอดภัยจัดเต็มมาก
ช่วงล่างแน่น เฟิร์ม เข้าโค้งในความเร็วสูงโอเคเลย , ที่ความเร็ว 120-140 รถยังนิ่ง (ทั้งนี้อยุ่ที่ความรุ้สึกของแต่ละคนนะคับ)
ประหยัดในระดับนึง

ข้อเสีย
ตอนหลังแคบ
ที่เกบของจุกจิกน้อยไปหน่อย
ไม่มีครูส คอนโทรล
ไม่มีที่ท้าวแขน หน้า-หลัง

:-*  :-* สำหรับผม ถ้าไม่ติดเรื่องพื้นที่ข้างหลัง มันจะเปนรถที่โอเคเลยแหละ ภายนอกสวยจบ เดย์ไลค์คือสวย เด่นมาก ยิ่งได้ล้อ 18 ไปอีก เหมาะกับรถเลย โดยที่ไม่ต้องไปแต่งเพิ่มก้อสวยแล้ว  :P

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: ขอคำปรึกษาออกรถใหม่ CX-3 2.0 ตัวTopครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 12:55:28 »
รถดีครับ จัดเลย   :D :D :D

ข้อมูลพวกนี้ ไปหาอ่านตามในคลับได้เลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 18:29:24 »
พึ่งได้ลองขับมา
ผมว่ามันกระทัดรัดได้ดีจริงๆ สูงจากพื้นนิดๆกำลังโอเค อัตราเร่งดีเลยแต่ช่วงกลางจะอืดกว่าต้นกับปลาย
ช่วงล่างดีใช้ได้เลย การซับแรงสะเทือนผมว่าทำได้ดีกว่าCX-5อีก นั่งเบาะหน้าแทบจะไม่ต่างกับCX-5 เล็กกว่าแต่ไม่เยอะนะสำหรับผม แต่ข้างหลังแคบจริงๆ
เก็บเสียงแอบแย่แต่ไม่เลวร้ายรับได้สำหรับผม ถ้าชอบจัดเลยครับผมว่าเป็นรถที่ดีคันนึงเลย สวยด้วย เลือก2.0SPไปเลย มาครบๆต่างกันไม่เท่าไหร่

ออฟไลน์ E.P.W

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 19:42:25 »
ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับคำแนะนำครับ คงเลือกคันนี้แหละครับ เหลือแค่ว่าหาที่ไหนส่วนลดน่าสนใจแล้วก็บริการซ่อมบำรุงดีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 00:51:05 »
เรื่องการเข้า0ผมไม่มีประสบการณ์นะ
แต่เรื่องส่วนลดลองไปตามโชว์รูมหรือบูทตามห้างครับ ใครให้มากกว่าก็จัดไป(ที่เดียวกันแต่เซลคนละคนก็อาจจะต่างกันด้วย) 0ไกลจากบ้านไม่เป็นไรเพราะเช็คระยะdHเข้า0ใกล้บ้านก็ได้
กรณีผ่อน อย่าลืมเรื่องดอกเบี้ยครับ บางทีส่วนลดเยอะแต่ดอกแพงก็ไม่คุ้ม พวกนี้ชอบเป็นอีแอบ ฮาๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 08:51:20 »
รถดีครับ

แต่สำหรับผม ติดแค่มันเล็ก ราคาแรงไป กับไม่มีที่วางแขนคนขับแค่นั้น  8)

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 09:11:54 »
ข้อเสียอย่างเดียวและเป็นข้อใหญ่สำหรับ cx-3 คือ แคบมาก ราคา 1 ล้านแต่ความรู้สึก เหมือนนั่งอยู่ใน eco car คันเล็กๆ แต่ด้านอื่นๆทำได้ดีสมราคาครับ ตัวรถเหมาะสำหรับคนยังไม่มีครอบครัว และนานๆทีมีผู้โดยสาร