ผู้เขียน หัวข้อ: [Spyshot] รบกวนพี่ๆหน่อยครับ วันนี้ไปเจอสองคันนี้มา ไม่ทราบว่ารุ่นอะไร  (อ่าน 16658 ครั้ง)

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
มีทั้ง ภาพนิ่งและภาพเคลื่อนไหวครับผม  ;D

รายละเอียด : พบทั้งสองคันนี้ เวลาบ่ายโมงตรง สีเงินและสีดำ พรางไฟหน้าและกระจังหน้า + ปิดโลโก้หลังรถ และพรางไฟท้าย
จุดสังเกตุ : รถทั้งสองเป็นรถพวงมาลัยซ้าย
สถานที่พบ : ถนนบางนาตราด ขาเข้า กม.26 ยาวจนถึง กม 5 หน้าตึกเนชั่น (แล้วก็คลาดกัน)

ภาพถ่ายและวีดีโอ
มีแค่รูปเดียวครับ ... ท่านที่ Test รถคันนี้เล่นซะผมตามไม่ทันเลยทีเดียว ไม่ได้ขับเร็วมากแต่ขับเก่งครับ

วีดีโอ
ขออภัยที่มีเสียงก๊อกๆแก๊กๆ มันมาจากขาจับมือถือผมเองครับ แหะๆ

part 1 :
part 2 :

อ้างอิงจากคุณจิมมี่ ในกระทู้เอกสาร City/Jazz ใหม่
อ้างถึง
ข้อมูลที่จะโพสต์ได้ มีดังนี้

1.1 ภาพถ่ายสปายช็อต ที่ถ่ายเองได้ จากนอกรั้วโรงงาน หรือรถกำลังแล่นบนถนน
สาธารณะอยู่ ห้ามไม่ให้ เอารูปที่สามารถพิสูจน์ได้ว่า ถ่ายในพื้นที่ของโรงงาน
มาโพสต์เด็ดขาด!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2013, 15:16:42 โดย m_kritamet »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
นิว เทียน่าป่ะครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เหมือนมาสด้าเลยครับ

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
น่าจะเทียน่าใหม่ป่าว ทำเลใกล้โรงงาน นิสสันพอดี กม 21
วันนี้ไปประชุมที่ T บางบ่อ เจอ อัสติสใหม่ 5 คันขับออกมา ไม่กล้าถ่ายเพราะไปกับนายเดี๋ยวหาว่า
เอาความลับลูกค้ามาเปิดเผย

ออฟไลน์ ViX

• **
คล้ายมาสด้า3 แต่ที่แน่ๆถนนแถวนั้นดวงจันทร์ชัดๆ

ออฟไลน์ AMG GT

ผผมว่าไม่น่าใช่ เทียน่า  นะครับดูจากแนวเสา C  และไม่มีกระจก โอเปรา 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
MG 6 Sedan!!!

มาแล้วนั่นไง!!

ขับผ่านบ้านผมด้วย!!!

ที่เด็ดกว่านั้นคือ ผมเพิ่งใช้ถนนบางนา-ตราด
เมื่อช่วงเที่ยงนี่เอง

เราคลาดกันกับรถ 2 คันนี้!!!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2013, 15:20:55 โดย J!MMY »

• **
ลงวีดีโอให้แล้วครับ

ทรงรถมันดูใหญ่ๆ น่าจะอยู่ในจำพวก D-seg ได้ครับ
แต่ Brand อะไรผมไม่รู้จริงๆ ช่วยหน่อยครับ  ;)

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
หมายถึง อันที่กลุ่ม cp จะเอาเข้ามาทำตลาดหรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

มองแต่ตุ๊กตาแมว

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
มองแต่ตุ๊กตาแมว

5555 มองเหมือนผมเลย มองแต่แมว
แต่ถนนเส้นนี้ มันดวงจันทร์ชัดๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
นั่น MG6 พี่จิมเฉลยด้วยตัวเองเลย
ไฟท้ายแอบคล้ายเทียน่าครับ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ H.

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดกรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด กรี้ดดๆดดดดดดดดๆดๆๆดดๆดๆดดดดดด มันมาแล้วววว มันมาแล้วววววววววว
H.

ต้องสะสมแสตมป์เที่ยวทั่วไทย 30,000 ดวง จะได้ MG6 1 คัน

ต่อไปคงสามารถสั่งรถทางเว็บ ShopAt7.com ได้ แล้วไปรับรถได้ที่เซเว่นใกล้บ้านท่าน

บริการเช็คระยะ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่เซเว่นทุกสาขา  ;D

เพิ่มคลิป :
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2013, 15:40:04 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
รถสปาย ทายกันไปแล้ว

ขอทายรถเจ้าของละกัน CITY ชัวร์

แก้ไข : อ้าว มีรูปข้างๆ 55555555555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2013, 15:33:10 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ Mighty-X

สงสัยทดสอบช่วงล่างกะถนนบางนา-ตราด :D

ออฟไลน์ AMG GT

มันคือเจ้านี้ แน่ๆเลย

ออฟไลน์ archian

CP6 sedannnnnnnn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

• **

ขอทายรถเจ้าของละกัน CITY ชัวร์

แก้ไข : อ้าว มีรูปข้างๆ 55555555555+

ถูกต้องนะครับบบบ
แหม่...พี่เป็นคนมีอารมณ์ขันนะครับ  ;D

แล้วก็
ขอบคุณ คุณจิมมี่ด้วยนะครับสำหรับข้อมูล
ผมก็เพิ่งจะเคยได้ยินนี่ละครับยี่ห้อ MG ...

ถูกต้องนะครับบบบ
แหม่...พี่เป็นคนมีอารมณ์ขันนะครับ  ;D

แล้วก็
ขอบคุณ คุณจิมมี่ด้วยนะครับสำหรับข้อมูล
ผมก็เพิ่งจะเคยได้ยินนี่ละครับยี่ห้อ MG ...

อดีตบริษัทรถยนต์จากอังกฤษ ปัจจุบัน บริษัทจีนเป็นเจ้าของแบรนด์ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
สั่งซื้อได้ในแคตาล็อคป่ะคับ?  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
วางแมวจี้ไว้ที่เดียวกับรถเราเลยแหะ
รอดู MG ว่าจะมาแบบไหนเอ่ย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Niceguy_C

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
ดูภาพแรกก่อนจะเลี่อนลงมาดูความคิดเห็น คิดว่าเป็นมาสด้าครับ แต่ไม่แน่ใจ

ดูเหมือนจะคันเล็กกว่า D-Segment แต่ใหญ่กว่า C-Segment ไม่รู้ว่าคันจริงจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ทรงสวยเลยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Coat145

โอ่้วสวยเหมือนกันเเหะๆๆ 555.....มีไรจะบอกเจ้ากระทู้ครับๆๆ ตุ๊กตาหน้ารถน่ารักจังครับ 555 ;D ;D
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ PAN

ดูแว๊บแรกยังกะ CLA สวยดีแฮะ

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้ามันจะเหมือน CLA ขนาดนี้(ถ้าไม่ใช่ว่า CLA เปิดตัวแล้วจะบอกว่าเป็น CLA จริงๆนะเนี่ย)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ NataPure

• Newbie
  • *
ถ้าได้เครื่อง1.9turboเหมือนเมืองนอกน่ะ แหม่...เดี๋ยวรู้เลย
NaTaPure
Trek 4300 Disc 2012 Black-Orange