ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รายการ live! : เปิดตัว NEW Mazda2 Skyactiv-D //  (อ่าน 5661 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
เสร็จแล้วครับ ทันวันออกอากาศรอบ 2 ของเดือนพอดี

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8558:The-Coup-Channel-‘live-’-เปิดตัว-NEW-Mazda2-Skyactiv-อีโคคาร์ดีเซลคันแรก&catid=95:live&Itemid=165

เชิญรับชมและแสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัยครับ

ออฟไลน์ tutoo

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เยี่ยมครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Carrera

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขอบคุณครับ  :D :D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
เพิ่งรู้จากคลิบนี้ว่า รถเล็กราคาแปดแสน(รวมค่าสี) ไม่มีม่านถุงลมด้านข้าง....

สงสัยยุ่งใส่แต่เทคโนโลยีแห่งอนาคต ลืมใส่เทคโนโลยีปัจจุบันเข้าไป ;)

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
เพิ่งรู้จากคลิบนี้ว่า รถเล็กราคาแปดแสน(รวมค่าสี) ไม่มีม่านถุงลมด้านข้าง....

สงสัยยุ่งใส่แต่เทคโนโลยีแห่งอนาคต ลืมใส่เทคโนโลยีปัจจุบันเข้าไป ;)

คิดว่าทาง Mazda คงอยากจะใส่นะครับ

แต่ ก็น่าจะรู้ ต้นทุน ดีเซล มันสูงกว่าเบนซิน ขนาดไหนนี่ครับ ถ้าใส่เข้าไปราคาพุ่งกว่านี้แน่นอน

ขนาดไฟหน้า โปรเจ็คเตอร์ ยังไม่ใส่ให้เลยครับ

แต่ราคาขนาดนี้ เทียบกับค่ายเบนซินอื่นๆ ออฟชั่นแทบไม่มีอะไร (เจ้าตลาด) ยังถือว่าถูกกว่านะครับ

;D
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ ohaboy

• Full Member
ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ขอบคุณครับ ;D ;D ;D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ phurichza

• Newbie
  • *
Mazda2เป็นรถที่น่าใช้นะแต่ไม่น่าซื้อ จะบอกว่าราคาแพงก็แพงจะบอกว่าราคาถูกก็ถูก มันแล้วแต่มุมมอง ถ้ามองในมุมของคนเล่นรถก็อาจจะบอกว่ามันถูก เพราะต้นทุนดีเซลมันแพงกว่าเบนซิน แต่ถ้ามองในมุมของคนส่วนใหญ่(รึเปล่า)ก็อาจจะมองว่าแพงไปนิดนึง เพราะจุดประสงค์ของคนกลุ่มนี้ก็แค่ต้องการรถที่ขับง่ายประหยัดน้ำมันมีของเล่นเยอะมีรูปทรงสวย พูดตรงๆว่าราคานี้ขายยากพอสมควร ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ได้บอกว่าการที่มาสด้าเอาเทคโนโลยีใหม่เข้ามาไม่ดี แต่ความลงตัวระหว่างราคากับออฟชั่นเป็นปัญหาที่ต้องแก้ไข(จริงๆคิดว่าราคาน่าจะกดได้มากกว่านี้นะ เพราะเข้าร่วมอีโคคาร์) ตัวเบนซิน1.3ลิตร ถ้าจะเข้ามา ทำการบ้านเรื่องราคามาดีๆ ถ้าขายเท่า1.5ลิตรเจ้าอื่น ก็จบกัน

ออฟไลน์ OHMMY

อยากให้เตรียมบทกันมากกว่านี้นิดนึงอะคับ บางทีคนนึงปล่อยมุขไป อีกคนไม่รับก็บ่อย ข้อมูลดีๆมีเยอะดีครับ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ เล่นไฟหน้าซะเยอะเลยนะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ sutabordee

• Newbie
  • *
เสร็จแล้วครับ ทันวันออกอากาศรอบ 2 ของเดือนพอดี

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8558:The-Coup-Channel-‘live-’-เปิดตัว-NEW-Mazda2-Skyactiv-อีโคคาร์ดีเซลคันแรก&catid=95:live&Itemid=165

เชิญรับชมและแสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัยครับ

ของเค้าดังจากเมืองนอกมาก่อน เปิดราคาหนักจริงๆ นอกจากโดนเรื่องไฟหน้าแล้ว สิ่งที่ไม่ได้ย่อส่วนที่เป็นจุดเด่นของ mazda 3 มาก็คือ ความงามสุดติ่งของไฟท้าย เสียดายๆ

นิดนุงครับ ทำรายการตอนเค้า set up หรือ teardown เวลามีเสียงตอก หรือลองเครื่องเสียง อาจจะทำให้พิธีกรต้องใช้สมาธิในการพูดมากกว่าปรกติสู้กับเสียงรอบข้าง clip นี้เลยดูอาจจะตะกุกตะกักนิดนึงไม่ค่อยต่อเนื่อง แต่ก็ยังดูน่ารักธรรมชาติเหมือนเดิมสำหรับน้องตอย+น้องต๊อบ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

เบาะหลังตั้งชันไปหน่อยนี่ความรู้สึกเดียวกันเลยนะครับ  แต่ผมชอบที่ใช้หนังและด้ายเย็บจริงๆ ไม่เหมือนบางยี่ห้อที่ใช้พลาสติกขึ้นรูปเหมือนของเด็กเล่น

ส่วนราคาที่ว่าแพงก็ขึ้นอยู่ความเข้าใจเรื่องของต้นทุนตัวรถเพราะทุกวันนี้รถบรรทุกที่ใช้เครื่องดีเซลราคาเหยียบล้านก็มีคนซื้อเอามาทำเป็นรถนั่งกันเยอะแยะ  ใครรับราคาไม่ได้ก็คงต้องไปคบยี่ห้ออื่นที่ใช้เครื่องเบนซินกันต่อไปครับ 
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03