ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น ขอคืนเงินค่ามัดจำรถยนต์  (อ่าน 2001 ครั้ง)

ออฟไลน์ Azxellab

• Newbie
  • *
คือ ผมได้ทำการจองรถยนต์ โตโยต้า วีออส รุ่น TRD Sportivo ที่ศูนย์โตโยต้าอยุธยา เมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2555 และได้ทำการยื่นจองสิทธิ์ขอคืนภาษีเรียบร้อยแร้ว แต่เมื่อวันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม 2555 เซลล์ได้โทรมาแจ้งว่าทางศูนย์ไม่มีรถที่จะส่งมอบ ทางผมก็ได้ต่อรองเพื่อที่จะให้ทางศูนย์หารถมาให้แต่เค้าบอกว่าไม่มีจริงๆ ผมเลยบอกยกเลิกใบจองรถกับเซลล์ไปซึ่งทางเซลล์เองก็ตกลงผ่านทางโทรศัพท์ แต่เซลล์ก็ยังมีการติดต่อเข้ามาอีกเพื่อจะให้ทางผมรับรถรุ่นอื่นแต่ผมก็ยังยืนยันที่จะยกเลิกใบจองนั้น พอมาถึงวันจันทร์ที่ 17 ธันวาคม 2555 ทางเซลล์ติดต่อกลับมาว่าทางศูนย์อาจจะมีรถเข้ามาให้ เดี๋ยวจะแจ้งมาอีกที แล้วเซลล์ก็โทรมาแจ้งผมวันอังคารที่ 18 ธันวาคม ว่ามีรถเข้ามาให้ผม จะได้รับรถประมาณเดือนกุมภา ซึ่งทางผมจะไม่สามารถยกเลิกการจองได้ ถ้ายกเลิกจะไม่ได้รับเงินค่าจองคืน .. อยากถามความคิดเห็นหน่อยครับว่า ประเด็นนี้ ผมจะได้รับเงินค่าจองรถคืนหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: ขอความเห็น ขอคืนเงินค่ามัดจำรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 22:26:44 »
ในใบจอง ระบุว่าคุณจะได้รับรถเมื่อไรครับ ?

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: ขอความเห็น ขอคืนเงินค่ามัดจำรถยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 22:55:38 »
เซลล์ไม่อยากให้ถอนจอง เดือน ธ.ค.แน่นอนครับ (เอายอดจอง ปิดยอดปลายปีก่อน)

ถ้าจะขอถอนจองแบบใช้ไม้อ่อน ก็บอกเขาไปครับ ว่าให้เขาทำเรื่องให้ตอนเดือน ม.ค. ก็ได้ครับ ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน จะได้ไม่ต้องเสียอารมณ์อะไรครับ แต่จะรอนานหน่อย >_<