ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยเรื่องระบบควบคุมการทรงตัวครับ  (อ่าน 3600 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
ผมใช้ cruze อยู่ครับ เห็นมันมีปุ่มอยู่ข้างๆเกียร์ ผมเข้าใจว่ามันคือระบบควบคุมการทรงตัวตอนถนนลื่น

ระบบที่ว่านี่มันทำงานยังไงหรอครับ ผมควรกดใช้ทุกครั้งที่ฝนตกมั๊ยครับ หรือจริงๆแล้วมันก็ไม่แตกต่างกันเท่าไรครับ

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
Re: มีข้อสงสัยเรื่องระบบควบคุมการทรงตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 23:00:02 »
เปิดมันไว้ตลอดเวลาครับ 8)

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
Re: มีข้อสงสัยเรื่องระบบควบคุมการทรงตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 23:08:17 »
ขับรถปกติระบบมันพร้อมทำงานตลอดเวลา และจะทำงานอัตโนมัติถ้ารถเกิดการลื่นไหล

ไปกดปุ่มคือการปิดระบบนี้ไปเลยครับ
ส่วนการทำงานก็ลองดูครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 23:15:16 »
กด1ครั้งคือปิดระบบกันล้อฟรีคับ

กด1ครั้งนานๆ6-7วิคือปิดระบบการทรงตัว

ทั้ง2ระบบนี้ปกติเปิดตลอดคับ

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 23:37:57 »
ดูคลิปแล้วกระจ่างเลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:30:19 »
ปุ่มมีไว้ปิดการทำงานตอนตกหล่มครับ เพราะในหล่ม ระบบจะตัดกำลังล้อทำให้รถขึ้นมาไม่ได้

จึงมีสำรองไว้ให้ใช้ในกรณีนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 03:26:01 »
อย่าไปยุ่งกับปุ่มนั้นยกเว้นกรณีติดโคลน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ fndsmn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 14:04:16 »
ที่จริงชื่อของระบบก็บอกไว้ชัดเจนนะครับ

เปิดไว้ตลอด ช่วยได้ยามฉุกเฉิน ปิดก็กรณีที่คนอื่นว่าไว้ด้านบน