ผู้เขียน หัวข้อ: HR-V น่าจะมีการ Minor ปีนี้มั้ยครับ  (อ่าน 2179 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toriotoroo

• Newbie
  • *
HR-V น่าจะมีการ Minor ปีนี้มั้ยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2024, 16:17:00 »
สวัสดีครับทุกคน รบกวนถามตามหัวข้อเลยครับ พอดีดูดู Hr-v ไว้ครับ แพลนว่าจะออกเร็วๆนี้ แต่อีกใจนึง ก็รู้สึกว่าที่จริงโฉมตรงนี้ก็ออกมาได้ 2 ปีแล้ว ไม่แน่ใจว่าจะใกล้ Minor มั้ย เลยอยากปรึกษาทุกท่านดูครับ ว่าคิดว่า Hr-v โฉมนี้น่าจะ Minor เมื่อไหร่

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
Re: HR-V น่าจะมีการ Minor ปีนี้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2024, 16:41:26 »
ฮอนด้าจะไมเน่อทุกๆ 3 ปีเต็ม ต้องลุ้นว่าจะแค่เปลี่ยน MY เพิ่มของ หน้าตาเดิม หรือเปลี่ยนหน้าตา (เปลี่ยนน้อยมากกกกกกกกกก ตามสไตล์เขา) ส่วนเรื่องเครื่องยนต์วิศวกรรมต่างๆไม่มีเปลี่ยนแน่นอนจนกว่าจะ all new

ส่วนตัวว่า ถ้าโปรดีก็จัดได้เลย ไม่ต้องรอครับ

ออฟไลน์ eaklego

• Full Member
Re: HR-V น่าจะมีการ Minor ปีนี้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2024, 02:29:14 »
ผมว่าminor คงจะเพิ่มel+ เพิ่มเบาะไฟฟ้า อะไรงี้

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2024, 08:43:34 »
ถ้ามอเตอร์โชว์นี้ไม่มา ก็ปลายปีนี้ น่าจะมาครับ

ปกติ MC ของ HONDA จะเปลี่ยนหน้านิดนึง ใส่ option หน่อย แต่พวกเครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง จะไม่ปรับครับ ถ้าได้ส่วนลดเยอะๆก็จัดไป รับได้

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2024, 10:17:01 »
ปีนี้น่าจะมี mmc ที่ญี่ปุ่น ส่วนไทยคงปีหน้าครับ

แต่กลัวทีมดีไซน์เนอร์ H ช่วงนี้มากกกก จากรถสวยๆพอรุ่นใหม่ออกมาดับเรียบบบบบบ มีคันเดียวที่รอดคือ CR-V

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2024, 13:53:05 »
คิดว่าไม่น่านะครับ ไวไปนิด ปีหน้าน่าจะเป็นไปได้มากกว่า