ผู้เขียน หัวข้อ: Camry hybrid ได้ส่วนลด 100,000 แบบนี้ลูกค้าเก่าไม่โวยแย่หรอครับ  (อ่าน 11835 ครั้ง)

ออฟไลน์ rute

• Full Member
ไม่แน่...

อีกสองเดือนอาจจะลดสองแสนก็ได้...

พวกที่ซื้อลดแสนนึงวันนี้ วันหน้าอาจต้องเจ็บใจแทนก็ได้...  ;)

อย่าไปคิดมากครับ...

เราซื้อวันนี้ ก็เพราะพอใจในวันนี้ ทั้งเงื่อนไขและราคา...

วันพรุ่งนี้ ก็คือวันพรุ่งนี้...

เหมือนเล่นหุ้น พวก"รู้ งี้..." ไม่เคยซื้อ-ขายทันสักที...ฮา...  ;D

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
มิตซู ก็ทำครับ

จัดเต็มกว่านี้อีก ทั้งรถ ทั้งราคา ทั้งดอกเบี้ย  :P

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เป็นเรื่องธรรมดาครับ

ร้านเบเกอรื่ ก่อนห้างปิดครึ่ง ชม. ลด 50% ทุกชิ้น แล้วคนที่ซื้อไปก่อนหน้าห้างปิด 31 นาทีโวยได้ไหม ก็ไม่ได้ครับ  ;D

;D ใ่ช่เลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ตอนแอคคอด G9 ออกมา
แอคคอด G8 2.4 ลด 2 แสน แถมประกัน แถมฟิลม์ แถมชุดแต่ง
หลายๆคนที่มอง G9 2.0 หันไปหา G8 2.4 กันหมด

คอยดู ตอนเทียน่าใหม่ออกมา เทียน่าเดิมจะลดกี่แสน
ยิ่งกระแสแรงๆ เครื่องดี รถสวย ภายในเยี่ยม รถรุ่นเก่าจะยิ่งปล่อยยาก
นั่นหมายความว่า ใครเล็งๆเทียน่า 2.5 ไว้ ตอนเทียน่าใหม่มา รอช้อนได้เลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เคยไปซื้อของที่ตลาดซื้อแก้วมังกรโลล 15 บาทมา 2 โล เดินร่อนไปร่อนมาวนมาที่เดิมร้านเดิม อั๊ยย่ะลดราคาเหลือ 10 บาทปวดใจมากถ้าเป็นร้านอื่นจะปวดใจน้อยกว่านี้เลยซื้ออีก 2 โลจะได้รู้สึกปวดใจน้อยลง  ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 2k

"เจ็บวาย"  :P  แต่ผมชอบนะเมื่อต้นปีซื้อทีวีซัมซุงซีรี่6มาเป็นรุ่นใหม่ของปลายปีที่แล้ว ราคาจากเกือบเจ็ดหมื่นเหลือสามหมื่นบาท  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ delete

ลูกพี่ใหญ่  ใจต้องเหี้ยมครับ อิอิ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ผู้ผลิตไม่ผิดด้วยประการทั้งปวง โวยได้นะครับ แต่ไม่มีผลใด ๆ
แต่การกระทำแบบนี้ ผู้ผลิตที่มีมาตรฐานในตัว ไม่ควรทำ...
เพราะจะทำให้สินค้าตัวเองดูอ่อน แย่ ด้อยลง มากบ้าง น้อยบ้าง
การตั้งราคาแรกเริ่ม ควรพอเหมาะ พอสมตั้งแต่แรก

ผมเปรียบเทียบกับ I-Phone นะครับ เห็นหลายท่านเปรียบกับมือถือ
I-Phone จะไม่ลดราคาโทรศัพท์ของตัวเองลงอย่างมีนัยยะครับ
นิดหน่อย (น้อยมาก) เพราะผทอ่านนโยบายของบริษัทมา...

ไม่ว่าจะมี samsung รุ่นใหม่แค่ไหนมา ก็ยังราคาเท่าเทียมเดิมอยู่
ปัจจัยเดียวที่จะทำให้ราคาลดลง คือ รุ่นใหม่ของตัวเองจะออกมาเท่านั้น....

ส่วนตัวผมมองว่า เป็นนโยบายที่ดีมาก ทำให้สินค้าตัวเอง ดูคงมาตรฐานไว้ได้ตลอด อายุการใช้งาน
 ::)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่โวยหรอกครับ ซื้อก่อนขับก่อน

คนที่ซื้อทีหลังก็ได้ผลพลอยได้เท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
ผู้บริโภคเป็นผู้ตัดสินครับ ส่วนตัวผมคิดว่า ผมคงไม่คบกับบริษัทที่มีนโยบายแบบนี้ครับ ดูแล้วดูถูกความคิดผู้บริโภคมากครับ มันเหมือนกับว่าตีหัวเข้าบ้านก่อนเดี๋ยวค่อยว่ากันใหม่

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
ในมุมมองผมนะครับ

ถ้าผมเป็นลูกค้าที่ซื้อไปก่อนคงโมโห พอสมควร

โตโยต้า ควรออกแคมเปญอะไร มาปลอบขวัญลูกค้า่เก่าบ้าง

ถ้าทำอย่างนี้ รอบหน้าพี่ีโต ออกโมเดลใหม่ ผมยังไม่ซื้อเด็ดขาด รอพี่ฮอนออกก่อน ค่อยซื้อ หลังๆ มาพี่ฮอนแกจัดหนักซะด้วยซิครับ

พี่โต ขาย บวกกำไรเอารวยแบบนี้ไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ถ้าลูกค้าเก่าโวย ก็ถือว่า "ลูกค้าผิดปรกติ" ครับ

ในเมื่อ ซื้อก่อน ก็ ได้ใช้ก่อน เท่ห์ก่อน และ อื่นๆก่อน

ถือว่า ไม่แปลกอะไรเลย

เรื่องนี้มีให้เห็น ทุกยี่ห้อรถยนต์ และ การค้าขายสินค้า ทุกประเภท ครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ jingjoes

• Newbie
  • *
ฝากถามต่อ ตอนนี้ แคมรี่ลด 1แสน ฟรีประกัน  ถ้าเทียน่ามาจะได้มากกว่านี้ไหมครับ

ใครเคยเห็นมากสุดของแคมรี่ เจนก่อน ตอน เทียน่ามา ลงไปเท่าไหร่ครับ