ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครมีรูป ล้อแม็คของ teana 2.5 sport series mc ของจริงบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 6381 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
ผมดูในรูปแล้วมันไม่สวยมากกกกกกก

โบราณมากกกกกก ไม่สปอร์ตเลยซักนิด แต่ในโบวชัว โปรโมทว่า ล้อแมคลายไหม่ดีไซน์สปอต อะไนประมาณนี้(ผมจำไมได้)

ผมเลยอยากเห็นของจริงเพราผมไม่เคยเห็นเลยอะ ตัวmc ช่วงนี้เห็นน้อยมากกก ถึงเห็นก็เห็นแต่ตัว2.0

ส่วนตัวก่อน  mc นี่เกลื่อนเมืองงงงงงง ขอให้พี่ๆๆช่วยโพสรูปแม็ดของตัวนี้แบบที่อยู่บนถนนหรือรูปรถจริงให้ดูหน่อยนะครับบ

ขอบคุณครับ

ปล.ขออีกเรื่องครับ การใช้งานนเมืองและนอกเมือง เทียน่า 2.5 กับคัมรี่ 2.0 อันไหนประหยักกว่ากันน ผมเห็นในรีวิวพี่จิมมันพอๆๆกันอะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ขอตอบเฉพาะเรื่องล้อละกัน
Teana 2.5 Sport ทีแรกผมก็ว่ามันไม่สวย ไม่ Sport เลย
ทำให้ Teana ดูไม่เป็น Teana แต่พอได้เห็นของจริงแล้ว
ความคิดเปลี่ยนครับ แต่ไม่ทันได้ถ่ายรูป
นานาจิตตังครับ ต้องไปดูของจริงให้ได้ก่อน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MoO Cnoe

จากที่เห็นคันจริงมาทั้งสองแบบของรุ่น 2.5
ขอยืนยันว่า ตัว 2.5 MC ธรรมดาใส่แล้วดูสวยกว่า
มันเป็นสี Hyper ด้วยนะ

ถ้าต้องออกรุ่น 2.5 MC SS ผมว่าเอาไปทำสี Hyper ก็ดูโอแคแล้วแหละ
เดวบ่ายวันนี้ผมจะถ่ายของรุ่น 2.5 SS มาให้ดูครับ

ส่วนของ 2.5 MC ธรรมดา เห็นน้อยมากครับ ส่วนใหญ่เห็น 2.0 MC

2.5 MC SS

SS=Sport Series

สุดท้ายครับ

ออฟไลน์ beerrl

ลายแม็กของตัว SS ต้องขนาด 18" ถึงจะดูสวยครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ prai

นอกเรื่องครับ ถ้าทะเบียน ชธ 9999 จะแพงกว่าราคารถนะครับ  :D :D

ออฟไลน์ Zx-III

ไม่รีบก็ปีหน้าmodel changeแล้วครับ camry2.0นี้ตัวไหนอะครับ ตัวใหม่หรือตัวเก่านะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่รีบก็ปีหน้าmodel changeแล้วครับ camry2.0นี้ตัวไหนอะครับ ตัวใหม่หรือตัวเก่านะ
ตัวที่กะลังจะตกรุ่นครับ ACV40 ตอนนี้ตัวใหม่ยังไม่มีใครรู้หรอกครับ

Ps รูปสวยอ่ะ ผมว่าเท่ดีนะ ส่วนล้อสีไฮเปอตัวธรรมดาจะออกหรู
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

แถมตัว 2.5 MC ธรรมดาให้ครับ หาเจอในเน็ตมา

โอ้ว เห็นรูปจริงแล้ว ตัวสปอร์ต สวยจริงๆๆครับ ยิ่งมาเปรียบเทียบกับตัวธรรมดานี้ ตัวสปอร์ตสวยกว่าอีก ขอบคุณทุกความเห็นครับบบ

ออฟไลน์ Chris Evn

โอ้ว เห็นรูปจริงแล้ว ตัวสปอร์ต สวยจริงๆๆครับ ยิ่งมาเปรียบเทียบกับตัวธรรมดานี้ ตัวสปอร์ตสวยกว่าอีก ขอบคุณทุกความเห็นครับบบ

แค่ผมกลับชอบตัวธรรมดามากกว่านะ  ;D

แค่ผมกลับชอบตัวธรรมดามากกว่านะ  ;D

ผมชอบบตัวสปอร์ตต แต่รู้สึกว่ามันจะสลับกันนะ เพราะรู้สึกว่าตัวธรรมดาจะสปอร์ตกว่าตัวสปอร์ตอีกกกกกก

ออฟไลน์ liversa

• Jr. Member
  • **

ผมก็ว่าตัวธรรมดาดูดีกว่านะ อีกอย่าตัวธรรมดายังกับตัว SS เลยให้ตายซิ

ออฟไลน์ Shun

• Jr. Member
  • **
ชอบลายล้อของตัวไมเนอร์ 2.5 มากกว่าครับ (แถมสีดูสวยกว่าตัว ss ด้วย)

ลายล้อตัว ss ก็ดูสวยไปอีกแบบดีครับ แต่เห็นลายนี้แล้วนึกถึงล้อของ Innova กับ Mazda 3 ตัวเก่าเลยอ่าครับ    ;)