ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดทข้อมูลเส้นทางเตือนน้ำท่วมจากกรมทางหลวง ผู้ที่จะเดินทางควรตรวจสอบก่อนครับ  (อ่าน 4381 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
แผนที่น้ำท่วมทางหลวง ข้อมูลอัพเดทโดยกรมทางหลวง

แจ้งเตือน จากศูนย์ประสานการช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติ ข้อมูลอัพเดทโดยกรมป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย

http://www.thaiflood.com/

ใครจะเดินทางไปไหน ยังไง ช่วยนี้ตรวจสอบเส้นทางดีๆนะครับ ขอให้ผู้เดินทางทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพครับ  :)

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
คุณJimmy หรือMod ทุกท่านครับ

รบกวนขอตรึงกระทู้รายงานสถานการณ์น้ำท่วมซักกระทู้ได้ไหมครับ
เผื่อเป็นข้อมูลให้แก่เพื่อนๆจะได้เตรียมตัวรับมือทันน่ะครับผม

ออฟไลน์ templeboy

ขอบคุณมากนะครับ กำลังคิดพอดีเลยครับว่าน่าจะมีกระทู้แบบนี้ครับผม เพื่อนสมาชิกจะได้ปลอดภัยในการเดินทางมากขึ้น
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ TTL

ขอบคุณมากครับ พรุ่งนีกำลังจะขึ้นเชียงใหม่อยู่พอดีเลยเห้นเอเซียจะไม่กู้แล้วนิครับ

คงต้องไปทางบางบัวทอง-สุพรรณ ทะลุัชัยนาทแ่ต่ปัญหาคือผมไม่เคยขับเส้นนั้นเลยไปทางไหนก็ไปแต่เอเซีย

คือเส้นไปสุพรรณผมไม่น่ามีปัญหาแต่ว่าเส้นจากสุพรรณไปชัยนาท ไม่ทราบว่ามันไปยังไงต่อครับ ผุ้รู้ช่วยบอกที่ แล้วถามอย่างนึงครับ

ที่นครสวรรค์ตรงที่เอเซียตัดผ่านนำ้ึ้ขึ้นไมครับ แล้วขึ้นสูงไมครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆอีกครั้งนะครับ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
วันนี้ใช้เส้นทาง สาย 1 เริ่มต้นจากวังน้อย ผ่านเข้าเลี่ยงเมืองสระบุรี

เดินทางผ่านหน้าพระลาน  แยกพุแค  เบี่ยงเข้าสาย 21ลพบุรี เพชรบูรณ์ จนถึงช่วงแยกเข้าบ้านเขาสูง

มีน้ำท่วมอยู่ประมาณ 5-10 เซนติเมตร อยู่เฉพาะแถวๆหน้าพระลานที่เดียวครับ

ตอนนี้ไม่สามารถใช้เส้นทางเข้าเมืองสระบุรีได้ เนื่องจากระดับน้ำป่าสักที่ไหลผ่านใต้สะพานอำนวยสงคราม ในตัวเมืองสระบุรี

มีระดับน้ำค่อนข้างสูง และได้ข่าวว่าถนนบริเวณคอสะพานก็มีรอยร้าวหลายจุด จึงปิดทางนี้ไปครับ

ใครมีธุระต้องไป ใช้ได้เฉพาะเส้นเลี่ยงเมืองเท่านั้นนะครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)