ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องภายในของเจ้าXV  (อ่าน 7057 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chibiki

• Jr. Member
  • **
ถามเรื่องภายในของเจ้าXV
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 22:52:37 »
ผมถูกใจเจ้านี่มากหลังจากได้ข้อมูลมาพอตัว และอาจจะได้จอง ผมอยากถามเพื่อนๆว่า ภายในของมันการประกอบ วัสดุเทียบได้ประมาณรถรุ่นไหน ดีไม่ดี  แล้วจอที่คอนโซลเป็นจอสัมผัสมั้ย จอสีรึเปล่าดูหนังได้รึเปล่า  จอด้านหลังจอสัมผัสรึเปล่า เบาะหนังมั้ย นั่งสบายแค่ไหนครับ. คิดว่าเกียร์CVT น่าจะประหยัดน้ำมันอยู่

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
Re: ถามเรื่องภายในของเจ้าXV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 00:29:26 »
วัสดุประมาณ sylphy+prius ครับความรู้สึกผมนะ จอที่คอนโซลเป็นจอสัมผัสครับ ด้านหลังไม่ทราบครับ
เบาะก็โอเคดีครับ กระชับดีครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Kittisak

• **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 00:37:35 »
เบาะหลังนั่งสบายครับ แต่ความกว้างน้อยกว่า CRV ก็ตามตัวเลขมิติรถนั่นแหละครับ
วัสดุโดยรวมดีกว่า CRV นะครับ
เป็นรถที่น่าใช้มากๆ IM ยกสูง บ๊อกเซอร์ในราคาแสนถูก  ;D
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 00:45:51 »
ผมไม่ชอบจอเบาะหลังเลย มันดูเหมือนของจีนยังไงไม่รู้ ผมอาจจะรู้สึกไปเอง แต่รู้สึกอย่างนั้นจริงๆนะ

อย่างอื่น ok หมดครับเท่าที่ดู ไม่แย่ ไม่เด่น ถ้ามีไฟ+ปัดน้ำฝน auto จะแจ่มมากๆ

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 00:58:36 »
จองตอนนี้ราคาไม่เป็น 1.55 แล้วเหรอครับ

-แล้วจอที่คอนโซลเป็นจอสัมผัสมั้ย จอสีรึเปล่าดูหนังได้รึเปล่า  
**สัมผัส + สีครับ เป็นทั้ง Navi,กล้องมองหลัง
-จอด้านหลังจอสัมผัสรึเปล่า
**สัมผัส + แยกหน้าหลัง ซ้าย-ขวา เสียบ SD Card,USB ได้ครับ
-เบาะหนังมั้ย นั่งสบายแค่ไหนครับ.
**หนังแท้ โทนดำ นั่งสบายใช้ได้ครับ เบาหลังไม่สบายมากมายแต่ดีกว่า C-segment หลายรุ่น

ผมไม่ชอบจอเบาะหลังเลย มันดูเหมือนของจีนยังไงไม่รู้ ผมอาจจะรู้สึกไปเอง แต่รู้สึกอย่างนั้นจริงๆนะ

อย่างอื่น ok หมดครับเท่าที่ดู ไม่แย่ ไม่เด่น ถ้ามีไฟ+ปัดน้ำฝน auto จะแจ่มมากๆ

ผมรู้สึกเหมือนกันครับ แต่ช่างมัน มันอยู่ในประกัน 5 ปี เสียก็เครมเอา ไม่แน่หลังๆถ้าเสียอาจได้รุ่นใหม่ก็ได้ครับ เพราะของพวกนี้ตกรุ่นไวมาก  :D

ออฟไลน์ Chibiki

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:08:19 »
จองตอนนี้ราคาไม่เป็น 1.55 แล้วเหรอครับ

-แล้วจอที่คอนโซลเป็นจอสัมผัสมั้ย จอสีรึเปล่าดูหนังได้รึเปล่า  
**สัมผัส + สีครับ เป็นทั้ง Navi,กล้องมองหลัง
**สัมผัส + แยกหน้าหลัง ซ้าย-ขวา เสียบ SD Card,USB ได้ครับ
-เบาะหนังมั้ย นั่งสบายแค่ไหนครับ.
**หนังแท้ โทนดำ นั่งสบายใช้ได้ครับ เบาหลังไม่สบายมากมายแต่ดีกว่า C-segment หลายรุ่น

ผมรู้สึกเหมือนกันครับ แต่ช่างมัน มันอยู่ในประกัน 5 ปี เสียก็เครมเอา ไม่แน่หลังๆถ้าเสียอาจได้รุ่นใหม่ก็ได้ครับ เพราะของพวกนี้ตกรุ่นไวมาก  :D
สงสัยคงโดนแล้วละคันนี้. ว่าแต่ ทำไมเป็น1.55ละครับ น่าจะ1.35เหมือนเดิมมั้ง. ออปชั่นโอเค หน้าตาดี นั่งน่าจะสบาย โดนแน่ๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:20:46 »

สงสัยคงโดนแล้วละคันนี้. ว่าแต่ ทำไมเป็น1.55ละครับ น่าจะ1.35เหมือนเดิมมั้ง. ออปชั่นโอเค หน้าตาดี นั่งน่าจะสบาย โดนแน่ๆ

1.35 เป็นราคาพิเศษสำหรับ 200 คันแรกครับ ผมจองไปเมื่อวันที่ 2 ที่ผ่านมาถ้าจำไม่ผิดตอนนั้น Sale แจ้งว่าเหลือประมาณ 12 คันเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 06:33:08 »
ถ้าราคาขึ้นไป 1,550,000 ก็ไม่ค่อยคุ้มแล้วนะครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 07:38:12 »
วัสดุภายใน,,, พวกพลาสติก, ผมว่า City ยังจะดีกว่าอีกนะคับ
....ประตูก็ไม่แน่น,,, เปิด-ปิด รู้สึกเหมือน B-segment เจ้าตลาด
....หรือว่า,,, ผมรู้สึกผิดไปหว่า, สงสัยต้องไปลูบใหม่  :-\
....แต่เบาะหลัง,,, ท่านั่ง + พื้นที่ สบายจริงคับ  ;)

ออฟไลน์ каваи

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 08:35:58 »
ส่วนตัวผมชอบการเก็บเสียงภายในมากครับผม [คหสต.] หรือที่รู้สึกแบบนี้อาจจะเป็นเพราะผมนั่งรถเก่ามาก่อน  ;D

ช่วงนี้ยอมรับว่า XV มาแรงจริงๆครับ  :D

ออฟไลน์ pheet

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:51:26 »
ผมถามเมื่อวาน ยัง 1.3 อยู่เลยครับ ไม่เห็นเซลล์บอกเลยว่า สองร้อยคันแรก

ภายในผมว่าดูดีครับ วัสดุก็ดูดีครับ ชอบมากครับ เป็นรถที่น่าใช้มากครับ ส่วน crv ก็ไปถามมาบอกได้รถมิถุนายน 

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:22:15 »
ยังไงลองถาม Sale เอาชัวร์ดีกว่าครับ  ;)
เพราะว่าผมคุยกับทาง Sale Manager ของทาง Subaru แจ้งผมว่าราคานี้เป็น Grand Opening ของ XV จึงมีจำนวนจำกัดแค่ 200 คันเท่านั้น

ออฟไลน์ @Route@

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:35:36 »
เบาะหนังครับภายในนั่งสบายหลังเบาะหน้ามีเครื่องเล่นทั้งสองเบาะ

ออฟไลน์ jks

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 11:16:26 »
ยังไงลองถาม Sale เอาชัวร์ดีกว่าครับ  ;)
เพราะว่าผมคุยกับทาง Sale Manager ของทาง Subaru แจ้งผมว่าราคานี้เป็น Grand Opening ของ XV จึงมีจำนวนจำกัดแค่ 200 คันเท่านั้น

1.55m อาจจะไม่มีคนจองคันที่ 201 ก็ได้นะครับ ไม่คุ้มเลย 555+
2013 Black Pajero Sport
2007 Black Infiniti FX35
2005 Silver Mazda 3 GT

ออฟไลน์ Tui_PSG

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 12:12:40 »
ขนาดราคา 1.35M ผมว่ายังต้องบวกลบคูณหารเลย ด้วยมิติรถที่เล็กกว่า ศูนย์ที่มีน้อยกว่า(เยอะ) และอื่นๆ

แต่ถ้าเป็น 1.55M ตัดสินใจง่ายครับ....ไปซื้อ CRV

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 14:34:31 »
ขนาดราคา 1.35M ผมว่ายังต้องบวกลบคูณหารเลย ด้วยมิติรถที่เล็กกว่า ศูนย์ที่มีน้อยกว่า(เยอะ) และอื่นๆ

แต่ถ้าเป็น 1.55M ตัดสินใจง่ายครับ....ไปซื้อ CRV

โชคดีที่ผมไม่ชอบท้าย CRV + ขับต่างจังหวัดเยอะ ขับ 4 สบายใจกว่า เลยไม่คิดมากครับ  :D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 18:54:24 »
เอาเข้าจริงๆ ผมว่าก็ขายราคานี้แหละ....ไม่ใช่ 1.5 หรอก
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ stop.kun

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 19:02:45 »
ลองไป Test Drive ดูนะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 19:44:19 »
รถรุ่นนี้ เหมาะกับเอาไว้ลุยมั้ยครับ
ประมานว่า เอาไว้ออก ตจว แล้วก็เจอโคลน ทราย เนิน บ้าง
แต่ก็ไ่ม่ถึงขนาดบุกป่าฝ่าดง

พอดีพ่อกำลังมองหารถ 4WD สักคันอะครับ ตอนนี้ที่เล็งๆไว้ก็คือ Trailblazer หรือไม่ก็
Ranger/BT-50 ตัวทอป

ออฟไลน์ GaB

• #StickShiftLife
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 22:05:30 »
เป็นรถที่น่าสนใจที่สุดใน Motor Expo สำหรับผมเลยครับ XV เนี้ย ชอบๆ

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 22:25:27 »
วันนี้ไปเทสไดร์มาครับ XV สวยน่าใช้ วัสดุ+ออฟชั่นที่ให้มาก็ค่อนข้างสมราคา

ช่วงล่างหนึบดีคับ เร่งขึ้นเนินทันใจตามแบบฉบับซูบารุ

ออฟไลน์ Kittisak

• **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 23:42:01 »

ของมาเลย์แน่นอนครับ ที่โน่นจอแบบนี้ฮิตมากๆ โรงงานประกอบเยอะแยะและคุณภาพดีกว่าจีนแดงโดยเฉลี่ยครับ(ของจีนเกรดเอก็มีเยอะนะครับ แต่คนไทยไม่นำเข้ามาขาย)
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 04:52:02 »
อ้าวผมนึกว่าเจ้า XV มันขายที่ 1.35

แต่ที่จริง 200 คันแรกเท่านั้นหรอครับเนี่ย

ปล. 200คนแรกโชคดีจังครับ ยินดีด้วย
และเสียใจกับซูบารุด้วยนะครับ เพราะยอดจองจะหดเพราะ ตั้งราคาแรงเกินไป

แพงกว่าเจ้าตลาดในหลายๆรุ่นซะอีก แอบเสียดายเหมือนกัน