ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Avanza Minor Change จะไม่มาขายในไทยแล้วใช่มั้ยครับ  (อ่าน 3559 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
ฟังรายการมาเมื่อวานเลยสงสัยอะครับ ถ้า Avanza แบบในรูปไม่เข้าไทยแล้ว ก็แปลว่าเมืองไทยจะยุติการขาย Avanza ในไทยแล้วหรือเปล่า และจะส่งผลกับข้อตกลงที่อินโดด้วยมั้ย
แต่บางกลุ่มก็บอกว่า Toyota จะยังเอาเข้ามาขายเหมือนเดิม สรุปยังไงยังไงกันแน่อะครับ ผมมึนไปหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
Re: Toyota Avanza Minor Change จะไม่มาขายในไทยแล้วใช่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2015, 18:12:35 »
มันคือตัวไมเนอใช่มั้ยนี่

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
Re: Toyota Avanza Minor Change จะไม่มาขายในไทยแล้วใช่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2015, 18:38:01 »
เท่าที่ฟังจากรายการเมื่อหลายสัปดาห์ก่อนและสื่ออื่นๆ ทั่วประเทศ ได้ข่าวว่าไม่มาขายในไทยแล้วครับ

ใครอยากซื้อเลยนะ ได้รถขับหลังราคาไม่แพง อิอิ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2015, 19:52:21 »
จริงหรอครับเนี่ย
แต่มันขายไม่ดีจริงๆแหละ หาแทบไม่เจอ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2015, 20:07:32 »
ผมว่าทรงนี้มันไปไม่รอดแล้วครับ ผมว่า DashBoard Brio ผมรับไม่ได้แล้ว Avanza รับไม่ได้ยิ่งกว่า

ต้องกลับมาเกิดใหม่เป็น B-SUV / B-Crossover สถานเดียวครับ ถึงจะเกิด

หรือไม่ก็ Yaris ต่อท้ายเป็น 7 ที่นั่งอะไรอย่างเนี้ยอะครับ
 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2015, 21:54:10 »
รอดูตลาดว่าต้องการ อะไรมากกว่า
ถ้าB-SUV ก็คือเจ้า C-HR มาแน่นอน
One Day.

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2015, 22:00:35 »
ที่บริษัทใช้อยู่ ผมนั่งประจำ มันเป็นรถที่ดีน่ะทั้งการบรรทุกคน-ของ สมรรถนะก็โอเค

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2015, 07:25:57 »
ถ้าไม่เอาเข้ามาขายแบบนี้
โมบิลิโอก็คงได้ขายระเบิดเถิดเทิงกันเลยทีเดียว

ผมต้องไปดูสาขาที่ภูเก็ตทุกเดือน ส่วนใหญ่ใช้บริการ low cost airline ที่จองตั๋วปี เพราะพกลูกเมีย
ไปด้วยตลอด

ก็ได้รถเช่า avanza จากผู้เช่าประจำรายหนึ่งนี่แหละ
ในรอบปีมานี่ ได้ขับป้ายแดงจากผู้เช่ารายนี้ถึง 2 ครั้ง

คือมันอาจไม่ได้ดีไปกว่าคู่แข่งของเขาทุกตัว
แต่ในวงการนี้ มันคงไม่มีอะไรที่ดีไปกว่านี้แล้วล่ะ ถูก ประหยัด ใหญ่ ที่สำคัญ ควบคุมต้นทุนได้

ถ้าโตโยต้าไม่ทำต่อเพราะเหตุผลว่า"ขายได้น้อย" เหมือน honda freed ผมก็เสียดายแทนนะครับ
แต่จากที่ดูในตาราง HLM มันก็ขายได้เรื่อยๆเลยนะครับ

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2015, 10:49:07 »
น่าเสียดายจริงนะครับ
ช่วงที่ผ่านๆมา ผมก็ยังเห็นออกป้ายแดงมาวิ่งกันเรื่อยๆ
อยากให้พี่โตยังไม่เลิกนำเข้ามาขาย
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2015, 14:57:45 »
ถ้าจะบอกว่า เพราะยอดขายของตัวผลิตในประเทศ (โดยรวมๆ) ตกลงมาก

จะเป็นเหตุที่ทำให้ TMT ไม่นำตัวนี้มาทำตลาดต่อจะเป็นไปได้มั๊ยครับ

เพราะจะรับออเดอร์ลูกค้าจองแล้วค่อยสั่ง ก็คงไม่ได้

ขอความเห็นท่านผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2015, 15:49:02 »
ผมว่า ฮอนด้า ทำการบ้านมาดี

ทั้ง MOBILIO และ BR-V(มาปีหน้า) น่าจะขายดิบขายดีต่อไปยาวๆ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 17:19:55 »
ไว้ขายที่อินโดฯ อย่างเดียวน่าจะพอ (เพราะมันขายดีกว่า Mobilio ประมาณ 3 เท่าตัว)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 18:24:41 »
อย่ามาเลย พอเหอะ avanza innova เครื่องก็ไม่แรง กินน้ำมันอีก
รถโตโยต้ารุ่นที่ดีๆมีตั้งเยอะไม่เอาเข้ามา