ผู้เขียน หัวข้อ: (ย้ายแล้ว) วาดง่ายๆ กับรถ 4 คัน พร้อมสเป็กคร่าวๆ  (อ่าน 3541 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohm1996

• Jr. Member
  • **
อัปโหลดใหม่นะครับ เพราะอันเก่าผิดห้องครับ

คันบนซ้าย ต้นแบบกระบะ 4 ประตู เปิดประทุน
ลงแม็กซ์ 21, ภายในลงเครื่องเสียงชุดใหญ่, 3 จอภาพ, เบาะหนังไฟฟ้ารอบคัน (ไม่อยู่ในรูป)
วางเครื่องยนต์ 2.5 ลิตร ทวินเทอร์โบดีเซล 230 แรงม้า (HP) แรงบิดสูงสุด 500 นิวตันเมตร

คันล่างซ้าย รถเก๋งซีดานระดับหรู
วางเครื่องยนต์ 2.0 ลิตร เทอร์โบฉีดเชื้อเพลิงตรง 220 แรงม้า และมอเตอร์ไฟฟ้า 22 กิโลวัตต์ (kW) หรือ 30 แรงม้า (HP) แรงบิดสูงสุด 320 นิวตันเมตร

คันบนขวา รถคูเป้ ยุค 80
ใช้เครื่องเดียวกับรถสปอร์ตวางกลาง แต่ไม่มีเทอร์โบ กำลังสูงสุด 260 แรงม้า (HP) แรงบิดสูงสุด 260 นิวตันเมตร

คนล่างขวา รถสปอร์ทเครื่องวางกลาง ถอดหลังคาได้
วางเครื่อง 2.5 ลิตร เทอร์โบฉีดเชื้อเพลิงตรง 375 แรงม้า (HP) แรงบิดสูงสุด 400 นิวตันเมตร

ขอโทษครับที่วาดได้แค่แบบสองมิติ แต่นี่คือแนวทางในการออกแบบรถยนต์ฉบับของผมเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2016, 16:28:52 โดย ohm1996 »

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
แอบเห็นในรูปมีเท้าติดมาด้วย ใช่เท้าเจ้าของกระทู้มั้ยครับ

ที่ผมเห็นเพราะผมตั้งใจดูรูปที่วาดมาอ่ะครับ เท้าเล็กจัง

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
ลองไปฝึกวาดจากของจริงดูก่อนครับ เอาทุกมุมเลยทั้งข้างนอกและข้างในรถ จากนั้นค่อยขยับไปวาดรูปตามที่คิดครับ ลองข้ามพวกลายละเอียดเกี่ยวกับเครื่องยนต์ไปก่อนครับ

ค่อยๆฝึกไปครับ เริ่มแต่เด็กนี้ดีแล้วครับ มีเวลาให้ฝึกอีกเยอะ ;D

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
จขกท. ลองเข้าไปที่บอร์ดนี้ดูครับ https://www.facebook.com/groups/270047383027543/

ผมก็อยู่บอร์ดนี้ครับ ได้แนวทางมาจากพี่เก่งๆในนี้เยอะเลยครับ ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
วาดมาให้ชมบ่อยๆนะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ล่างขวานี่อารมณ์เหมือนเฟอ328ผสมแลนเซียstratosเลยครับ

ออฟไลน์ EakkyMan

• Jr. Member
  • **
  • สักวันหนึ่งเราจะโต
ทุกอย่างเริ่มจากหนึ่งสมองและสองมือ ในอนาคตอาจเห็นคุณ ohm1996 ทำงานเป็นนักออกแบบของค่ายรถดังๆ เป็นได้ (สวยดี เอามาให้ดูอีกนะครับ)