ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้จะได้พรีอุสแล้ว กังวลใจเรื่องฟิลม์ครับ เห็นว่าพรีอุสติดฟิลม์แล้วมีปัญหา  (อ่าน 7639 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ในที่สุด วันนี้ก็ได้พรีอุสล่ะครับ
หลังจากตัดสินใจระหว่าง อัลติส 1.6G & 1.8E และ พรีอุส
คุณพ่อซื้อให้น้องเพราะน้องทำตัวดี น่ารัก จบเกียรติยมและขยันทำงาน(ภูมิใจในตัวน้องมากๆ ^^)
สุดท้ายบ้านผมก็เลือกพรีอุสให้น้องชายผมเพราะถุงลมนิรภัย 6 ลูกและความประหยัด

บ่ายนี้(วันที่ 22 วันธงชัย) คนของโตโยต้าจะขับรถมาส่งให้ที่บ้าน

จากกระทู้นี้
http://thaipriusclub.com/webboard/index.php?topic=1992.0

เนื่องจากทางบ้านผมสั่งตรงจากโตโยต้า เลยไม่มีของแถมอะไรเลย(ได้แต่ส่วนลดและชุดแต่ง)
ฟิลม์ก็ต้องหาติดเองข้างนอก
อยากทราบว่า พรีอุสส่วนใหญ่ เป็นโรคกลัวน้ำจริงมั้ยครับ??
เห็นว่า ติดฟิลม์แล้วจะมีปัญหาต้องกำชับช่างเป็นอย่างดีเรื่องความชื้น

ถึงตอนนี้ น้องจะยังขับรถไม่เป็น (ให้คุณพ่อใช้ไปก่อน จนกว่าน้องจะขับรถแข็งแรง)
แต่อนาคตก็กลัวว่าถ้าน้องขับออก ตจว.จะมีปัญหา
เลยอยากให้ทุกสิ่งทุกอย่าง"เฟอร์เฟค"ที่สุด เพื่อเป็นรางวัลชีวิตก่อนจะถึงมือน้องครับ

ท่านใดใช้พรีอุสอยู่ รบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2012, 19:39:39 โดย YenChar »

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ให้ช่างเอาผ้ามารองไว้ตรงคอนโซล

บริเวณที่คาดว่าน้ำจะไหลลง ก็หมดเรื่อง

ส่วนแผงหลังที่กลัวสนิม ให้ช่างเขาถอดออกเลยครับ

จะได้เช็ดคราบน้ำได้

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
หาร้านดังหน่อยที่เคยติดพรีอุส สบายใจได้

ออฟไลน์ panerai

เรื่องฟิล์มผมไม่ทราบจริงๆ แต่ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ;D
  ที่สำคัญ Prius ไม่ได้มีถุงลมแค่ 6 ใบน่ะครับ
 แต่มันมี....7 ใบ คับ  8)

ออฟไลน์ adis

ออฟไลน์ guitarz

• Newbie
  • *
ผมก็เคยกลัว ปริ้นหน้าเวปนั้นไปให้ร้านฟิล์มดูเลยครับ

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• Jr. Member
  • **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
 :D ยินดีด้วยค๊ะ ซื้อตรงจาก TMT เลยเหรอค๊ะ ในนามหน่วยงานหรือพนักงานTMTค๊ะ เห็นพ่อบอกว่าคนที่ซื้อตรงจะได้ส่วนลดมากกว่าจากตัวแทนทั่วไป อยากได้สิทธิ์นั้นบ้างจัง

ออนไลน์ checkmate

• Sr. Member
เป็นรุ่น MC หรือเปล่าครับมีชุดแต่งด้วย  ::)

ของผมรออีก 2 week ถึงจะได้ prius เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Terng

ฟิล์มด้านท้ายรถตรงประตูบานหลังตอนติดให้ช่างรื้อแผงพลาสติกออกครับ ไม่งั้นน้ำที่เกิดจากการติดฟิล์ม มันจะไหลไปอยู่ในแถวๆที่เป็นจุดติดตั้งขายึดใบปัดน้ำฝนหลัง นอกนั้นไม่มีปัญหานะครับ ทั้งสองคันที่ใช้อยู่ก็ปกติดีไม่เห็นจะกลัวน้ำอะไร พาไปดำน้ำมาแล้วรอบนึงตอนน้ำท่วมด้วย แต่ยังไม่สูงถึงขนาดเข้าห้องโดยสารนะ  ;D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เรื่องฟิลม์ลองไปดูในคลับพรีอุสอ่ะครับ และแสดงความยินดีด้วยครับกับรถใหม่

ออฟไลน์ auuuu

• **
ติดฟิล์ม ข้างนอกศูนย์เหมือนกันครับ (ยังถามsaleเลยว่าแกะที่หุ้มเสาAยังไง.. )
  กระจกหน้า ....กลัวที่หุ้มสักหลาด เลอะเป็นคราบ    พอถึงร้านฟิล์ม แกะได้พอถึงช่วงในสุด (ใกล้ HUD) แกะไม่ออก ช่างเขาเลยใช้ ผ้าซับเอา ไม่ได้แกะ
ย้ำว่าอย่าให้น้ำเข้าช่อง HUD  (ช่องออกแบบมา..น่่าเข้ามาก)
  ประตู .....เตือนช่างว่าอย่าให้น้ำเยอะไปโดน เซ็นทรัลล็อก ระบบไฟฟ้าของประตู
  ประตูหลังสุด แผ่นสังกะสียึดมอเตอร์(ในpriusclub ใช้คำนั้น) อยู่ด้านล่างของกระจก  จึงให้เปิดประตูติดfilm ครับ

ร้านก็เลือกร้านท่ี่มีภาพเคยติดfilm รถราคาแพง + บริษัทfilm แนะนำ

....ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ^^

ออฟไลน์ NinaDaddy

• **
ยินดีกับรถใหม่ด้วยคนครับ :D

ออฟไลน์ YenChar

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆครับ

กลับมาอัพรูปแล้วครับ ^^

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ยินดีด้วยครับ :)

ระวังน้ำเข้าช่อง HUD ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^