ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ดีใจได้เจอคุณจิมมี่ + กองทัพ CX-5  (อ่าน 6967 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
วันนี้ดีใจได้เจอคุณจิมมี่ + กองทัพ CX-5
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 01:39:12 »
พอดีมาจัดงานให้ลูกค้าที่เชียงราย มาถึงเห็นฝูง CX-5 จองอยู่เรียงรายไปหมดเพราะมีงานของ Mazda แล้วก็โชคดีได้ได้เจอคุณจิมมี่ตัวจริงกับเค้าซักที (ดีใจยิ่งกว่าเจอดาราอีก  :D)

คุณจิมมี่เป็นกันเองดีนะครับ ได้ข้อมูลมาเยอะเลย ขอโทษนะครับที่ต้องรีบไปทำงานเลย ได้คุยกันเพียงสั้นๆ หวังว่าคงจะมีโอกาสเจอกันอีกนะครับ

ยังไงมีรูปมาฝากเพื่อนนิดหน่อย (คงไม่ผิดกฎนะครับ) เพราะลายเสือมันโดนจริงๆ อิอิ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ beeday

Re: วันนี้ดีใจได้เจอคุณจิมมี่ + กองทัพ CX-5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 05:15:27 »
++

ผมเจอคุณ J!MMY ครั้งแรกที่คาร์แคร์แถวลาซาล

ตอนนั้นผมก็ตื่นเต้นเหมือนกัน แถมเป็นกันเองมากๆ

ประทับใจ 55555

CX-5  สีน้ำเงินสวยจริงๆ ครับ ^____^

++

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
Re: วันนี้ดีใจได้เจอคุณจิมมี่ + กองทัพ CX-5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 06:06:39 »
พอดีมาจัดงานให้ลูกค้าที่เชียงราย มาถึงเห็นฝูง CX-5 จองอยู่เรียงรายไปหมดเพราะมีงานของ Mazda แล้วก็โชคดีได้ได้เจอคุณจิมมี่ตัวจริงกับเค้าซักที (ดีใจยิ่งกว่าเจอดาราอีก  :D)

คุณจิมมี่เป็นกันเองดีนะครับ ได้ข้อมูลมาเยอะเลย ขอโทษนะครับที่ต้องรีบไปทำงานเลย ได้คุยกันเพียงสั้นๆ หวังว่าคงจะมีโอกาสเจอกันอีกนะครับ

ยังไงมีรูปมาฝากเพื่อนนิดหน่อย (คงไม่ผิดกฎนะครับ) เพราะลายเสือมันโดนจริงๆ อิอิ
จิมมี่...ดาราในโลกยานยนต์

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 07:13:18 »
สีฟ้ามันสวยจริงๆ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Mcgyver

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 07:27:21 »
เพิ่งรับรถดีเซลสีบรอนซ์เงินเมื่อวานนี้เอง นึกว่าจะได้อ่าน first impression จากคุณจิมมี่ก่อนรับรถ แต่รถดันมาก่อนถ้าไม่รับก็รอยาว
ต้องรีบใช้รถก็เลยออกเลย ไว้ค่อยอ่านที่หลังก็ได้ครับ ;)

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 07:54:35 »
โทษทีครับรูปเบลอไปนิดนึง  :-[
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 10:56:37 »
เพิ่งรับรถดีเซลสีบรอนซ์เงินเมื่อวานนี้เอง นึกว่าจะได้อ่าน first impression จากคุณจิมมี่ก่อนรับรถ แต่รถดันมาก่อนถ้าไม่รับก็รอยาว
ต้องรีบใช้รถก็เลยออกเลย ไว้ค่อยอ่านที่หลังก็ได้ครับ ;)

ทำไว้ตั้งนานแล้วครับ

ไม่ต้องถามถึงรถเวอร์ชันไทยนะครับ
เพราะมันไม่ต่างจากเวอร์ชัน New Zealand ที่ผลิตในญี่ปุ่น เลย!

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6300

ออฟไลน์ กัสสึ...

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:11:07 »
อยากให้มีลายน้องเสือขายด้วยอ่าาาาาา ;D

ออฟไลน์ kwang XC60

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:16:24 »
เมื่อวาน(15 พ.ย.) เจอสีบรอนซ์เงิน ป้ายแดง วิ่งบนถนนแจ้งวัฒนะขาออก เลยเซ็นทรัลแจ้งฯมานิดนึง... สวยมากเลยครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:21:09 โดย kwang XC60 »
97-VOLVO S70 T5 (12 sold)
00-VOLVO S40 2.0 (12 sold)
01-VOLVO V70 2.3T (12 sold)
12-VOLVO XC60 D3(16 sold)
14-VOLVO V40 Cross Country T5 (18 sold)
16-VOLVO XC60 D4 -20"(19 sold)
17-VOLVO V40 Cross Country D4 -18" Tuned Polestar
18-VOLVO XC60 T8 R Design -22" Tuned Polestar

ออฟไลน์ aobpanda

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:58:46 »

ทำไว้ตั้งนานแล้วครับ

ไม่ต้องถามถึงรถเวอร์ชันไทยนะครับ
เพราะมันไม่ต่างจากเวอร์ชัน New Zealand ที่ผลิตในญี่ปุ่น เลย!

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6300

ตอบแบบนี้ แสดงว่าซื้อได้เลย อยากเห็นอัตราสิ้นเปลืองอีกอย่างเดียวค้าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 14:03:54 »
งั้นรอต่อไปก่อนครับ ผมยังไม่รู้ว่าจะว่างตรงกันทั้งตัวผมและตัวรถเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 22:48:31 »
อยากเจอบ้าง 55

ออฟไลน์ tp09

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 10:34:13 »
อยากอ่านรีวิวภาค2 ของ CX-5 เร็วๆจัง

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 18:27:55 »
มาเที่ยวอีสานติดชายแดนบ้างนะครับผม
อยากจะเห็นตัวจริง เหมือนกันครับ คนอะไร เชี่ยวชาญขั้นเทพเลย
ยอดเยี่ยมจริงๆ ครับ

วันนี้มีโอกาสไปห้าง Big-C มี CX-5 มาแสดงตัวเลยชวนภรรยาแว็บๆ ไปดู บอกตรงๆ ครับ ไม่มีความรู้สึกว่ารถรุ่นนี้น่าประทับใจอะไรเลยครับ(อย่าด่าผมนะความคิดเห็นส่วนตัวผม)
ถามภรรยา เธอตอบ ไ่ม่จ้า อย่างเดียวเลย เธอบอกว่า pa ยังน่าใช้กว่าเยอะเลย (เธอชอบ pa แต่ผมไม่ชอบ ผมให้รอดูอีกปีหน้า)  แล้วเธอถามว่า ราคาเท่าไหร่ ผมตอบไปว่า ดีเซลรุ่นท๊อปก็ประมาณ 1.7  เธอบอกว่าถ้าราคาเท่านี้รถแบบนี้ไม่ซื้อ(อันนี้ก็ไม่ต้องไปว่าเธอนะครับความคิดของเธอครับ) 
ไม่ได้ขับนะครับผม  แต่เห็นแล้วไม่อยากขับครับ