ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ >> ถนนสายเอเชียน้ำแห้งตลอดสายหรือยังครับ (เชียงใหม่-กรุงเทพ)  (อ่าน 3491 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
คือตอนนี้คุณตาคุณยายผมอยู่ที่เชียงใหม่ แล้วกำลังจะเดินทางกลับบ้าน บ้านผมอยู่ถนนติวานนท์ ถ้าเกิดว่าน้ำแห้งแล้วสามารถขึ้นทางด่วนตรงบางประอินมาลงตรงงามวงวานได้ไหม แล้วถ้าเกิดว่าไม่ได้ มีเส้นทางไหนที่สามารถมาได้บ้างไหมครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำให้ทีนะครับ (รถที่ใช้คือ viosตัวแรกนะครับ) :")

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ทางด่วนงามวงศ์วาน สามารถใช้การได้ตามปกติทั้ง 2 ฟากเลยครับ แต่รถจะติดหน่อย
เพราะช่วงนี้ของถนนงามวงศ์วาน ยังแห้งสนิทไม่มีน้ำเลย ถนนงามวงศ์วาน-รัตนาธิเบตจะแห้งตั้งแต่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน
จนใกล้ๆถึงวงเวียนราชพฤกครับ แต่ด่านบางปะอิน ผมไม่แน่ใจว่า สามารถใช้การได้รึยัง

ออฟไลน์ BlueBoat

• Newbie
  • *
ผมไปถ่ายรูปน้ำท่วมที่สนามบินดอนเมืองมาเมื่อวันที่ 3 พย. ตอนตี 5 ผมเห็นรถทัวร์สายเหนือวิ่งบนโทร์เวย์มุ่งหน้าเข้ากทม.เยอะมากครับ ไม่ทราบว่าเค้ามาเส้นใหนกัน ไม่รู้พอเป็นข้อมูลได้รึปล่าว

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ถนนสายเอเชีย วิ่งได้ปรกติแล้วครับ วิ่งมาถึงทางขึ้นโทลเวย์เลย แต่ รถติด 2-4 ช.ม. ครับ จากสายเอเชีย ถึง โทรเวย์