ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเครื่องเสียงหน่อยครับ มีใครเคยเอารถไปทำที่...  (อ่าน 3538 ครั้ง)

ออฟไลน์ reasonoitome

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่องเครื่องเสียงหน่อยครับ มีใครเคยเอารถไปทำที่ Flat Design บ้างครับ
ผมดูในเวปเค้าเห็นงานแดมป์แล้วเนียนได้ใจ เลยสนใจขึ้นมา แต่พอไปอ่านในเวปของเค้าตามกระทู้นี้

http://www.flatdesign-caraudio.com/viewthread.php?tid=388

เจอประโยคนี้ "จากประสบการณ์ของผมที่เล่นเครื่องเสียงมา 10 กว่าปี ผมลองมาทุกยี่ห้อ เกือบทุกรุ่น ผมมั่นใจว่าผมเลือกได้ดีกว่าคุณแน่นอนครับ"

ก็แอบจุกนิดหนึ่งครับ

แต่ยังไงก็ตามประเด็นที่จะถามก็คือว่า ใครเคยไปติดร้านนี้มาบ้างไหม แล้วพอใจหรือเปล่าครับ

เพราะการที่เค้าไม่มีสินค้าให้ลอง แต่ต้องใช้วิธีบอกแนวเสียง แล้วให้เค้าเลือกให้่
แล้วลุ้นรอตอนติดเสร็จ ก็น่าหวั่นใจเหมือนกัน

หรือผมจะเอาไปติดร้านใหญ่ๆ ยอดนิยมจะดีกว่าครับ?

ออฟไลน์ slate

• Full Member
ไปขอลองฟังจากรถที่เค้าติดไว้แล้วสิคับ แต่เท่าที่ผมอ่านจากคำโปรยแล้วบอกได้เลยว่า ความเข้าใจของเค้า...ยังห่างไกลอีกมากคับ   ::)

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
ผมติดร้านในคลับรถเพราะคิดว่าน่าจะเชี่ยวชาญรุ่นผมและงานก็สวยสมใจ ;D ;D

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
ผมไม่ได้เล่นเครื่องเสียรถ
เล่นแต่เครื่องเสียงบ้าน
อ่านแล้ว ขำมาก ครับ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เรื่องเสียง เป็นอะไรที่ชี้วัดยากมาก

ว่าเราทำออกมาแล้ว เราพอใจก็จบ 

เราพอใจ บางคนว่าแย่    บางคนว่าแพงเกินไป   บางคนก็ว่าดี

อยู่ที่เราทั้งนั้น  เหมือนรถผม Set ให้ฟังแนว Jazz ไม่ได้เลย เพราะการปรับ EQ  ผมไปแนว Soft Rock มากกกว่า เกิดปรับเพี้ยนไปผมก็ไม่แน่ใจว่าจะปรับกลับมาให้เสียงถูกใจ

ผมได้อีกรึเปล่า
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day