ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความเห็นด้วยครับ Pajero 2016 เอาขับ 2 หรือ 4 ดีครับ???  (อ่าน 8741 ครั้ง)

ออฟไลน์ keamgladnan

• Sr. Member
ใช้ 2h ก็กินกว่าขับสองปกตินิดหน่อยครับ  นิดนึงก็เอาครับ 555

ใช้อยู่ ให้เลือกใหม่อีกกี่ครั้งก็ขับ 2 
  เปลืองน้ำมันครับ
ที่มันเปลืองเพราะมิตซูรึเปล่า  ไม่น่าจะเยอะขนาดนั้น
อีกอย่างไม่ใช่ขับ4ตลอดเวลา ก็ใช้ 2h ซึ่งไม่น่าจะกินกว่ารถขับสองปกติมาก

คงคาดหวังความประหยัดมากไป คือไปดูตัวเลขแล้วยึดติด จริงมันรถที่ประหยัดมันต้องประหยัดทั้งในเมืองและนอกเมืองครับ ถึงประหยัดของจริง

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ขับสี่ตลอดเวลา หนึบแน่นกว่าเยอะครับ ไหนจะถุงลม7ใบและระบบความปลอดภัยต่างๆ
ผมว่าคุ้มนะ เอาขับสี่ไปเถอะ ถ้าขับปกติก็เปลี่ยนเป็นขับ2ได้ ดีตรงนี้แหละ

ถ้างบได้ ไม่มีปัญหา ไปขับ4ครับ

ออฟไลน์ Volta

ใช้อยู่ ให้เลือกใหม่อีกกี่ครั้งก็ขับ 2 
  เปลืองน้ำมันครับ
ที่มันเปลืองเพราะมิตซูรึเปล่า  ไม่น่าจะเยอะขนาดนั้น
อีกอย่างไม่ใช่ขับ4ตลอดเวลา ก็ใช้ 2h ซึ่งไม่น่าจะกินกว่ารถขับสองปกติมาก

คงคาดหวังความประหยัดมากไป คือไปดูตัวเลขแล้วยึดติด จริงมันรถที่ประหยัดมันต้องประหยัดทั้งในเมืองและนอกเมืองครับ ถึงประหยัดของจริง

Gt-premium จะกินน้ำมันกว่ารุ่น Gt ประมาณ 2 โลลิตรครับ  ถึงแม้ว่าจะใช้แต่โหมด 2h

Gt-pre ใช้มาหลายเดือน ทางไกล 10-11 โลลิตร , ในเมือง 8-9 โลลิตรครับ

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Highway Star

ถ้างบถึงขับสี่เถอะครับ ขับสี่ตัวนี้ลูกเล่นดีมีหลายโหมดให้เลิอก

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
คำตอบคือ  1.ถ้าเงินถึงซื้อแล้วไม่ลำบากไปขับ4ดีกว่าขับสอง ถึงจะไม่ค่อยได้ใช้แต่ถ้าเจอสถานการณ์จำเป็นอาจจะต้องได้ใช้กรณีเที่ยวป่าหน้าฝนหรือทาง ตจว.ขึ้นเขาลงห้วย อุ่นใจกว่า

2.ถ้านานๆไปเที่ยวทีปีละครั้ง ใช้ขับไปทำงานทุกวันลดภาระเงินผ่อนเลือกขับ2เถอะประหยัดกว่า ได้รูปทรงรถเท่ห์เหมือนๆกันเอามาแต่งเหมือนขับสี่  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Minidog

• Full Member
ขับ4เลยครับ
เห็นตอนฝนตกหลายๆคลิปแล้วน่ากลัวมาก

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
ราคาต่างกันน้อยมากแต่ได้ทั้งระบบความปลอดภัยระบบช่วยในการปีนป่ายที่ไม่สามารถไปซื้อเพิ่มในตอนหลังหรือถ้าซื้อได้ในตอนหลังคงแพงมากกว่านี้มากมายกินน้ำมันถึงนึงวิ่งได้เฉลี่ย650-700 กิโล คิดว่ารับได้ไหม ถ้าเมื่อเกิดเหตุการณ์คับขันหักหลบรถลงไปในร่องโคลน ต่อให้รถสูงแต่ขับสองก็ช่วยอะไรไม่ได้ เรียกพวกอย่างเดียว แต่ขับ 4 ยังไงก้น่าจะกลับขึ้นถนนได้แน่นอน เผื่อไว้ดีกว่า ไม่มี