ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Accord ใช้ CVT เพี่อนๆจะชอบไหมครับ  (อ่าน 3311 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
ถ้า Accord ใช้ CVT เพี่อนๆจะชอบไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 19:05:50 »
2.4 Di+CVT ผมว่า มันเเรงใช้ได้เลยนะครับ

S Mode ลองนับดูประมาณ 9 นิดๆเอง
Paddle shift นับได้ ประมาณ 8

ออฟไลน์ NaNaNa

Re: ถ้า Accord ใช้ CVT เพี่อนๆจะชอบไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 19:35:37 »
แรงจัง ถ้าทำได้เทียบเท่า CAMRY HY ผมว่าโอเลยแหละ ถึงแม้จะเป็น CVT ก็ตาม

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
Re: ถ้า Accord ใช้ CVT เพี่อนๆจะชอบไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 20:56:15 »
โอเคเลยครับ ไวใช้ได้ดีกว่าของไทยพอสมควรเลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 21:22:16 »
CVT ก็ได้คับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 22:08:03 »
ต้องลองๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 22:19:52 »
CVT มันแค่ ไม่มีอารมณ์กระชากเท่านั้นเองครับ

ผมขับแล้วโอเค กดกันมาเลย วัดใจสบายครับ
ปล. ผมตามสี่สูบไม่ทันนะ 555+ อัด180ก็ตามไม่ทัน T_T

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 22:36:08 »
อารมณ์คงประมาน teana  อ่ะแบบแรงนิ่มๆ  ผมว่าถ้าใช้ cvt  มันจะแรงขึ้นนะเพราะเสียกำลังให้ระบบน้อยมากๆ

ออฟไลน์ HamooNgun

• Jr. Member
  • **
  • มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 23:34:54 »
ชอบครับ นอกจากเกียร์ CVT แล้ว  ขอให้เอาเครื่องยนต์   Earth Dream Direct Injection เข้ามาด้วย ในขณะที่ ออพชันที่มีอยู่ในปัจจุบัน ยังเหมือนเดิม
แค่นี้ Accord จะเป็นรถที่มีบุคลิก เป็น Sport Sedan อย่างเต็มตัวซะที

*** ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าเอาเข้ามาจริงๆ  จะเป็นโจทย์ที่ฮอนด้าอาจต้องคิดหนักก็ได้ว่า จะกำหนดราคาของ Accord hybrid ยังไง ไม่ให้ตำแหน่งมันทับกันเอง  เพราะถ้าเป็นเครื่อง Earth Dream Direct Injection + เกียร์ CVT ต้นทุนต้องเพิ่มจนไม่สามารถขายราคาเดิมได้  ในขณะที่ Accord Hybrid ถ้าราคาแพงเกินไป มันก็จะเหมือนกรณี Civic hybrid อีก จุดนี้ก็น่าคิดครับ  ;) ;) ;)
มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^  มีเจ้าม้าศึก Altis 1.8G  ( mc2010 ) เป็นพาหนะ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 15:07:18 »
ชอบครับ นอกจากเกียร์ CVT แล้ว  ขอให้เอาเครื่องยนต์   Earth Dream Direct Injection เข้ามาด้วย ในขณะที่ ออพชันที่มีอยู่ในปัจจุบัน ยังเหมือนเดิม
แค่นี้ Accord จะเป็นรถที่มีบุคลิก เป็น Sport Sedan อย่างเต็มตัวซะที

*** ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าเอาเข้ามาจริงๆ  จะเป็นโจทย์ที่ฮอนด้าอาจต้องคิดหนักก็ได้ว่า จะกำหนดราคาของ Accord hybrid ยังไง ไม่ให้ตำแหน่งมันทับกันเอง  เพราะถ้าเป็นเครื่อง Earth Dream Direct Injection + เกียร์ CVT ต้นทุนต้องเพิ่มจนไม่สามารถขายราคาเดิมได้  ในขณะที่ Accord Hybrid ถ้าราคาแพงเกินไป มันก็จะเหมือนกรณี Civic hybrid อีก จุดนี้ก็น่าคิดครับ  ;) ;) ;)
เห็นด้วยคับ จิงๆเครื่องกับเกียร์นี้ต้องเข้ามากะตอนเปิดตัวละคับ แต่ผมว่าไม่มีแล้วแหละคับ มีแค่ไฮบริดที่เข้ามา Accord body นี้คงใช่เครื่อง PGM-FI ไปจนตกรุ่นคับ รุ่นหน้าค่อยว่ากันใหม่ ประเทศไทยเป็น 1 ในไม่กี่ประเทศที่ไม่ได้ใช้เครื่อง DI กับ Accord รุ่นนี้ จิงผมเซงมากแต่ก้ยังใช้คับเำราะชอบ 555

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 15:20:01 »
แอบเสียใจ อยากขอ ออโต้6สปีดธรรมดากับแพดเดิ้ลชิฟเถอะค่ะ แล้วหนูจะตั้งใจเรียน #หืม?
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 15:53:33 »
มาเถอะครับ ถ้าอัตราเร่งแบบนี้