ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาลง เบนซินและดีเซล 30 สต./ลิตร ยกเว้น E85  (อ่าน 3814 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

ออฟไลน์ ariazero

• Sr. Member
อยากให้ E85 ลงอีก TvT/ ผมนี่จะดีใจมากกก อยากเห็นน้ำมัน ซักประเภท ลิตรละ 8-9 บาทอีกครั้ง คงเป็งปายม่ายได้ เหอะๆ

'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ prai

2 วันที่ผ่านมาน้ำมันดิบลงเกือบ 5% เงินบาทก็แข็งค่า แต่ราคาขายปลีกลงได้น่าเกลียดมาก

ออฟไลน์ nuntapon.s

อยากให้ E85 ลงอีก TvT/ ผมนี่จะดีใจมากกก อยากเห็นน้ำมัน ซักประเภท ลิตรละ 8-9 บาทอีกครั้ง คงเป็งปายม่ายได้ เหอะๆ

พิมพ์ราคาน้ำมันมานี่บ่งบอกอายุเลย    เมื่อสักปี2008น้ำมันe10ลงมาเหลือประมาณ15บาทนี่ผมก็น้ำตาไหลพรากแล้วถ้าลงมา8-9นี่สุดยอดมาก

ออฟไลน์ Devil13

ข่าวดีครับ

ตอนแรกผมคิดว่าจะขึ้นปลายสัปดาห์นี้เลยเติมดักหน้าไว้แล้ว 555+

ออฟไลน์ Dr.Jones

:o

ไหนบอกว่า กาตาร์ไม่ถูกกับซาอุ ฯ จะทำให้นำ้มันขึ้นไงฮะ
เพื่อนๆคนไหนคอลงทุน อธิบายได้ไหม

เมื่อสักปี2008น้ำมันe10ลงมาเหลือประมาณ15บาทนี่ผมก็น้ำตาไหลพรากแล้ว ----- >>
อันนั้นมันมาจาก Great Recession ครับ (ปล. สำหรับคนที่ไม่รู้ หรือเคยรู้แต่ลืมไปแล้ว)
ขออย่าให้มันเกิดอีกเลย จะได้ตกงานกันถ้วนหน้า จะเอาที่ไหนมาซื้อรถมันๆล่ะครับ

แอบสงสัยว่าถ้าภาวะเศรษฐกิจตกต่ำครั้งใหญ่ (ปี 1929) กลับมาเกิดในปีหน้า Webboard เราจะเป็นไงฮะ ?
ต้องมีคนคุยเรื่องรถยุโรปแพงๆ (หมายถึงรถ2-3ล้านขึ้นไป) ลดลงแน่นอน
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ alpha14

ลงมาต้อนรับข่าวการ์ต้าจริงๆ และคาดว่าจะเป็นขาลงต่อเนื่องเพราะ เรื่องนี้อีกละครับ น้ำมันดิบร่วงเยอะมาก แต่ราคาน้ำมันสำเร็จมันดันบวกนิดหน่อย ก็เลยไม่ได้เห็นตัวเลขต่ำกว่านี้, 8-9 บาทนี่ นึกถึงตอนเป็นวัยรุ่นขี่มอไซด์เติม30บาทนี่เต็มถังเลยนะครับ555

ออฟไลน์ SM.

เกือบจะเติมอยู่แล้วเชียววันนี้  :P :P :P :P

ออฟไลน์ nuntapon.s

:o

ไหนบอกว่า กาตาร์ไม่ถูกกับซาอุ ฯ จะทำให้นำ้มันขึ้นไงฮะ
เพื่อนๆคนไหนคอลงทุน อธิบายได้ไหม

เมื่อสักปี2008น้ำมันe10ลงมาเหลือประมาณ15บาทนี่ผมก็น้ำตาไหลพรากแล้ว ----- >>
อันนั้นมันมาจาก Great Recession ครับ (ปล. สำหรับคนที่ไม่รู้ หรือเคยรู้แต่ลืมไปแล้ว)
ขออย่าให้มันเกิดอีกเลย จะได้ตกงานกันถ้วนหน้า จะเอาที่ไหนมาซื้อรถมันๆล่ะครับ

แอบสงสัยว่าถ้าภาวะเศรษฐกิจตกต่ำครั้งใหญ่ (ปี 1929) กลับมาเกิดในปีหน้า Webboard เราจะเป็นไงฮะ ?
ต้องมีคนคุยเรื่องรถยุโรปแพงๆ (หมายถึงรถ2-3ล้านขึ้นไป) ลดลงแน่นอน

กาตาร์เป็นหนึ่งในประเทศกลุ่มสมาชิกโอเปคครับ  โดนแบนแบบนี้มีคาดการณ์ว่ากาตาร์จะตอบโต้ด้วยการเพิ่มกำลังการผลิตน้ำมันออกมาแบบไม่สนข้อตกลงใดๆ  ราคาในตลาดจึงตอบสนองในระยะสั้นออกมาด้วยรูปแบบที่เห็นครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พึ่งเติมไปเมื่อวาน - ****

ออฟไลน์ blitzpao

ราคาน้ำมันขายปลีกจะีเลย์ตลาดโลกประมาณ 2 วันเพราะที่ซื้อขายกันคือน้ำมันดิบ