ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูอุปกรณ์ที่จะวางขายเร็วๆ นี้กันครับ Griffin CarTrip สำหรับ iPhone/iPad/iTouch  (อ่าน 4105 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jose Padilla

• Jr. Member
  • **
เห็นว่าน่าสนใจดี เลยเอามาฝากกันครับ เป็นอุปกรณ์ที่เอาไปต่อกับ OBD-II ไม่แน่ใจว่ามีในรถรุ่นใหม่ๆ ทุกคันหรือเปล่า เห็นในเว็บบอกว่ารถใน US ตั้งแต่ปี 96 สามารถเชื่อมต่อเจ้าอุปกรณ์ตัวนี้ได้

อุปกรณ์ที่ต่อกับ OBD-II จะส่งข้อมูลมาทาง Bluetooth ของ iPhone/ Ipod Touch/ iPad เพื่อแสดงข้อมูลของรถให้เรารู้ครับ เช่น fuel consumption, acceleration, top speed, engine diagnostic codes ,Carbon Score

ตอนนี้สินค้ายังไม่วางขายจริง สามารถติดตามต่อได้ที่
http://www.griffintechnology.com/products/cartrip
ราคาขายที่ 89 เหรียญ ซึ่งโดยปกติสินค้าของ Griffin มักจะสามารถซื้อใน Ebay ได้ราคาถูกกว่านี้มากเลยครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
เลอค่ามากค่ะ จะว่าไป แอ๊ปเปิ้ล นี่ทำอุปกรณ์ พลิกโลกได้จริงๆเลยค่ะ...

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
เหมือนเคยเห็นคลิปคนไทยนี่แหละเอา tablet ของซัมซุง ต่อกับ โฟกัสดีเซล
แล้วมันมีวัดบูสต์ วัดความเร็ว ต่อob2ด้วยเหมือนกันอะ น่าจะคล้ายๆกัน
07 mazda 3

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
ปกติที่ขายกันตามเว็บบอร์ดประมาณ 1,500-2,000 ส่วนใหญ่จะรองรับ Symbian, Android เจอของ iPhone, iPad อยู่เจ้าหนึ่งเขาบอกว่าต้องเป็นรุ่น WiFi รุ่นบลูทูธใช้ไม่ได้
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ TorTy

ต่อไปคงเอา iphone จูนเครื่องเลยทีเดียวอิอิ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
กระทู้นี้ควรอยู่ในห้อง Relax Room ห้องใหม่ของเรามากกว่านะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Jose Padilla

• Jr. Member
  • **
กระทู้นี้ควรอยู่ในห้อง Relax Room ห้องใหม่ของเรามากกว่านะครับ

ขอบคุณครับ

ได้ครับ คุณจิมมี่