ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็น Full review Chevrolet Cruze จังเลยครับ  (อ่าน 8602 ครั้ง)

ออฟไลน์ maximum555

• Newbie
  • *
อยากเห็น Full review Chevrolet Cruze จังเลยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:30:38 »
หวังว่าคงได้อ่านเร็วๆนี้นะครับ  :)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: อยากเห็น Full review Chevrolet Cruze จังเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:48:13 »
ผมเองก็อยากขับแบบเต็มๆ รอมานานแล้ว
และข่าวดีก็คือ ผมว่าเราทั้งสองคนจะได้สมหวังกันครับ รับเงินเดือนอีกไม่กี่ครั้งก็น่าจะได้อ่าน อิอิ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
Re: อยากเห็น Full review Chevrolet Cruze จังเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 18:12:03 »
โอ้ว ... เข้าคิวรอชมด้วยคน คร้าบ ;D ;D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 18:43:45 »
พวกเราหลายคนที่รอ Cruze อยู่ ผมอยากรู้ว่าแต่ละท่าน อยากรู้ หรือสงสัยอะไรในรถคันนี้บ้างครับ
อย่างผม ผมอยากรู้เรื่องอัตราเร่งกับอัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง เพราะที่เคยลองมานั้นก็แค่ระยะสั้นๆ
พอให้จับความรู้สึกได้ว่าช่วงล่าง เป็นสไตล์มาในทางที่ผมชอบ พวงมาลัย ผมชอบ Focus มากกว่า

มีอีกสิ่งนึงที่ไม่ได้ลองแบบจริงจังคือเบาะหลัง ผมอยากลองเทียบกับ C-Segment คันอื่นว่าเป็นอย่างไรบ้าง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 18:51:02 »
พวกเราหลายคนที่รอ Cruze อยู่ ผมอยากรู้ว่าแต่ละท่าน อยากรู้ หรือสงสัยอะไรในรถคันนี้บ้างครับ
อย่างผม ผมอยากรู้เรื่องอัตราเร่งกับอัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง เพราะที่เคยลองมานั้นก็แค่ระยะสั้นๆ
พอให้จับความรู้สึกได้ว่าช่วงล่าง เป็นสไตล์มาในทางที่ผมชอบ พวงมาลัย ผมชอบ Focus มากกว่า

มีอีกสิ่งนึงที่ไม่ได้ลองแบบจริงจังคือเบาะหลัง ผมอยากลองเทียบกับ C-Segment คันอื่นว่าเป็นอย่างไรบ้าง
ของผมอยากรู้หลักๆก็คือ อัตตราเร่ง 0-100 และ80-120ของตัวดีเซลครับผม  และการบริโภคน้ำมัน ของทั้งตัว1.8เบนซิน กับ2.0ดีเซล หลักๆก็มีแค่นี้ล่ะครับ ;D อีกอย่าง 0-100 ของ1.8 mt ด้วยครับ ตัวนี้อยากรู้มากๆ ::)

อีกเรื่องนึง ครับอยากรู้เรื่อง ตำเหน่งเบาะ หรือตัวเบาะเอง ว่า focus หรือ Cruze คนไหนที่พี่นั่งสบายกว่ากันครับ ทั้งหน้าและหลัง (ผมเดาว่าด้านหลัง Cruze ชนะแน่ๆ ;D )

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 19:21:06 »

ที่อยากรู้หลักๆ เหมือนคุณ Commander Cheng เลยครับ เรื่องอัตราเร่งกับอัตราซดน้ำมัน

นอกจากนั้นก็พวกฟิวลิ่งการขับขี่ คอมเม้นพวกเรื่องช่วงล่างและเบาะหลัง+พื้นที่วางขาเบาะหลัง จากพี่ทีมงาน

เพราะเคยลองเข้าไปนั่งคันจริงแล้ว แต่ยังไม่เคยไปลองนั่งเบาะหลังเลย  :)

ออฟไลน์ ninenum

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 19:32:50 »
ผมก็รออยู่เหมือนกันครับ ใกล้แล้ว...

ออฟไลน์ adobe

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 19:33:05 »
อยากรู้เรื่องการเก็บเสียง
การวิ่งเร็วๆ เสียงลม เสียงล้อ ดังมากไหม
และการเร่งเครื่องความดัง ทั้งเบนซิน และดีเซล รบกวนจิตใจหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ maximum555

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 19:42:21 »
ผมเองก็อยากขับแบบเต็มๆ รอมานานแล้ว
และข่าวดีก็คือ ผมว่าเราทั้งสองคนจะได้สมหวังกันครับ รับเงินเดือนอีกไม่กี่ครั้งก็น่าจะได้อ่าน อิอิ

ฮ่าๆๆ  เพราะฉะนั้นพวกเราก็ตั้งใจทำงานรอเงินเดือนออกสักสักพัก 

ที่อยากรู้เกี่ยวกับตัวรถ คงเป็นช่วงล่างครับ  ;D

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 20:29:41 »
ถามนิดนะครับ เจ้า ครูส เนี่ย ไฟท้าย มันมี 2 แบบ รึป่าวครับ

เหมือนผมเห็น ไฟท้าย led แบบ e class
และก็ ไฟโดนัท แบบ civic

สรุปว่า เลือกไฟท้ายได้ หรือ มันมาในแต่ละรุ่น อะครับ

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 20:42:48 »
อยากเห็นตัวเลขสมรรถนะเทียบกับรถรุ่นอื่นๆ ครับตามที่คุณ jimmy ได้ทำการทดสอบไว้ตามมาตรฐานเดียวกันว่าจะเป็นอย่างไร แล้วก็เรื่องของรายระเอียดการขับขี่ต่างๆทั้งเบรค ช่วงล่าง และ พวงมาลัย และลองดูว่าภาพรวมของรถคันนี้จะเป็นไปตามที่เคยได้ลองมาหรือไม่^^ ;D

ออฟไลน์ poundb

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 20:50:25 »
ไฟท้าย แบบ E - Class เค้าซื้อมาติดเพิ่มกันเองครับ   เดิม ๆ  จะคล้ายกับ civic

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 21:23:09 »

ใช่ๆๆ พี่แพน อยากรู้เรื่องเบาะหลังมากๆๆๆๆ เพราะเคยไปลองนั่งแล้ว ไม่สบายเอาเสียเลย

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 22:11:41 »
ergonomics

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:34:34 »
อยากรู้ 80-120 ตัว 1.8MT  ^^'

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 12:17:52 »
ฮือ...

สรุปว่าเขาไม่มีรถทดสอบเกียร์ธรรมดาให้ลองอ่ะครับ

อยากลองจริงๆ แต่ในเมื่อรถไม่มี ก็คงได้ลองกันแต่ตัว 1.8 กับ 2.0 ออโต้
แหละครับ

น่าเสียดายทั้งๆที่ ลองเข้าเกียร์รถในงานมอเตอร์โชว์เล่นๆ ก็ไม่เลวทีเดียว

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 16:18:46 »
จะทันปลายปีไหมครับ
จะออกรถใหม่ช่วงนั้นพอดี

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 18:32:42 »
จะทันปลายปีไหมครับ
จะออกรถใหม่ช่วงนั้นพอดี

ด้วยเหตุผลและความน่าจะเป็น

"ควรทันเป็นอย่างยิ่ง"ครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 18:37:35 »
ฮือ...

สรุปว่าเขาไม่มีรถทดสอบเกียร์ธรรมดาให้ลองอ่ะครับ

อยากลองจริงๆ แต่ในเมื่อรถไม่มี ก็คงได้ลองกันแต่ตัว 1.8 กับ 2.0 ออโต้
แหละครับ

น่าเสียดายทั้งๆที่ ลองเข้าเกียร์รถในงานมอเตอร์โชว์เล่นๆ ก็ไม่เลวทีเดียว

ไปลองที่โชว์รูมเล่นกันมะ?

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 23:16:38 »
ฝากบอก GM หน่อยได้ไหมครับ 

ว่าตอน MC ควรเพิ่ม option ตามนี้
1. รุ่น 1.8 LS ทั้ง MT และ AT  เพิ่ม airbag จากด้านคนขับ เป็นคู่หน้า
2. รุ่น 1.8 LT เพิ่มเบาะเป็นเบาะหนัง

เพราะถ้าเทียบกับเจ้าตลาดทั้งสอง เค้าให้ airbag คู่หน้า ตั้งแต่รุ่น 8 แสนต้นๆ
เบาะหนัง แปดปลายๆ 9 ต้นๆ ก็ได้แล้ว   

ถ้าได้ตามนี้เวลาลูกค้าเปรียบเทียบ  มันจะดูขึ้นมามากเลย  ประมาณว่าของ basic ก็ได้เท่ากัน  แต่ cruse มี taction control + esp  เข้ามาอีก อะไรแบบนั้น

ฝากบอกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:56:46 »
ผมอยากรู้อัตราสิ้นเปลือง และอยากฟังบทวิเคราะห์ของพี่ๆ ถึงเหตุผลที่ว่า "ทำไมครูซมันขายได้น้อยขนาดนี้"
 รถก็สวย สมรรถนะก็น่าจะดี ติดที่ราคาแค่นั้นหรือ อยากรู้จริงๆครับ