ผู้เขียน หัวข้อ: Geely นี่จัดเป็น Premium brand มั้ยครับ  (อ่าน 3147 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Geely นี่จัดเป็น Premium brand มั้ยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 12:34:51 »
รถจีนที่ได้เทคโนโลยีจาก Volvo เจ้านี้เป็น Premium มั้ยครับ ถ้าไม่ใช่พรีเมี่ยม มาทำตลาดในไทยน่าจะเพิ่มสีสันบันเทิงได้ไม่น้อยเลย

ออฟไลน์ tvm

Re: Geely นี่จัดเป็น Premium brand มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 15:33:56 »
คิดว่ามันก็รถจีนตลาดทั่วไปนะครับ ณ ตอนนี้ แค่ซื้อวอลโว่ แต่แบรนด์เดิมก็คงเดิมไหม?

เหมือน โฟล์คสวาเกน ก็เป็นเจ้าของเอาดี้ แต่ก็แยกกลุ่มและระดับตลาดกัน

โปรตรอนก็มีโลตัส ก็แค่เป็นเจ้าของกับแชร์เทคโนโลยี ฯลฯ กันบ้าง เฉยๆ นะครับ

ออฟไลน์ frame@kk

Re: Geely นี่จัดเป็น Premium brand มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 17:42:32 »
เสริมด้วยคนครับ
เหมือนทาทาที่เป็นเจ้าของ land rover และก็ jaguar

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 21:32:12 »
ไม่จัดครับ เพราะการวาง positioning เน้นไปที่ลูกค้ากลุ่มล่างกว่าพรีเมี่ยม

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 22:19:10 »
ความพรีเมี่ยมไม่ได้มาเพราะแค่ซื้อแบรนด์มาทำนี่ครับ คุณค่าของแบรนด์ต่างหากที่จะสร้าง อย่างฮุนได คนเริ่มยอมรับ เจเนซิส เป็นพรีเมี่ยม เพราะเค้าทุ่มทางนั้นไปทางเดียวเลย ส่วน Geely เค้าแค่มี Volvo ในมือ เอานั่นเอานี่มายัดลงรถตัวเอง แต่รถยังเป็น Geely ที่ดีไซร์ยังก็อปคนอื่นอยู่บ้างเลย

หรืออีกอัน สมัยฟอร์ดมีแลนด์โรเวอร์ จากัวร์ แอสตันมาติน  ฟอร์ดเป็นแบรนด์พรีเมี่ยม ก็ไม่ใช่

สรุปคือ แค่ได้เทคโนโลยีมาเฉยๆ ถ้าอยากพรีเมี่ยมควรยกระดับตัวเองทุกอย่าง วัสดุเอย อะไรเอยที่เอามายัด การออกแบบรถ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 10:48:52 »
hongqi  มีการผลิต รถรุ่นระดับ premium  ของจีน เป็นรถประจำตัว ปธน.จีน