ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง Runflat Goodyear รุ่น ASYMMETRIC3 RUN FLAT  (อ่าน 1470 ครั้ง)

ออฟไลน์ ppsc17

• Newbie
  • *
ยาง Runflat Goodyear รุ่น ASYMMETRIC3 RUN FLAT
« เมื่อ: กันยายน 01, 2021, 11:05:01 »
Goodyear รุ่น ASYMMETRIC3 RUN FLAT  เป็นอย่างไรบ้าง พอดีล้อเดิมระเบิดจำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่
หรือมีรุ่นไหนแนะนำที่สามารถหาของได้บ้าง
ปกติจะใช้ Michelin ไม่ก็ Bridgestone

ลักษณะขับ ค่อนข้างเร็วทางตรง เล่นโค้งบ้างนิดหน่อย ไม่ค่อยจะมุดซ้ายขวา
และขับทางไกลเป็นหลัก route ยาวๆ 500-800km

ปล. รถ 520d m sport

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
Re: ยาง Runflat Goodyear รุ่น ASYMMETRIC3 RUN FLAT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2021, 11:28:36 »
Goodyear รุ่น ASYMMETRIC3 RUN FLAT  เป็นอย่างไรบ้าง พอดีล้อเดิมระเบิดจำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่
หรือมีรุ่นไหนแนะนำที่สามารถหาของได้บ้าง
ปกติจะใช้ Michelin ไม่ก็ Bridgestone

ลักษณะขับ ค่อนข้างเร็วทางตรง เล่นโค้งบ้างนิดหน่อย ไม่ค่อยจะมุดซ้ายขวา
และขับทางไกลเป็นหลัก route ยาวๆ 500-800km

ใช้ m sport อยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้เปลี่ยนล้อไป 19''+ยางธรรมดาแล้ว. ของเดิมล้อ 18'' ของผมมากับ Run-Flat Pirelli P7 ใช้ดีไม่มีปัณหาใดๆ รุ่นปัจจุบันไม่แน่ใจว่า 18'' เปลี่ยนเป็น Bridgestone มั่ย? ถ้ายังอยากใด้ RFT 18'' ให้ไปเอา Pirelli หรือ Bridgestone เท่านั้นครับ ตัว RFT ASYMMETRIC3 RUN FLAT มีปัญหาแตกบ่อยๆ คาดว่าเป็น Defect ที่ยางเลย ใน Club มีเจอบ่อยครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ ppsc17

• Newbie
  • *
Re: ยาง Runflat Goodyear รุ่น ASYMMETRIC3 RUN FLAT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2021, 11:47:33 »

ใช้ m sport อยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้เปลี่ยนล้อไป 19''+ยางธรรมดาแล้ว. ของเดิมล้อ 18'' ของผมมากับ Run-Flat Pirelli P7 ใช้ดีไม่มีปัณหาใดๆ รุ่นปัจจุบันไม่แน่ใจว่า 18'' เปลี่ยนเป็น Bridgestone มั่ย? ถ้ายังอยากใด้ RFT 18'' ให้ไปเอา Pirelli หรือ Bridgestone เท่านั้นครับ ตัว RFT ASYMMETRIC3 RUN FLAT มีปัญหาแตกบ่อยๆ คาดว่าเป็น Defect ที่ยางเลย ใน Club มีเจอบ่อยครับ.

ขอบคุณมากครับ แต่ของผมจำเป็นต้องเป็น runflat จริงๆเพราะยางแบบนี้เคยช่วยชีวิตผมมา 2รอบแล้ว
ตอนนี้ได้ Michelin zp3 runflat แล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2021, 12:49:48 »
ยาง RUN FLAT ผมไม่แน่ใจว่า ระเบิดช่วยได้ไหม แต่ถ้ารั่วยังช่วยได้

ผมเปลี่ยนออกตั้งแต่หมดชุดแรก ใส่ยางธรรมดามาตลอด ได้นุ่ม ราคาก็ถูกกว่าด้วย

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2021, 13:23:04 »
ยาง Goodyear ASYMMETRIC3 RUN FLAT ก็เป็นยาง runflat ที่สามารถเกาะถนน เข้าโค้งได้แม่นยำที่สุดในบรรดายาง runflat ครับ