ผู้เขียน หัวข้อ: คิดจะลงทุนทำปั๊มLPGตอนนี้สายเกินไปรึป่าวครับ  (อ่าน 2753 ครั้ง)

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
คือคุณพ่อมีที่ดินติดถนนสาย ลำปาง-เชียงใหม่ ขาขึ้นครับ
ส่วนทำเลก็จากตัวเมืองลำปางออกไป ถ้าผมเปิดก็จะเป็นปั๊มแรก และตัดหน้าปั๊มถัดไปที่มีอยู่แล้วประมาณ1กม.

ทีนี้จึงอยากทราบว่าถ้าอยากมีปั๊มเล็กๆ สัก2ตู้ ไม่ต้องใหญ่มากมาย
จะต้องลงทุนขั้นต่ำประมาณเท่าไหร่ครับ
วันนี้  28/03/55 กทม. บางปั๊มยังขาย 11.89บาท  แต่ลำปาง ขายกัน 14.22 ทุกปั๊ม
กำไรลิตรนึงจะอยู่ประมาณกี่บาทครับ

หรือว่าสายเกินไปแล้ว  รอเปิดปั๊มไฟฟ้าดีกว่า  ;D
ว่าแต่ในระยะ 5 ปีมันเป็นไปได้มั้ย ที่รถไฟฟ้าจะมีขายมากขึ้น
แล้วจะมีปั๊มไฟฟ้าผุดเป็นดอกเห็ดแบบ ปั๊มแก็ส

07 mazda 3

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: คิดจะลงทุนทำปั๊มLPGตอนนี้สายเกินไปรึป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 23:25:17 »
ผมว่า ถ้า LPG ยังไหวอยู่นะครับ เพราะกระแสติด LPG ก็ยังมีอยู่เรื่อยๆ กำไรต่อหน่วยก็เยอะและลงทุนน้อยกว่า CNG มากโขอยู่

ส่วนปั๊มไฟฟ้า คงอีกนานมากอ่ะครับสำหรับประเทศไทย ต่อให้เป็น กทม. ก็เถอะ