ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่อง VW หน่อยครับ  (อ่าน 3011 ครั้ง)

ออฟไลน์ earth3005

• Jr. Member
  • **
รบกวนสอบถามเรื่อง VW หน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 00:03:23 »
คือตอนนี้สนใจ vw มากครับ กะจะออกตอนปลายปี-ต้นปีหน้า..
สนใจอยู่3รุ่นหลักๆนะครับ
1.vw polo
2.vw golf gti mk6 หรือ vw golf gti mk7 (ถ้าตอนนั้นเข้าไทยเเล้ว)
3.vw golf 1.4

ตอนนี้ที่เห็นวิ่งในบ้านเรา เห็นจะมีเเค่ gti mk6 ส่วน golf 1.4และpolo ยังไม่เห็นเลย (ถ้าgolf 1.4และpoloวิ่งเป็นไปได้มั้ยครับว่าจะเป็นรถจดประกอบ ?)
ไม่ทราบว่าทางบริษัทไทยยานยนต์ ไม่นำเข้ามาหรอครับ ?เเล้วรถที่ซื้อจากไทยยานยนต์เองไม่ถือว่าเป็นรถจดประกอบใช่มั้ยครับ ตอนนี้กลัวเรื่องรถจดประกอบมากๆ 555

ส่วนเรื่องราคาตอนนี้ไม่มีเวลาไปลองรถ+หาในเว็บก็เป็นราคาที่ไม่อัปเดตเลย พี่ๆคนไหนมีราคาที่อัปเดตเเล้วรบกวนขอด้วยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ :D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: รบกวนสอบถามเรื่อง VW หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 00:33:46 »
ถ้ารอไหวรอMk7เถอะครับ Mk6ตอนนี้เยอะมากๆ หมู่บ้านผมมี3-4คัน

ออฟไลน์ localgame

Re: รบกวนสอบถามเรื่อง VW หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 00:40:48 »
1.VW polo นำเข้าโดยเกรย์เห็นเอาเข้ามาน้อยมาก ไม่เคยเจอวิ่งบนถนน
2.VW golf 1.4 ขายโดยไทยยานยนตร์
ส่วนใหญ่2รุ่นนี้ไม่ค่อยมีรถจดประกอบ ไม่ใช่รถที่คนต้องการมากขนาดนั้น ไม่จำเป็นต้องเอาไปจดประกอบ เมืองนอกถือเป็นรถทั่วไป เห็นง่ายตามท้องถนน
ไทยยานยนตร์นำเข้ามาแต่ Golf1.4 mk6 กับ Golf GTI mk6
รถไทยยานยนตร์ไม่ใช่รถจดประกอบ เป็นรถนำเข้าทั้งคัน สงสัยเหมือนกันทำไมไทยยานยนตร์ไม่ค่อยเอารถใหม่ดีๆของvolkเข้ามา
รถVolkรุ่นใหม่ๆส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีเป็นรถจดประกอบ และตอนนี้ก็จดประกอบไม่ได้ตั้งนานแล้ว หมดห่วง

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 08:12:39 »
Golf 1.4 โฉมเก่า,,, โดยไทยยานยนต์, เลิกขายไปนานแล้วคับ
....ถามเซลส์,,, เค้าบอก ปัญหาเยอะ ว่างั้น -..-

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:10:38 »
รอ MK7 อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:39:54 »
mk7 กันยานี้นิครับ ทันเหลือเฟือ

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 13:56:57 »
ถ้าตามตัวเลือก ก็ gti mk7 เลยครับ ปลายๆ ปี นำเข้าถูกต้องโดยไทยยานยนต์ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเอา ตัว performance 220 hp เข้ามาหรือป่าว
ตัว 1.4 mk6 ที่เลิกขายไปเพราะ ขายได้น้อยครับ อารมณ์ มันเปิดราคา 1.9 M ขายยากครับ เพิ่มอีกนิดไปเล่น gti กันหมด เค้าก็เลยไม่เอามาขายครับ

ส่วน polo ผมเคยเห็นคันจริง วิ่ง เป็นคุณป้าขับ ผมว่าสวยกว่า golf 1.4 อีก  ;D
แต่ยังไม่เคยเห็น polo gti เลย อยากให้ไทยยานยนต์เอาเข้ามาจัง รวมทั้ง beatle turbo

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 15:28:43 »
ถ้าตามตัวเลือก ก็ gti mk7 เลยครับ ปลายๆ ปี นำเข้าถูกต้องโดยไทยยานยนต์ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเอา ตัว performance 220 hp เข้ามาหรือป่าว
ตัว 1.4 mk6 ที่เลิกขายไปเพราะ ขายได้น้อยครับ อารมณ์ มันเปิดราคา 1.9 M ขายยากครับ เพิ่มอีกนิดไปเล่น gti กันหมด เค้าก็เลยไม่เอามาขายครับ

ส่วน polo ผมเคยเห็นคันจริง วิ่ง เป็นคุณป้าขับ ผมว่าสวยกว่า golf 1.4 อีก  ;D
แต่ยังไม่เคยเห็น polo gti เลย อยากให้ไทยยานยนต์เอาเข้ามาจัง รวมทั้ง beatle turbo

แล้วราคาตอนนี้เป็นยังไงบ้างพอทราบป่าวครับ ^^?

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 17:25:45 »

แล้วราคาตอนนี้เป็นยังไงบ้างพอทราบป่าวครับ ^^?
ช่วงโละครั้งสุดท้ายถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณ1.4ล้าน แต่ถ้าตอนนี้ไม่มีมือ1แล้วหามือ2อย่างเดียว ถ้าจะเล่นgolf mk6 1.4ตอนนี้ผมว่าfocus ตัวท็อป มือ1 ดูมีอนาคตกว่าเยอะเลย ศูนย์ฟอร์ดที่ว่าแย่แล้วเจอไทยยานยนตร์แย่กว่าหลายเท่า เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะครับ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 20:36:34 »
Golf 1.4 โฉมเก่า,,, โดยไทยยานยนต์, เลิกขายไปนานแล้วคับ
....ถามเซลส์,,, เค้าบอก ปัญหาเยอะ ว่างั้น -..-

เศร้าเลยย TT