ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกสวิฟท์ที่ กทม ไม่ทราบมีูศูนย์ไหนที่ไม่น่าคบหาบ้างครับ  (อ่าน 9061 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
พอดี บ้านผมอยู่ฝั่งธนน่ะครับ แต่ไม่ได้ซีเรียสเรื่องใกล้ไกล แต่อยากมาถามว่า ที่ กทม มีศูนย์ไหนของซูซูกิ ที่ควรหลีกเลี่ยงบ้างครับ

ออฟไลน์ jiraphot

• Newbie
  • *
ผมออกรถที่ JM MOTOR ถ.บรมราชชนนี อยู่ติดกับสวนอาหารตลิ่งชัน "แม้ว่าจะเป็นดีลเลอร์เล็ก แต่ก็บริการดีนะ" จองตั้งแต่ 4 เม.ย. นัดว่ารถมา ต.ค. 55 ก็มาตามนัด
วันพุธนี้จะพาคุณภรรยาไปรับรถประจำตำแหน่งส่งลูก ของเค้าแล้ว

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
ผมซื้อตรงข้าม ตั้ง ฮั่วเสง ก็โอเคนะครับ (แต่ก็ไม่มีอะไรดีหรือเด่นเป็นพิเศษ)

ออฟไลน์ Devil13

ลองไปดูใน สวิฟคลัป ข้อมูลน่าจะแน่นกว่านะครับ  ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

ผมก็ดูไว้ 3 ที่อ่ะครับ

ที่บางแค
ที่ตลิ่งชัน แล้วก็ที่บางพลัดอะครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมก็ดูไว้ 3 ที่อ่ะครับ

ที่บางแค
ที่ตลิ่งชัน แล้วก็ที่บางพลัดอะครับ

ก่อนตัดสินใจ ถ้าเป็น 3 ที่นี้ ไปหาอ่านในคลับเ้ค้าดูให้นานๆ แล้วจะได้คำตอบครับ

np72

• บุคคลทั่วไป
คันแรก (GLX A/T) ซื้อ JM Motor บริการดี ผมจองคันแรกตอน first impression สองเดือนหลังจากนั้นก็ได้ แต่ตอนหลังเซลคนที่ขายออกไป แต่มีเซลคนใหม่มาดูแลให้ตลอด ประทับใจ เจ้าของก็เป็นกันเอง

คันที่สอง (GL M/T) จอง ITOA ศูนย์ศิรินธร ตรงข้ามตั้งฮั่วเส็ง บริการดีเช่นกัน นัดรับรถธันวามีแววว่าอาจจะได้เดือนนี้ แต่คันแรก พันโลแรกก็มา service ที่นี่ ๆ service ดี

ส่วนศูนย์แย่ๆ ไม่แน่ใจ ใครมีบอกกันด้วย

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
  ที่ไม่แนะนำคือศูนย์ใหญ่ตรงอ่อนนุชครับผมอุส่าต์ขับรถจากแถวทองหล่อไปเพื่อหวังว่าอย่างน้อยๆศูนย์ใหญ่ก็น่าจะบริการดีเป็นหน้าเป็นตาแต่ที่ผมเจอกลับเป็น~~พอผมกับเพื่อนเดินเข้าไปในศูนย์ไม่มีเซลล์คนไหนเลยที่เข้ามาสนใจคนนึงก็คุยโทรศัพย์อีกคนหันมามองแล้วก็ไม่ทำอะไรจนผมต้องส่งกระแสจิตไปหาเซลล์ผู้นั้นเพื่อสอบถามวันรับรถกับขอเทสไดวร์แต่เซลล์ก็ไม่ให้ผมเทสโดยให้เหตุผลว่ารถไม่ว่างต้องนัดคิวทั้งๆที่รถเทสรุ่นรองท็อปสีเงินติดสติกเกอร์"Test Drive"ตัวมหึมาจอดเด่นเป็นสง่าอยู่เลยประตูทางเข้าไปนิดเดียวจนผมกับเพื่อนมองหน้ากัน"เห้อศูนย์ใหญ่ไม่ได้ช่วยอะไรกรูเร๊ยยยย"เลยออกมาแบบงงๆ  :( เลยไปเข้าศูนย์มาพรตรงศรีนครินคร์กับiTOAตรงเพชรบุรีตัดใหม่2เจ้านี้เซลล์ดีมากๆครับให้ความรู้ราคาอุปกรณ์แต่ง,วันรับรถ,ดอกเบี้ยอย่างอารมณ์ดีไม่หงุดหงิดเลยทั้งๆที่ผมก็บอกเค้าไว้ก่อนแล้วว่าผมไม่รีบน่ะผมจะรอมอเตอร์โชวร์ก่อน....สรุปโดยประการณ์ฉะนี้ครับ  ;)

ออฟไลน์ beerrl

Jm motor ตรงข้าม สน ตลิ่งชันครับ
ผมออกที่นี่เหมือนกันครับ จองได้ตามนัดเลย ไม่มีแซงคิว ขนาดรู้จักกับเจ้าของเขาบอกเองเลยว่าตามคิวครับ อันนี้ประทับใจครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Kanui

• Newbie
  • *
ผมออกรถที่ JM MOTOR ถ.บรมราชชนนี อยู่ติดกับสวนอาหารตลิ่งชัน "แม้ว่าจะเป็นดีลเลอร์เล็ก แต่ก็บริการดีนะ" จองตั้งแต่ 4 เม.ย. นัดว่ารถมา ต.ค. 55 ก็มาตามนัด
วันพุธนี้จะพาคุณภรรยาไปรับรถประจำตำแหน่งส่งลูก ของเค้าแล้ว

ผมด้วยคนครับ  ออกทีนี่เหมือนกัน  บริการดีมาก 

ดีลเลอร์เล็กๆ  Sale มีน้อย  แต่ Sale ก็ถือว่ามีคุณภาพ  ดูแล้วทุกคนเหมือนจะเป็น Sale เก่าแก่  ทำงานมานาน  ไม่ต้องกลัวพวก Sale หน้าใหม่เข้าๆ ออกๆ  ยี่ห้อนู้นยี่ห้อนี้ เพราะกะหาช่องกิน

ออฟไลน์ Kanui

• Newbie
  • *
แต่เท่าที่ตามใน Club เหมือนว่าเขาแบน D4 ตรงเส้นกาญจนาฯ บางแค น่ะครับ  รู้สึกว่ามี case เยอะมาก  ยังไงลองไปหาติดตามใน Club ดูนะครับ

ออฟไลน์ 6162002

ผมด้วยคนครับ  ออกทีนี่เหมือนกัน  บริการดีมาก 

ดีลเลอร์เล็กๆ  Sale มีน้อย  แต่ Sale ก็ถือว่ามีคุณภาพ  ดูแล้วทุกคนเหมือนจะเป็น Sale เก่าแก่  ทำงานมานาน  ไม่ต้องกลัวพวก Sale หน้าใหม่เข้าๆ ออกๆ  ยี่ห้อนู้นยี่ห้อนี้ เพราะกะหาช่องกิน
ผมก็จองศูนย์นี้ครับ ตั้งแต่รถยังไม่เปิดตัว  ซ้อเจ้าของศูนย์แกลงมาคุมเลยตอนรถเปิดตัว
แต่ผมขายจองไปออกมาสด้า 2 แทนเพราะรีบ  สวิฟนั่นกำหนดรับรถ พฤษภา  ขายใบจอง 5 พัน (ไม่ได้บวก) จำได้เลยว่า คนโทรมาเป็นสิบ โพสไปไม่ถึงสองชม.  *-*

ออฟไลน์ BadBoy

• Newbie
  • *
ระวังศูนย์

D4

เส้นกาญจนาภิเษกให้ดีนะครับ อย่าได้พลาดไปจองเลยทีเดียว ผมโดนมากับตัวแล้วครับ ไม่เคยได้รับการแก้ไข ทุจริตทุกอย่างครับ เพื่อนๆ ก็โดนกันมาทุกคนที่จองกับที่นี่

ฝากบอกต่อๆ กันด้วยนะครับผม จะได้ไม่มีใครตกเป็นเหยื่อของศุนย์นี้อีก ถ้าไม่เชื่อผม ลองพิมพ์ D4 ใน Google ดูสิครับแล้วคุณจะเห็นความจริงเป็นอย่างไร ผมแนะนำ ITOA สิรินทร ครับ ผมว่าโอเคเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
iTOA
บ้านซูซูกิ
JM
สุขสวัสดิ์
มาพร

นี่คือเรียงลำดับกันไปครับ

นอกนั้นยังไม่มีรายงาน

ส่วน D4 เสริชได้เลยครับ

ออฟไลน์ galant

• Newbie
  • *
ผมออกคันแรกที่สุขสวัสดิ์ ดีครับ ไม่มีปัญหา
กำลังเล็งคันที่ 2 ให้น้องสาว เพิ่งลองโฉบไปดู VM พระราม 3
โชว์รูมใหม่กว่า พนักงานต้อนรับดี แต่ก็ยังไม่ได้จองเพิ่ม