ผู้เขียน หัวข้อ: Honda City 2012 กำลังจะครบ4ปี กลิ่นเข้ารถง่ายขึ้นเป็นเพราะเหตุใดครับ  (อ่าน 6040 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ผมใช้ Honda City 2012 กำลังจะครบ4ปี กลิ่นเข้ารถง่ายขึ้น รถติดจอดทับฝาท่อแป๊บเดียวกลิ่นก็เข้ารถ ขับผ่านไฟไหม้หญ้าริมทางก็เข้า รถติดใกล้รถขยะก็เข้าครับ เมื่อก่อนรู้สึกว่ากลิ่นไม่เคยเข้ามาง่ายขนาดนี้ เป็นเพราะเหตุใดครับ รบกวนเพื่อนๆพี่ๆไขข้อข้องใจทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ

ปล.สวิตช์แอร์โหมดอากาศวนในรถครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2016, 10:38:15 โดย Peter Wen »
長樂.文

ออฟไลน์ Barracuda

• Hero Member
ต้องกดสวิตแอร์ที่ทำให้อากาศวนรึเปล่าครับ
ไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ raknajupjup

• Jr. Member
  • **
อาจจะเป็นที่ช่องรับลมภายนอกเข้ามาในตัวรถ ที่อยู่ทางด้านหน้ารถ ซีลลอาจจะเก่าเปื่อยรั่วได้คับ

ถ้าไม่ลืมเลือกระบบอากาศแบบไม่ให้อากาศภายนอกเข้ามาในตัวรถนะคับ

ออฟไลน์ Sacrifice

city 2013 ผมก็เป็นครับ ตอนใหม่ๆ ไม่เป็น ตอนนี้ เผาขยะข้างทางควันนิดหน่อย ขับผ่านเร็วๆ ได้กลิ่นเข้ารถแล้ว

ไม่เผลอเปิดอากาศเข้าแน่นอน ถ้าเปิดนี่ขับไม่ได้เลย กลิ่นท่อคันอื่นเข้า

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
คันที่บ้าน 2010 ยังไม่มีกลิ่นนะครับ

ออฟไลน์ Naeky

• Full Member
Vios 2011 พี่ผมก็เป็นครับ กลิ่นควัน หรือตามหลังรถขนหมูกลิ่นทะลุเข้ามาเลย เสียงมอไซค์จอดข้างๆก็ชัด คาดว่าน่าจะมาจากยางขอบประตูต่างๆเสื่อม

ออฟไลน์ golf8023

ลองเอาเข้า0ดูครับ ชีลยางบางตัวอาจจะเสื่อมสภาพ
Altisหน้าหมูผมก็เคยเป็น ยางปิดอะไรซักอย่างมันหลุด เปลี่ยนใหม่ก็ไม่มีกลิ่นอะไรเข้าครับ

ออฟไลน์ Mike

MC SV 2012 ของผม เป็นตั้งแต่ ป้ายแเดง เพือนๆหลายคันก็เป็น
Jazz MC 2011 ก็เป็น

ผมเลยทึกทัก เอาเองว่าเป็นปกติ ของรุ่นนี้ 55555  ;D
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ KaIaK118

ของผมเป็นที่ ฟองน้ำ ที่ปิด ช่องอากาศเข้ารถ มันเสื่อมครับ
เลยทำให้เปิดสวิตช์อากาศหมุนวนก็จริง แต่มีอากาศจากภายนอกเข้ามาตลอด
แก้ไขด้วยการอุดช่องรับอากาศไปเลย ไปให้ร้านแอร์ทำให้

ปล. ไม่ใช่ city นะครับ แต่เป็น ae101

ออฟไลน์ Nut_K

ของผมเป็นตั้งแต่ได้ป้ายแดงมาใหม่ๆ เอาเข้า 0 สรุปเป็นที่แผงกรองแอร์เสียครับ

ออฟไลน์ ps000000

ยางปิด อากาศด้านนอกแน่เลย

ออฟไลน์ mothsan

น่าจะซีลรอบๆแผ่นแฟบปิดอากาศด้านนอกเปื่อยครับ ไปให้ร้านแอร์เช็คครับ ไม่แน่ใจว่าถอดตู้แอร์มั้ย
หาทางแก้โดยไม่ต้องถอดก่อนครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถผม Altis 2010 ตอนใหม่ๆ ไม่มีกลิ่นควันเล็ดรอดเข้ามาได้เลย
แต่ตอนนี้เข้ามาง่ายมาก  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^