ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์ม V-kool VK ไม่มีโลโก้บนแผ่นฟิล์มจริงไหมครับ  (อ่าน 2933 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
กลัวโดนร้านหลอกครับ
長樂.文

ออฟไลน์ okashi

Re: ฟิล์ม V-kool VK ไม่มีโลโก้บนแผ่นฟิล์มจริงไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2022, 11:22:19 »
ของผมก็ไม่มีโลโก้ที่ตัวฟิล์มเหมือนกันครับ มีแต่สติกเกอร์สีเหลี่ยมเล็กๆ แปะทับฟิล์มอีกทีนึง
ให้สังเกตุบัตรรับประกันน่าจะพอเชื่อถือได้ประมาณนึง ตอนแรกร้านจะให้บัตรรับประกันชั่วคราวมาก่อน
แล้วบัตรแข็งจะส่งไปรษณีย์ตามมาทีหลังครับ
   แต่ทางที่ดีลองเลือกร้านที่น่าเชื่อถือ ก็น่าจะช่วยลดโอกาสโดนของปลอมไปได้ในระดับนึง
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Audibigfan

• Full Member
Re: ฟิล์ม V-kool VK ไม่มีโลโก้บนแผ่นฟิล์มจริงไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2022, 11:34:41 »
ถ้าไม่มั่นใจลองโทรสอบสำนักงานใหญ่ว่าร้านที่คุณไปเป็นตัวแทนหรือเปล่าดูครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2022, 12:49:22 »
ถ้าร้านใหญ่ๆเปิดมานาน เค้าไม่กล้าโกหกครับ เพราะถ้ามีอะไรมา มันไม่คุ้มเลย

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2022, 13:04:11 »
จริงครับ ผมติด สนญ เลย

ออฟไลน์ gunner62

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2022, 14:40:56 »
V-KOOL ไม่มีการพิมพ์โลโก้ลงบนเนื้อฟิล์มครับ
แต่มีการพิมพ์บนไลเนอร์ ซึ่งจะลอกทิ้งก่อนติดฟิล์ม

ถามว่าเคยเจอไหมทำงานมา 10 กว่าปีเคยเจอเคสเดียวที่มีโลโก้ติดไปบนฟิล์ม
สาเหตุการจากเวลาฟิล์มม้วนโรลแล้วหมึกไปติดกับฟิล์ม

แต่อยากชัวร์ส่งัตรรับประกันให้สำนักงานใหญ่ตรวจสอบได้ครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2022, 08:10:55 »
ของผมก็ไม่มีครับ ไม่เคยตรวจสอบ แต่รู้สึกเลยว่าคุณภาพการกันร้อนดีกว่าคันอื่นในบ้าน
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ oryor

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2022, 09:30:04 »
ลองดู Solar gard LX เป็นอีกตัวเลือกดูครับ
กันร้อนดี ฟิล์มสีสวย ราคาก็ถูกกว่า VK

มองจากในรถเคลียร์ใส ไม่เหมือนพวกเซรามิกที่มักจะมัวๆและมีฝ้าๆ

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2022, 20:37:42 »
วิธีพิสูจน์ง่ายๆ ฟิล์มมันบล้อคสัญญาณทุกอย่าง ทั้ง gps Easy passถ้าสัญญาณยังผ่านแสดงว่าของปลอม ถ้าร้านไม่ได้เว้นช่องให้