กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
เดาว่าเป็นระบบเบรคแน่เลย
2
เดาว่าเหตุการณ์ครั้งนี้ เกิดขึ้นช่วงหน้าฝน + คนขับกระบะสุดกร่าง
3
ผมก็ยินดีกับผู้ใช้ Altis ที่ใช้คันดังกล่าวจะเกือบ 10 ปี เกือบ 900,000km นี่แหละแสดงถึงความทนทาน ที่ Toyota นำมาเป็นจุดขาย ทำให้ Toyota ครองใจคนไทยจนถึงทุกวันนี้

ปล. ผมอยากให้ Toyota ทั้งรุ่นในไทย ใส่ Option เท่ารถยุโรป แต่ราคาเท่าเดิม เพื่อที่จะสู้รถจีนได้
4
Discussion Forum / Re: ทำไมในประเทศไทยถึงไม่นิยมรถทรง wagon ครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Sommerดอยแม่สลอง เมื่อ วันนี้ เวลา 22:56:20 »
มี Wagon ในไทย = ไม่มีประโยชน์ เนื่องจากถนนในไทยยังมีขรุขระอยู่บ้าง แม้พัฒนาถนนดีขึ้นมามากแล้ว คนไทยก็ยังนิยมพวก SUV ขนาดกลาง หรือไม่ก็ PPV เพราะคนไทยต่างจังหวัดมีนิสัยชอบลุยทางโหด มากกว่าขับสบายบนนถนนใหญ่
5
Discussion Forum / Re: รถไฟฟ้านี่เหมาะกับรถหรูนะครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Sommerดอยแม่สลอง เมื่อ วันนี้ เวลา 22:53:30 »
น่าจะเหมาะกับ “ความเท่าเทียมด้าน Option” มากกว่า รถหรู

รถ EV จีน ราคาต่ำล้าน ได้ Option เท่ารถหรู ดู BYD เป็นตัวอย่าง ราคาไม่ถึงล้านได้Optionราคาเกินล้าน นี่แหละ รับรอง BYD ก้าวสู่ยอดขายอันดับ 1 ในไทยอีกไม่นาน (ผมเชื่อว่าอีกไม่นาน Toyota อาจร่วงบังลังก์ เพราะรถราคาต่ำล้านได้ Option ยังกับยุค 2000s แม้ Toyota มีรุ่น Hybrid เพิ่มขึ้นก็ตาม)
6
เจอหลุมบนถนน

ขนาดหลุม 1/2 ล้อของรถเก๋ง = พวกรถ 4x4 ขับสบายๆ แต่รถเก๋ง ไปไม่รอด (ถ้าเจอหลุมบนถนน ต้องหลบเท่านั้น จะฝ่าไปบ่ได้)
7
#saveHeadlightmag

ผมก็อยากให้เว็บบอร์ด Headlightmag มีการพัฒนาที่ดีขึ้น ไม่ใช่หยุดอยู่กับที่จนพวก Spam โพสต์กระทู้ (ผมอยากให้มี Admin ร่วม เพื่อสามารถตรวจสอบโพสต์ Spam ได้)

และผมอยากให้เว็บบอร์ด Headlightmag อยู่นานแสนนาน

หาก HLM ทิ้งการดูแล Webboard ระวัง ช่องสื่อรถชื่อดัง ขึ้นต้นด้วย A จะยึด Webboard นะครับ55555
8
Discussion Forum / Re: อยากปรึกษา จะเปลี่ยนรถใหม่ดีไหม คิดไม่ตก
« กระทู้ล่าสุด โดย Sommerดอยแม่สลอง เมื่อ วันนี้ เวลา 22:44:02 »
ทำไมต้อง City e:HEV?

จากโจทย์ คุณเคยใช้ Harrier Hybrid 2014 มาก่อน ทำไมไม่เลือก Yaris Cross Hybrid เลยละครับ คุ้มค่า คุ้มราคากว่า Honda City e:HEV แน่นอน เรื่องการบำรุงรักษา Toyota ชนะขาดลอย
9
ไม่ปลอดภัยแน่นอนครับ หาก External Battery หรือ Power Bank มิได้ใช้ถ่าน 18650
10
ขนาดล้อหลังที่กว้างกว่าล้อหน้าเหมาะกับพวกรถขับหลัง เน้น Drift เป็นหลักครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10