ผู้เขียน หัวข้อ: Chris Evans to step down as Top Gear presenter !!  (อ่าน 3497 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
Chris Evans to step down as Top Gear presenter !!
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 05:01:40 »
ฉายไปได้หกตอน  .... แกวางมือเรียบร้อยละครับ  ดูแกตั้งใจน่ะ แต่ไม่ดีพอ  :-\

http://www.bbc.com/news/entertainment-arts-36707266

แต่ผมดูแล้วอยากหลับจริงๆน่ะละ  ดูแล้วมันไม่อิน ไม่สนุกเลย  เรตติ้งนี่ตกแบบดิ่งเหวเลย 

Evans ผมดูแล้ว .. "ง่วงนอน"
Matt ทำได้ดีในระดับนึง แต่ก็ไม่ได้ดึงดูดมาก

ช่วงรีวิวของ Chris Harris ตอนรีวิว F12 ดูดีแค่ตอนเดียวเท่านั้นละ  แต่พอรีวิวหลังๆ ดู Script จ๋าไปหน่อย  ไม่อิน ไม่สนุกเท่าไหร่ตอนรีวิว NSX กับ M2 

ถ้าเปิดรายการเป็นชื่อใหม่เลยน่าจะง่ายกว่า และคนไม่คาดหวังมากมายขนาดนี้

ดูรีวิว Mr. Adam Sandler  เอ้ย Mr. Jason ใน Motortrend สนุกกว่า แถมหาดูง่าย ดู "ฟรี" ด้วย

=====
รอดู The Grand Tour ของ อดีต Trio Topgear ว่าจะออกมาดีแค่ไหน

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: Chris Evans to step down as Top Gear presenter !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 05:55:22 »
ใครมาแทนได้บ้างที่ดูแบบแม่นๆแล้วสนุกด้วย

Mat watson จาก Carbuyer นี่ได้นะ

จาก Auto car นี่ก็โอเคนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: Chris Evans to step down as Top Gear presenter !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 08:10:53 »
Thought there is one Chris Evans only.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 10:41:45 »
Sensitive เหมือนกันนะเนี่ย เจอ Negative Feddback แป๊บเดียวลาออกเลย
ถ้าอดทนอยู่ต่อสัก 2-3 Season ปรับบทให้เป็นธรรมชาติมากขึ้น ลดความเป็น Clarkson ลง
น่าจะพอสนุกได้บ้าง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 11:17:14 »
ผมว่า Evans เอาอารมณ์คนดูไม่อยู่ และขาดความเป็นตัวเองมากจนเกิน เหมือนพยายามจะเป็นแบบ 3 หน่อ แต่ไม่ใช่ครับ Matt ผมชอบนะ ดูสุขุมดี นอกนั้นที่เหลือทำหน้าที่ได้ดีมากๆ ถึงรายการจะดูชืดๆไปนิด แต่คงไว้ซึ่งสาระแบบตรงไปตรงมาผมว่าก็โอเคครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 11:22:45 »
Sensitive เหมือนกันนะเนี่ย เจอ Negative Feddback แป๊บเดียวลาออกเลย
ถ้าอดทนอยู่ต่อสัก 2-3 Season ปรับบทให้เป็นธรรมชาติมากขึ้น ลดความเป็น Clarkson ลง

เรื่องมันมีมากกว่านั้นคือ Matt บอกว่าจะลาออกถ้า Chris ยังอยู่ครับ Chris เลยต้องลงมา

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 11:40:28 »

เรื่องมันมีมากกว่านั้นคือ Matt บอกว่าจะลาออกถ้า Chris ยังอยู่ครับ Chris เลยต้องลงมา
ไม่ถูกกันหรือครับ แต่ยังไงก็ดีแล้ว Matt ดูโอเคกับ Top Gear มากกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 11:46:51 »
chris harris ตอนทำของตัวเองก็ดีนะครับ เหมือนเป็นธรรมชาติของเค้า แต่พอมาอยู่ในรายการแบบนี้ คงโดนจำกัดบทบาท

Mat Watson น่าจะยากครับ เพิ่งทำช่องของตัวเองเหมือนกัน คงไม่ทิ้งมาแน่ๆ

เคยมีข่าวว่าจะเอา Jason Button มาร่วมรายการ แต่ไม่รู้บทบาทอะไรนะครับ สุดท้ายก็เงียบๆไป ไม่แน่ครับ ถ้า JB ไม่ได้ขับ F1 ปีหน้า อาจจะมา

ออฟไลน์ Slow But Sure

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 12:52:02 »
ผมชอบ Tiff Needell น่าจะให้แกมาเสริม
ใน fifth gear แกก็ขาลุยดี แถมมีประวัติกับ Top Gear ด้วย

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 13:59:33 »
สุรมิศ งามเจริญ
ฮี่ ฮี่

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 14:59:08 »
chris harris ตอนทำของตัวเองก็ดีนะครับ เหมือนเป็นธรรมชาติของเค้า แต่พอมาอยู่ในรายการแบบนี้ คงโดนจำกัดบทบาท

Mat Watson น่าจะยากครับ เพิ่งทำช่องของตัวเองเหมือนกัน คงไม่ทิ้งมาแน่ๆ

เคยมีข่าวว่าจะเอา Jason Button มาร่วมรายการ แต่ไม่รู้บทบาทอะไรนะครับ สุดท้ายก็เงียบๆไป ไม่แน่ครับ ถ้า JB ไม่ได้ขับ F1 ปีหน้า อาจจะมา

Chris Harris เหมือนแกโดนวางบทมา  เลยทำให้แกไม่ได้ปล่อยของเท่าที่ควร  จริงๆให้เค้าทำสไตล์ของเค้า  พรีเซนต์ในแนวของเค้าเองก็สนุกมากพอแล้ว (แบบตอนรีวิว F12) ไม่น่าใส่แก๊กอะไรไปเพิ่ม เหมือนตอน M2 กับ NSX ยิ่งได้ภาพ +Sound แบบ Topgear ผมว่าเค้าดีพอละ 

Matt ผมว่าแกยังไม่ดีพอ  แต่เห็นแววว่าพัฒนาต่อได้อีก  ในแนวทางของแกเอง  อาจจะแนวสุขุมๆเหมือน Captain Slow ก็ได้

สองคนนี้คู่กันก็พอไหวน่ะ  แต่ผมว่าถ้าได้อีกคนน่าจะดี  ผมว่า ถ้าให้ลงตัว อยากเห็น Tiff Needell เหมือนกันครับ มีประสบการณ์เยอะ  น่าจะช่วยรายการนี้ได้มากเลย Tiff เคยคู่กับ Harris ในเทปนึงในรายการ Harris และผมว่าเขาสองคน เหมาะกันมาก  คือ ดูแล้วรู้เลยว่าพวกบ้ารถสองคนอยู่ด้วยกัน  มันลื่นไหลดูสนุกดี (JC,Hamster)  แล้วให้ Matt เป็น Mr. Sensible ในมุมมองคนปกติกว่าสองคนนั้นหน่อยนึง  ผมว่าโอเคละ

ได้ครบสามคน  ผมว่า  ทำเป็นรายการในแนวใหม่ไม่ต้องยึดติดของเก่าเลยก็ดี  ไม่ต้องยึดติดคาแร๊คเตอร์ของ Clarkson , Hammond ,May  ผมว่ามันน่าจะออกมาน่าดูเลยละ

ออฟไลน์ Hakosuka

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 16:24:44 »
ผมชอบ Tiff Needell น่าจะให้แกมาเสริม
ใน fifth gear แกก็ขาลุยดี แถมมีประวัติกับ Top Gear ด้วย
เห็นด้วยครับ เห็นแกก็เป็นเพื่อนกับ Jezza ด้วย

onnonn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 16:47:15 »

Chris Harris เหมือนแกโดนวางบทมา  เลยทำให้แกไม่ได้ปล่อยของเท่าที่ควร  จริงๆให้เค้าทำสไตล์ของเค้า  พรีเซนต์ในแนวของเค้าเองก็สนุกมากพอแล้ว (แบบตอนรีวิว F12) ไม่น่าใส่แก๊กอะไรไปเพิ่ม เหมือนตอน M2 กับ NSX ยิ่งได้ภาพ +Sound แบบ Topgear ผมว่าเค้าดีพอละ 

Matt ผมว่าแกยังไม่ดีพอ  แต่เห็นแววว่าพัฒนาต่อได้อีก  ในแนวทางของแกเอง  อาจจะแนวสุขุมๆเหมือน Captain Slow ก็ได้

สองคนนี้คู่กันก็พอไหวน่ะ  แต่ผมว่าถ้าได้อีกคนน่าจะดี  ผมว่า ถ้าให้ลงตัว อยากเห็น Tiff Needell เหมือนกันครับ มีประสบการณ์เยอะ  น่าจะช่วยรายการนี้ได้มากเลย Tiff เคยคู่กับ Harris ในเทปนึงในรายการ Harris และผมว่าเขาสองคน เหมาะกันมาก  คือ ดูแล้วรู้เลยว่าพวกบ้ารถสองคนอยู่ด้วยกัน  มันลื่นไหลดูสนุกดี (JC,Hamster)  แล้วให้ Matt เป็น Mr. Sensible ในมุมมองคนปกติกว่าสองคนนั้นหน่อยนึง  ผมว่าโอเคละ

ได้ครบสามคน  ผมว่า  ทำเป็นรายการในแนวใหม่ไม่ต้องยึดติดของเก่าเลยก็ดี  ไม่ต้องยึดติดคาแร๊คเตอร์ของ Clarkson , Hammond ,May  ผมว่ามันน่าจะออกมาน่าดูเลยละ
Top Gear สมัย Trio Clarkson Hammond และก็ May นี่ยกยอ รถ Alfa Romeo มากนะครับ มีคำโปรย ประมาณว่า "รถยี่ห้ออื่นเหมือนเป็นแค่เครื่องจักร แต่ Alfa เป็นหัวใจและจิตวิญญาณ" และก็ "คุณไม่ใช่คนบ้ารถอย่างแท้จริง จนกว่าจะมี Alfa ไว้ในครอบครอง" อะไรประมาณนั้น

และ Clarkson ก็ชอบเอามาข่มมาล้อ Hammond ว่าไม่มี Alfa ขับ สุดท้ายทั้ง Clarkson และ Hammond ทั้งคู่ก็ชอบ Alfa 4C มากด้วย เห็น Hammond แกจะซื้อ 4C เป็น Alfa คันแรกในชีวิต และใน The Grand Tour รูปที่โพสในแฟนเพจก็มี Alfa 4C Spider อยู่ด้วย

เคยมีรายการช่วงพิเศษไปถาม Clarkson ว่ารถที่เสียใจที่สุดที่ขายไปคือรถอะไร แกก็ตอบว่า Alfa GTV6 ส่วน May น่าจะยังเก็บ Alfa 164 ไว้อยู่

ผมไม่ได้โม้นะ 55 ลองไปหาดูได้ครับ

ไม่รู้รายการยังดำเนินไปแบบเดิมรึเปล่า ผมยังไม่ได้ติดตาม Top Gear ตอนใหม่
ประเด็นคือ ถ้าสมมติเอา Tiff Needell มาคู่ Chris Harris คงเปลี่ยนแนวเป็น BMW แทนแหงๆ ตามสไตล์ Tiff เพราะแกค่อนข้างเป็น Bimmer ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2016, 22:19:47 โดย RE_012 »

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 17:10:05 »
ผมว่า Tiff Needle เหมาสมมากๆ เข้ากับคนอื่นง่ายด้วย พูดเก่งมากๆด้วย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 22:40:25 »
Tiff ถ้าจำไม่ผิด เพิ่งออกข่าวว่าเลิกทำ Fifth Gear ไป ส่วนตัวคิดว่าไม่น่ามาโผล่ Top Gear แน่ๆ อย่างน้อยก็ในเร็วๆนี้

ผมว่า Tiff เป็นแฟนรถ Porsche นะครับ เห็นเวลารีวิวรถ ถ้ามียี่ห้อนี้ให้เลือกกับยี่ห้ออื่น จะเลือก porsche ตลอดเลย

อีกคนที่ผมว่าขับเก่งมากๆ ใน Fifth gear เก่งกว่า Tiff ด้วย ก็คือ Jason Plato คนนี้เคยได้แชมป์ British Touring Car Championship ด้วย แต่หลังๆก็หายไป

น่าจะหาคนมายากด้วยครับ คนติดกับชื่อเดิม คนเดิม ต้องหาคนที่ขับรถเก่งๆ แถมพูดเก่งๆด้วย เลยยิ่งยากเข้าไปใหญ่

ออฟไลน์ Hakosuka

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 22:48:34 »
Tiff ถ้าจำไม่ผิด เพิ่งออกข่าวว่าเลิกทำ Fifth Gear ไป ส่วนตัวคิดว่าไม่น่ามาโผล่ Top Gear แน่ๆ อย่างน้อยก็ในเร็วๆนี้

ผมว่า Tiff เป็นแฟนรถ Porsche นะครับ เห็นเวลารีวิวรถ ถ้ามียี่ห้อนี้ให้เลือกกับยี่ห้ออื่น จะเลือก porsche ตลอดเลย

อีกคนที่ผมว่าขับเก่งมากๆ ใน Fifth gear เก่งกว่า Tiff ด้วย ก็คือ Jason Plato คนนี้เคยได้แชมป์ British Touring Car Championship ด้วย แต่หลังๆก็หายไป

น่าจะหาคนมายากด้วยครับ คนติดกับชื่อเดิม คนเดิม ต้องหาคนที่ขับรถเก่งๆ แถมพูดเก่งๆด้วย เลยยิ่งยากเข้าไปใหญ่
ใช่ครับ ผมก็ว่าเค้าชอบ porsche นะ แต่หลังๆดูจะเฉยๆตั้งแต่โฉม 991 เป็นต้นไป แต่ผมว่าพี่แกขับได้โหดจริงๆ โหดขนาดคนในทีม fifth gear เองยังกลัวกันเลย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 08:37:59 »

Top Gear สมัย Trio Clarkson Hammond และก็ May นี่ยกยอ รถ Alfa Romeo มากนะครับ มีคำโปรย ประมาณว่า "รถยี่ห้ออื่นเหมือนเป็นแค่เครื่องจักร แต่ Alfa เป็นหัวใจและจิตวิญญาณ" และก็ "คุณไม่ใช่คนบ้ารถอย่างแท้จริง จนกว่าจะมี Alfa ไว้ในครอบครอง" อะไรประมาณนั้น

และ Clarkson ก็ชอบเอามาข่มมาล้อ Hammond ว่าไม่มี Alfa ขับ สุดท้ายทั้ง Clarkson และ Hammond ทั้งคู่ก็ชอบ Alfa 4C มากด้วย เห็น Hammond แกจะซื้อ 4C เป็น Alfa คันแรกในชีวิต และใน The Grand Tour รูปที่โพสในแฟนเพจก็มี Alfa 4C Spider อยู่ด้วย

เคยมีรายการช่วงพิเศษไปถาม Clarkson ว่ารถที่เสียใจที่สุดที่ขายไปคือรถอะไร แกก็ตอบว่า Alfa GTV6 ส่วน May น่าจะยังเก็บ Alfa 164 ไว้อยู่

ผมไม่ได้โม้นะ 55 ลองไปหาดูได้ครับ

ไม่รู้รายการยังดำเนินไปแบบเดิมรึเปล่า ผมยังไม่ได้ติดตาม Top Gear ตอนใหม่
ประเด็นคือ ถ้าสมมติเอา Tiff Needell มาคู่ Chris Harris คงเปลี่ยนแนวเป็น BMW แทนแหงๆ ตามสไตล์ Tiff เพราะแกค่อนข้างเป็น Bimmer ;D

5555  ผมเข้าใจนะ ว่าทำไม  ว่ากันตรงๆความฝันวัยเด็กผมก็อยากได้ 156 น่ะ (ตอนนี้ก็ยังชอบอยู่)  ส่วนปัจจุบัน รถที่อยากได้มาจอดไว้ในบ้านมากที่สุดก็ Disco Volante

ไม่รู้สิครับ

เยอรมัน  ทำรถให้ดี  ด้วยคำว่า "เหตุผล" (ตัวเลข 0-100, Nurburgring Lap , Technology , วิศวกรรม หรืออะไรก็ตามที่มันพิสูจน์ได้ทางวิทยาศาสตร์)

ส่วน Alfa ทำรถด้วย "หัวใจและจิตวิญญาณ"  (เสียงเครื่อง,ดีไซน์, คาแร๊คเตอร์ ความสวย ความอาร์ต  อะไรก็ตามที่มันวัดไม่ได้ทางวิทยาศาสตร์)  เหมือนรถมันมีจิตวิญญาณ  มีอะไรที่บ่งบอกตัวตนของมันเอง

ญี่ปุ่นจะนี่  แล้วแต่ค่ายเลย   แล้วแต่ว่าค่ายไหนจะไปทางไหนยังไง  Nissan ผมว่าแกก็คล้ายๆ German ส่วน Mazda ค่อนไปทาง Alfa ทางอิตาลี  ส่วนโตโยต้า  แล้วแต่ Chief Engineer ของแต่ละรุ่น  "คือบางรุ่นมันก็อินดี้จัดๆตามอารมณ์คนทำ"  บางรุ่นก็เหตุผลจ๋า ตาม Chief Engineer อีกคนไปเลย คาแร๊คเตอร์ของรถในค่ายมันกระจัดกระจายมาก   ::) 

ส่วน ฮอนด้า  ผมว่า ... "American"   ::)