ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการติดฟิล์มซ้อนครับ  (อ่าน 3709 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
สอบถามเรื่องการติดฟิล์มซ้อนครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 21:19:53 »
สอบถามครับ รถผมติดฟิล์ม 3M Crystalline C40 มาราวๆ 2 เดือน
รอบคัน+บานหน้าครับ แต่ ผมรู้สึกว่ามันใสไป อยากให้เข้ม
กว่านี้ครับ จะลอกออกติดใหม่ก็เสียดาย ติดมา 2 หมื่นกว่าบาท

เลยอยากสอบถามว่า ถ้าเรา จะติดฟิล์มซ้อน
เป็น 3M รุ่นธรรมดา โดยหวังเรื่องให้มันเข้มขึ้นอย่างเดียว
เพราะการกันแดด ของเดิมทำได้ดีอยู่แล้ว

ประกันฟิล์มจะขาดไหมครับ

การติดซ้อนทำได้ไหมครับ

แล้วระยะยาวจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

กรณีเกิดอุบัติเหตุต้องเครมฟิล์ม แบบนี้
จะเครมทั้ง 2 ชั้นเลยได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Re: สอบถามเรื่องการติดฟิล์มซ้อนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 21:33:27 »
ติด 2ชั้นได้ครับ ส่วนประกันตอนเคลมต้องดูว่าเราแจ้งว่าติดฟิล์มอะไรไป เขาจะดูจากประวัติที่เขามีอยู่ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Barracuda

Re: สอบถามเรื่องการติดฟิล์มซ้อนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 21:54:38 »
เก็บใบเสร็จฟิมล์ไว้ด้วยครับเผื่อต้องใช้เวลาเคลม

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 22:01:13 »
C40 รอบคันแล้วมืดไม่พอ??

แต่กันร้อนได้ดีพอแล้ว?

ถ้าใช่ ติดทับได้ครับ

การเคลมกรณีอุบัติเหตุ ไม่น่ามีปัญหาอะไร เพราะเวลาเกิดอุบัติเหตุ กระจกแตกพรึ่บ ฟิล์มทั้งสองชั้นก็คงจะโดนไปพร้อมๆกัน ก็เคลมแบบตัวใครตัวมัน แยกกันตามใบรัปประกันหากมีใบรัปประกันทั้งสองฟิล์ม

แต่ถ้าเคลมจากฟิล์มลอก พอง หรือ สีซีดจาง ขึ้นคราบ หรือเป็นสนิม อันนี้จะเคลมยากครับ เพราะมันจะพิสูจน์ทราบได้ยากขึ้นว่าฟิ์มแผ่นไหนเป็นต้นเหตุของปัญหา เพราะฟิล์มมันติดกัน มันแยกแยะลำบาก ร้านเค้าจะโทษฟิล์มอีกแผ่นได้ หากติดแผ่นเดียว ก็ไม่รู้จะโทษใคร??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2016, 22:05:36 โดย Spec C Wannabe »

ออฟไลน์ dekdemo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 22:27:57 »
ขอรบกวนคุณ Nikle_pk ถ่ายรูปก่อนติดซ้อน และหลังติดซ้อนมาให้ผมชมเป็นข้อมูลหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 23:36:08 »
ติดซ้อนได้ครับ แต่บางทีมองกระจกนั้นนานๆ อาจจะมึนหัวได้ครับ

ยังไงก็ลองดูก่อนได้ครับ ถ้าไม่มึนก็ไม่มีปัญหาครับ

ผมเคยติดซ้อน สุดท้ายมึนหัวครับ เลยไปลอกออกหมดติดชั้นเดียว เลือกที่ทึบที่สุด
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 23:43:33 »
ติดได้ครับ หลักๆดูที่ความหนาของเนื้อฟิมล์ที่จะติดเพิ่มก็พอ กับความโค้งของกระจก ผมเคยติดของรถ new beetle ช่างแจ้งว่าทำไม่ได้ กระจกมันโค้งเยอะไป แต่คันอื่นๆทำได้ acv40 g8

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 00:31:52 »
ติดซ้อนได้ครับ แต่บางทีมองกระจกนั้นนานๆ อาจจะมึนหัวได้ครับ

ยังไงก็ลองดูก่อนได้ครับ ถ้าไม่มึนก็ไม่มีปัญหาครับ

ผมเคยติดซ้อน สุดท้ายมึนหัวครับ เลยไปลอกออกหมดติดชั้นเดียว เลือกที่ทึบที่สุด

ผมเคยติดซ้อนแล้วเป็นแบบนี้ครับ แนะนำว่าเปลี่ยนฟิล์มใหม่ให้เข้มขึ้นดีกว่าครับ ถ้าบานข้างๆพอได้ครับ แต่บานหน้าผมว่าควรเปลี่ยนครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 02:25:54 »
ติดซ้อนได้แต่ร้านไม่รับประกันนะครับ เพราะมีโอกาสที่ฟิล์มจะลอก

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 04:15:11 »
ถือเป็นเรื่องที่ผมไม่เคยรู้มาก่อน  ???

ออฟไลน์ jimsrsa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 06:49:00 »
บานข้างและหลังติดได้ครับ แต่บานหน้าไม่ควรจริงๆ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 11:39:25 »
ติดได้ครับ..ผมติด VK 30 ยังรู้สึกสว่างไปเหมือนกัน..เลยไปซ้อน 3M ไปอีก 3 บาน ด้านหลัง

บานหน้า ขอเว้นไว้เพราะว่ากลางคืนดูชัดและเคลียร์กำลังดีเลย :D

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 15:38:04 »
ติดได้ครับ

เรื่องประกัน ถ้าประกันอุบัติเหตุเคลมได้ แต่ประกันคุณภาพฟิล์มเคลมไม่ได้ครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 21:11:16 »
ติดซ้อนได้ครับ ต้องทาบให้ดีๆนะครับ ไม่งั้นภาพอาจจะดูมัวๆ

ออฟไลน์ Nickuk1

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 23:38:47 »
ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ครับ
ปัญหาเดียวกันเลยครับ ของผมF30 Iconic ออกรถมาโดยการชี้เป้าของเพื่อนสมชในเวบนี้ เมื่อก.ค.16 ศูนย์แถมติดฟิล์ม 3M Crystalline C40 มารอบคัน ผมรู้สึกใสไปแต่จะลอกออกก็เสียดาย

จขกท หรือสมชท่านอื่นพอจะมีคำแนะนำว่าควรติดฟิล์มยี่ห้อและรุ่นไหนทับไหมครับ (อยากได้ที่ความเข้มรวม 2 ชั้นแล้ว ความเข้มอยู่ที่ 60%และไม่มีปัญหากับEasy Pass ครับ) รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

สอบถามครับ รถผมติดฟิล์ม 3M Crystalline C40 มาราวๆ 2 เดือน
รอบคัน+บานหน้าครับ แต่ ผมรู้สึกว่ามันใสไป อยากให้เข้ม
กว่านี้ครับ จะลอกออกติดใหม่ก็เสียดาย ติดมา 2 หมื่นกว่าบาท

เลยอยากสอบถามว่า ถ้าเรา จะติดฟิล์มซ้อน
เป็น 3M รุ่นธรรมดา โดยหวังเรื่องให้มันเข้มขึ้นอย่างเดียว
เพราะการกันแดด ของเดิมทำได้ดีอยู่แล้ว

ประกันฟิล์มจะขาดไหมครับ

การติดซ้อนทำได้ไหมครับ

แล้วระยะยาวจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

กรณีเกิดอุบัติเหตุต้องเครมฟิล์ม แบบนี้
จะเครมทั้ง 2 ชั้นเลยได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ