ผู้เขียน หัวข้อ: [Clip] หนุ่มกร่างด่าตำรวจเละ ทั้งที่ตัวเองจอดในที่ห้ามจอด ท้าถ่ายคลิปลงเฟส  (อ่าน 4326 ครั้ง)

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member

ออฟไลน์ tnp_super

คงกลัวตำรวจไม่มีหลักฐาน 55

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
จากแค่โดนปรับจอดรถในที่ห้ามจอด หาเรื่องโดนข้อหาดูหมิ่นเจ้าพนักงานขณะปฏิบัติหน้าที่ไปอีกกระทง

ออฟไลน์ Ponthakorn

เขาก็จอดกันทำมัยไม่ไปจับตรรกะใช้ไม่ได้ครับ แสดงว่าพี่คนนี้เขาอยากจอดก็จอดไม่สนใจป้ายอะไรทั้งนั้นเขาก็มีบอกว่าห้ามจอด คุณพี่ลองไปจอดที่ห้ามจอดแถวคลองถมเสือป่าดูครับ โดนล็อคเป็นแถวแม้มอเตอร์ไซยังโดนเลยพี่

ออฟไลน์ -Brian

คนเราเดี๋ยวนี้ชอบหาวิธีฆ่าตัวตายแปลกๆนะครับ อยู่ดีไม่ว่าดี แบบนี้หาปี๊ปมาคลุมแทบไม่ทัน

ออฟไลน์ kan.kom

รู้นะว่าผิด แต่ไม่สนใจ เพราะทำชิน ไม่เคยโดนจับ
พอโดนจับก็ไม่ยอมรับผิด ตะแบงด่าเข้าไปให้ตัวเองโดนข้อหาหนักขึ้น
ดีครับ สมควรแล้ว
คราวหน้าคราวหลังตอนมีอารมณ์โมโห จะได้จำช่วงเวลาไม่กี่วินาทีนี่ไว้จะได้มีสติฉุกคิด และรู้ว่า มันไม่คุ้มเลย

ออฟไลน์ J_Serie5

มาตรา 136 ผู้ใดดูหมิ่นเจ้าพนักงานซึ่งกระทำการตามหน้าที่หรือ เพราะได้กระทำการตามหน้าที่ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

เคสนี้คงโดนแค่ปรับ 2000 บาทครับ และตำรวจคงไม่จับขังคุก ไม่งั้นคนคงกลัวตำรวจกันทั่วประเทศแล้วล่ะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

สถานที่หน้า รพ.พระปกเกล้า จันทบุรี บ้านผมครับ

ถ้าใครอยู่แถวนี้จะทราบดีครับ สถานที่จอดรถน้อยมาก
ไม่เพียงพอกับความต้องการของญาติและผู้ป่วย เลยต้อง
มาจอดริมถนนกันครับ ก่อนหน้านี้จอดได้ครับ จอดได้ทั้ง 2 ฝั่ง
พอมาช่วงหลังห้ามจอดครับ เพราะทำให้กลายเป็นถนนเลนเดียว

ทางแก้ ทาง รพ.ต้องทำอาคารจอดรถ หรือหาสถานที่ให้พอกับ
จำนวนรถ จำนวนผู้ป่วย ครับ รพ.รัฐ แห่งเดียว คนเลยมาเยอะมาก

...
...
...

อันนี้ผมขออนุญาตินะครับ ท้ายคลิป ผมได้ยินคำว่า
ไอ้Here ลูกKu ป่วย !!!!! ผมได้ยินคำนี้แล้วผมก็อึ้งๆ
ในฐานะพ่อคนนึง (หากลูกเราป่วย เราจะวนหาที่จอดรถหรือเปล่า
มันก็เป็นคำถามในใจคนเป็นพ่อ นิดหน่อยน่ะครับ)

ผิดถูกก็ว่ากันไปครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

promt

• บุคคลทั่วไป
อ้าวเฮ้ย
ทำผิด ตะแบงผิด

เบื่อสังคมแบบนี้

ออฟไลน์ bmmac

อารมณ์ส่วนอารมณ์ ลูกป่วยส่วนลูกป่วย ผมเข้าใจ
บังคับใช้กฏหมายให้ตลอดก็แล้วกัน
อย่างเช่น ถนนอโศก ป้ายก็บอกว่าห้ามเลี้ยวขวาตลอดเส้น
เวลาเร่งด่วน เจ้าหน้าที่เองที่อำนวยความสะดวกให้เลี้ยวขวา
เมืองไทย ทำอะไรก็ได้ ผิดจราจร ซวยก็โดนจับ ไม่ซวยก็รอด

ออฟไลน์ SM.

จากที่จะโดนแค่จอดผิดที่ จะโดนเพิ่มข้อหานะเนี่ย  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
กฎหมายก็คือกฎหมายครับถ้าบังคับใช้ไม่ได้จะมีไว้ทำไม... จอดรถในที่ห้ามจอดก็อีกเรื่องนึง เรื่องลูกป่วยก็อีกเรื่องนึก ต้องแยกออกจากกันนะครับ

ออฟไลน์ ismael

ฮาสะดุ้งวิน
ฮ๊่ ฮี่

ออฟไลน์ kan.kom

อารมณ์ส่วนอารมณ์ ลูกป่วยส่วนลูกป่วย ผมเข้าใจ
บังคับใช้กฏหมายให้ตลอดก็แล้วกัน
อย่างเช่น ถนนอโศก ป้ายก็บอกว่าห้ามเลี้ยวขวาตลอดเส้น
เวลาเร่งด่วน เจ้าหน้าที่เองที่อำนวยความสะดวกให้เลี้ยวขวา
เมืองไทย ทำอะไรก็ได้ ผิดจราจร ซวยก็โดนจับ ไม่ซวยก็รอด

ถ้าจนท.ตำรวจเค้าปล่อยให้ไปได้ ก็ไปได้ แต่ถ้าห้ามเลี้ยวโดยพลการก็ผิด ง่ายๆแค่นี้ครับ

ออฟไลน์ KinGmO

ไม่ใช่หน้าโรงบาลพระปกเกล้าครับครับ ตรงปั๊มเชลก่อนถึงแยกแวร์ซายครับ

มีตกใจมอไซรับจ้างนิสนึงครับ  ;D ;D ;D
Civic FB 2013

ออฟไลน์ seeker

ถ้าลูกป่วยและจำเป็นต้องจอด ก็จอดไปจะโดนใบสั่งหรือล็อคล้อก็ว่ากันไป
แต่ไม่ใช่แถว่าคันอื่นๆก็จอด

ส่วนด่าตำรวจก็โดนดูหมิ่นพนักงานระหว่างปฎิบัติหน้าที่อีกกะทงแล้วกัน

ออฟไลน์ alpha14

แม่ผมก็ป่วย. หนักด้วยไปโรงบาลเชียงใหม่หาที่จอดไม่ได้เลยรถเยอะมากเห็นคนจอดริมถนนด้านอกก็จอดตามเขากลับมารถโดนล็อกก็ไม่เห็นต้องโวยวายตร.บอกขาวเหลืองห้ามจอดก็จ่ายค่าปรับไป200บาท บางทีต้องจำยอมเพราะเราผิดจริง ญาติใครก็ป่วยทั้งนั้นละครับแถวนั้นแต่จะควบคุมอารมณ์ได้แค่ไหน

ออฟไลน์ JeansZ

จะประจานตำรวจ หากินแบบนี้ แต่อันนี้ คลิปมันบ่งบอกเลยว่าตัวเองนั่นแหละทำความผิดให้ตำรวจจับ เลยกลายเป็นประจานตัวเอง
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ 2k

หนึ่งในสาเหตุที่ประเทศไทยยังแก้เรื่องปัญหาจราจรไม่ได้คือนิสัยขี้เบ่งชอบตะแบงไม่มีเหตุผลนี่ล่ะครับ กี่ครั้งแล้วที่ทำผิดแต่แถกร่างสุดท้ายก็โดดนประจานออกสื่อแล้วมาทำเป็นขอโทษ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ valent

เป็นข่าวดังขึ้นมาแล้ว
ตอนขึ้นโรงพัก รับรองได้ว่าทำตัวเหมือนหมาหงอยแน่นอน
ผิดกฎจราจรชัดเจน ยังแถไปโน่น นี่ นั่น
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เขาคงเหลืออดแล้ว
อารมณ์เลย แตกง่าย
รู้ว่าผิด ดูสภาพถนน ไม่ได้แออัดอะไร
น่าจะมีเวลาห้ามจอดหน่อยนะ เพราะเวลาที่ออกใบสั่งนี้เวลา 11 นาฬิกา จากข่าวช่อง3
ขอบคุณที่ด่า องค์กรนี้ออกสื่อมีแต่คนเกลียด ผมก็เกลียด

ออฟไลน์ cuptea

• Jr. Member
  • **
ผมรู้เท่าไม่ถึงการณ์ครับ  :)

ออฟไลน์ gorilla

ลูกป่วยก็ส่วนลูกป่วยครับ

ผิดมันก็คือผิด ทำผิดก็ยอมรับแค่นั้น คุยดีๆหรือจ่ายค่าปรับ ก็จบครับ

บ้านเมืองแมร่งฉิบหายเพราะทุกคนอ้างแต่เหตุผลส่วนตัว

อยู่ประเทศเจริญแล้วต่อให้พ่อคุณใกล้ตายคุณก็ไม่มีสิทธิ์เปิดไฟฉุกเฉินแล้ววิ่งฝ่าเป็นพายุไปโรงพยาบาลหรอกครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมมองอีกมุมว่า เหตุการณ์แบบนี้ แสดงให้เห็นถึงวิกฤติศรัทธาสำหรับอาชีพตำรวจอย่างแท้จริง

คงปฏิเสธไม่ได้ว่า ทุกวันนี้ ตำรวจชั้นผู้น้อย เวลาแหงนหน้ามองนายตัวเอง ตามลำดับชั้นนั้น มันเป็นอะไรที่ทุกข์ใจไม่น้อย
ผมไม่ได้หมายถึงว่าเห็นดีเห็นงามกับการกระทำที่ไม่ดีของตำรวจเลวๆ ที่ชาวบ้านก่นด่านะครับ

แต่หัวไม่กระดิก หางก็ไม่ขยับ สุดท้ายประชาชนไม่เชื่อว่าคนที่ถือกฏหมายนั้น นำไปใช้อย่างเป็นธรรมเท่าที่ควร จึงเกิดเป็นอะไรแบบนี้

ถ้าคนมีเงิน ขับรถแพงๆ โดนตำรวจกระทำเช่นเดียวกับคนขับแท๊กซี่ สามล้อ มอไซ แบบให้เป็นที่ประจักษ์ ผมเชื่อว่าเหตุการณ์แนวๆนี้ จะไม่ค่อยมีให้เห็นกันจนแทบจะชินตาอย่างทุกวันนี้หรอกครับ ช่องว่างในสังคมมันมากมาย

ไม่งั้นคงไม่มีประโยคคลาสสิคที่ว่า คุกไว้ขังหมา กับคนจน หรอกครับ

สังคมจะรุนแรงขึ้นไปอีกเรื่อยๆครับ สำหรับคนที่ไม่มีเงิน ไม่มีบารมี พวกพ้อง หลีกได้หลีก หนีได้หนี เลี่ยงได้เลี่ยงดีที่สุด

ผมเชื่อแบบนี้ตราบใดที่ความเหลื่อมล้ำมันมหาศาลอย่างทุกวันนี้ครับ เพราะเมื่อวันที่คุณลำบาก เกิดการสูญเสีย ไม่มีใครช่วยเราได้ นอกจากตัวเราเองครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทำไมเจอตำรวจไม่คุยกับเค้าดีๆ ถ้าไม่ผิดอะไรร้ายแรงไม่มีปัญหาหรอกครับ อยู่ให้เป็นดิ
แบบนี้ประจารตัวเอง 555+

ออฟไลน์ mewzabahl

ทัศนคติแบบนี้นี้ไม่สมควรมีลูกเลย สงสารลูกที่ได้รับการเลี้ยงดูแบบผิดๆ

ออฟไลน์ Newhang

ผิดจริงก็ควรจ่ายครับ ยิ่งรีบๆก็รีบๆจ่าย

แต่ยังไงผมยังรับไม่ได้กับระบบค่าปรับ%เข้ากระเป๋าอยู่ดีนะ ประเด็นนี้ไม่เกี่ยวกัน

ออฟไลน์ Darkart

ขึ้นศาลเป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดน 2 ข้อหาครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์