ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดขายCivic ฮอตฮิตติดลมบนขนาดนี้ จะเปิดตัวMCเมื่อไหร่ครับนี่  (อ่าน 9375 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
ยอดขายCivic ฮอตฮิตติดลมบนขนาดนี้ Hondaจะยืดอายุตลาดโฉมปัจจุบันไปยาวๆแล้วดึงเปิดตัวMCไปอีกนานไหมครับ เห็นHR-Vก็ดึงมานานพอสมควร แถมด้วยโรคเลื่อนเปิดตัวในไทยอีก
長樂.文

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
ขายดีแล้วไม่ต้องปรับให้เปลืองต้นทุน 5555

ออฟไลน์ Altima

การออกแบบมาแบบนี้มันเก็บไว้นานได้ Civic FC นี้ผมว่ายังคงไม่ได้มีMCหรือAll-newไปอีก5-6ปี

HRV ตอนแรกออกแบบมาแบบนี้จะได้เซฟต้นทุนหลังๆเพราะการออกแบบมันยังดูดีหลังจาก3-4ปีที่ผ่านไป

ออฟไลน์ O_o"

รุ่น​ MC​ น่าจะมาตามแผนประมาณ​ปีหน้า​ เพราะมีหลายๆรุ่นเปิดตัวในไทย​ ทั้ง​ mazda​ และ​ toyota

ออฟไลน์ mickey47

• Full Member
รุ่น​ MC​ น่าจะมาตามแผนประมาณ​ปีหน้า​ เพราะมีหลายๆรุ่นเปิดตัวในไทย​ ทั้ง​ mazda​ และ​ toyota

ผมก็คิดเช่นนั้นนะ ต้องดูคู่แข่งด้วยว่าให้อะไรบ้าง อาจจะปรับ เพิ่ม options ต่างๆไว้สู้ก็เป็นไปได้

ออฟไลน์ [J]e[w]

HRV คงไมเนอร์ปีนี้ ส่วน CIVIC คงไมเนอร์หลังจากอัลติสใหม่มา ตามสูตร ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ mongolias

ยังไง MC ก็ต้องมาครับ เพียงแต่จะเร็วหรือช้า ก็ขึ้นอยู่กับยอดขาย ณ ขณะนั้น
เพราะจุดประสงค์หลักของ MC คือลดต้นทุน และกระตุ้นตลาดครับ

ผมเดาว่า ฮอนด้า คงมองแหละว่า ถ้าคู่แข่งเปิดตัวรุ่นใหม่ แล้วกระทบยอดขาย ยังไงก็ต้องเอา MC มาแข่งด้วยครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ตามระยะเวลาตลาด 2.5 ปีจะmc  แต่รุ่นนี้ผมว่าประมาณ 3 - 3.5  ปี ครับ 8)

ออฟไลน์ u5314041

• Jr. Member
  • **
ตัว FK จะได้ไปต่อไหมครับนี่

จริงๆไหนๆก็ผลิต FK rs ส่งนอกแล้ว ทำไมไม่ทำขายคนไทยบ้าง อยากได้ท่อคู่ออกตูดเดิมๆบ้าง ครั้นจะไปทำเองก็กลัวจะลั่น เมียด่าอีก :'( :'(

ออฟไลน์ Nut_K

มีแววค่อนไปทางปลายปี 2019 แหงมๆ

ส่วนหน้าตาผมว่ามาแนว Insight ชัวร์ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2018, 13:29:01 โดย integra »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Civic Minorchange ราวๆปลายปี 2019 ครับ
แต่ก่อนหน้านั้นจะมีปรับอุปกรณ์เล็กๆน้อยๆรึเปล่า ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ตัว FK จะได้ไปต่อไหมครับนี่

จริงๆไหนๆก็ผลิต FK rs ส่งนอกแล้ว ทำไมไม่ทำขายคนไทยบ้าง อยากได้ท่อคู่ออกตูดเดิมๆบ้าง ครั้นจะไปทำเองก็กลัวจะลั่น เมียด่าอีก :'( :'(

ยอดขายตอนนี้ Civic Hatchback Turbo ขายดีกว่า Civic Sedan Turbo + Turbo RS ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
HRVยอดพึ่งจะมาตกไม่กี่เดือนเองครับ
ส่วนCivicน่าจะอีกนาน

ออฟไลน์ Kendow

ปี 2008 ซีวิค FD ปรับโฉม อัลติสหน้าแบนออก
ปี 2010 อัลติสหน้าแบนปรับโฉม ใส่เครื่อง ZR แทน ZZ
ปี 2012 เปิดตัว ซีวิค FB (โดนเลื่อนจาก 2011 เพราะน้ำท่วม)
ปี 2014 อัลติสปัจจุบันออก ซีวิคปรับโฉม (เชื่อเถอะว่าปรับ)
ปี 2016 อัลติสปรับโฉม ซิวิค FC ออก
ปี 2019 อัลติสเปลี่ยนโฉม ซีวิคปรับโฉมปีหน้าชัวร์
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ plu

• Full Member
น่าจะรอมาฟัดกับ mazda3 sky X

ออฟไลน์ Pegasus7700

ผมเชื่อว่า จะเป็นเจ้า  c segment ยางอีกโมเดลนึงเเน่นอน

ส่วน อัลติส นิสสัน มาสด้า คงได้แค่ประคองตัว

โมเดลนี้หล่อจริง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เค้า minor แล้วนิครับ ที่เป็น ไฮบริจ เข้าโค้งหนึบพอๆกะซูบี้  แถมยกสูงอีกด้วย

หรือผมเข้าใจผิด  :P
เดียวไปหาแว่นใส่ก่อน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ earrt

เค้า minor แล้วนิครับ ที่เป็น ไฮบริจ เข้าโค้งหนึบพอๆกะซูบี้  แถมยกสูงอีกด้วย

หรือผมเข้าใจผิด  :P
เดียวไปหาแว่นใส่ก่อน

ผมตกข่าวเหรอเนี่ยะ ::)
อธิบายหน่อยครับ ใช้มอเตอรลงที่สองล้อหลังเหรอครับ?

ออฟไลน์ SM.

น่าจะช่วงครึ่งหลังของปีหน้านะครับ

ออฟไลน์ testmaster

น่าจะหลัง altis มาใหม่มา ประมาทไม่ได้นะครับ altis ตัวหน้าเป็น TNGA ทั้งตัวแล้ว ยกเว้นว่าไทยจะลากขายเครื่อง 1.8 กับ cvt ตัวเดิม