ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านผู้New mazda2 เกียร์กระปุกจะเข้าไทยไหมครับ แล้วจะเข้าเมื่อไหร่ครับ ?  (อ่าน 3449 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nonma

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ ผมรอเกียร์กระปุกอย่างเดียวตอนนี้ครับ ของ น้อง M2

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 21:47:57 »
มากับเครื่องเบนซิล1300คับ

ออฟไลน์ Nonma

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ ประมาณมีนา ใช่ไหมครับ   :D :D :D

ออฟไลน์ H3T

กำลังพยายามปรับจูนกันอยู่ครับ เพราะสเปคโรงงานตอนนี้ยังปล่อยมลพิษเกินข้อกำหนดขั้นต่ำของ Eco car 2 อยู่นิดหน่อยครับ

เป็นกันทุกรุ่นที่เป็นเกียร์ธรรมดาครับในโครงการ Eco car ไม่เรื่องอัตราสิ้นเปลืองไม่ผ่านก็เรื่องมลพิษไม่ผ่าน โดยเฉพาะพวกตีตั๋วเด็ก

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ว่าแต่เครื่องเบนซิน 1300 นี่ ถ้าน้ำมันไม่ขึ้นซะก่อน ก็น่าจะไปได้พอควรเลยนะครับ

เพราะเห็นว่าราคาตัว TOP เบนซิน อาจจะประมาณราคาตัวล่างดีเซล
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Mr.deemax

• Newbie
  • *
สอบถามเพิ่มครับ เกี่ยวกับ เกียร์ มาสด้า 2 ดีเซล
มันเป็นเกียร์ เพาเวอร์ชิพ 6 speed เหมือนกับของ ฟอร์ดที่มีปัญหา อยู่ ตอนนี้ ไหม ครับ
ถ้าใช่ แล้ว จะมีปัญหาอะไรไหม หรือว่า มาสด้า ปรับปรุงแล้ว ด้วย Skyactive

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
สอบถามเพิ่มครับ เกี่ยวกับ เกียร์ มาสด้า 2 ดีเซล
มันเป็นเกียร์ เพาเวอร์ชิพ 6 speed เหมือนกับของ ฟอร์ดที่มีปัญหา อยู่ ตอนนี้ ไหม ครับ
ถ้าใช่ แล้ว จะมีปัญหาอะไรไหม หรือว่า มาสด้า ปรับปรุงแล้ว ด้วย Skyactive
ไม่ใช่ครับ เกียร์ของมาสด้าพัฒนาเองเลยครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ JeansZ

ไม่ใช่ครับ เกียร์ของมาสด้าพัฒนาเองเลยครับ

เสริมนิดนึงครับ เป็นเกียร์ Skyactiv Drive
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถามด้วยครับ ทำไมตัวดีเซลไม่ใส่ m/t มาให้

ออฟไลน์ ELEANOR_2666

• Jr. Member
  • **
ผมคนนึงก็อยากให้มีครับ ถึงแม้ว่ามันจะขายได้น้อย แต่ถ้าคนต้องการเกียร์ธรรมดาจริงๆ ก็เสียโอกาสการขายได้เหมือนกันนะครับ :)

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าตัวส่งออก อาจจะมี แต่ตัวที่ขายในประเทศ อาจจะต้องรอหน่อย