ผู้เขียน หัวข้อ: ปีหน้าก่อนเดือน 6 ไม่ทราบรถเล็กมีอะไรออกใหม่บ้างอะครับ  (อ่าน 3846 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
น้องผมว่าจะซื้อสวิฟท์ซักคัน ไปถามเซลล์มา ได้รถปี 57 ก็เลยไม่้เอาดีกว่า 555

ถ้าผมอยากได้รถก่อนเดือน 6 โดยไม่สนรถคันแรก มีรุ่นไหนที่จะออกใหม่บ้างอะครับ มีใครพอมีข่าวแล้วบ้างเอ่ย

เอาแค่รถ eco car หรือ B segment นะครับ จะแนะนำให้น้องอะครับ น้องผมลังเลว่าจะไปจองสวิฟท์ดีไหม หรือจะทิ้งสิทธิ์รถคันแรกไปเอารถโฉมใหม่ๆปีหน้าดี

ปล แอบรถรีวิวรถปี 2013-2016 ของพี่จิมอยู่นะฮับ ^_^

ออฟไลน์ Action

เท่าที่คาดเดาและนั่งทางใน

vios, city และอาจจะมีการ mc เล็ก ๆ สำหรับ eco car ที่เริ่มแก่ในท้องตลอด

ปีหน้าผมกลับมองว่าพวก D-Sengment จะคึกคักมากกว่า eco car หรือ b-seg ที่กำลังจะมีการ mc ทั้งหลายเสียอีก ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

นั่นสิครับ เท่าที่รู้ๆ จะมี D segment ซะเป็นส่วนใหญ่ ทั้งแอคคอร์ด ทั้งเทียน่า

จริงๆถ้าเป็นช่วงปลายปี B segment ก็น่าจะมีทั้ง city fiesta และยังมีวีออสอีก

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

march minorchange

mirag sedan ครับ

ก่อนเดือน 6 หรอครับพี่กิต (ชื่อพี่กิตใช่้ไหมหว่า)

;D  ขอบคุณมากครับพี่ มาเดือนไหนพอทราบไหมอ่าคับ

ออฟไลน์ MystogaN

ผมว่า Vios แหละเป็นความหวังสุดท้ายต้นปีหน้า น่าจะออกนะ

ออฟไลน์ zr120

• Jr. Member
  • **
อ่านเมื่อกี้     สงสัยเหมือนกันตัวนี้มาจริงไหม     Chevrolet Spin ว่าเปิดตัวงานบางกอกมอเตอร์โชว์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2012, 15:52:27 โดย zr120 »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
น่าจะเป็น Vios กับ City ล่ะมั้งครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Vios Jazz
Fiesta MC
March MC

City น่าจะวางขายนอก ปลาย 2013

ไทยก็ 2014

ออฟไลน์ Cpete

• Full Member
ผมว่าถ้าไม่mind อะไรกับFORD ECOSPORT1.0 FIESTA MINORCHANGE ก็รอได้นะคับมันต้องมีอะไรไม่งั้นไม่ได้รับรางวัลแน่ๆคับ ;)

ออฟไลน์ Au

• Jr. Member
  • **
new vios มาตอนมอเตอร์โชว์ ตอนนี้วิ่งทดสอบ เคยเห็นแถวบางนา

ออฟไลน์ Tan Int

New Vios,Sonic 1.6,March minorchange(น่าจะ)
City,Jazz ไม่น่ามา คงรอ City CNG,Jazz Hybrid ขายได้สักพักค่อยมา

เดี๋ยวนะ จอง Swift ปีนี้ได้ปี 57!?! จริงเหรอครับ(ทำไมมันนานจังเลย)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ scotch_fillet

เป็นผม ผมคงกลั้นใจเก็บตังค์ไปออก Pulsar น่ะครับ  8)

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
Sonic 1.6 เดือนมีนาครับ (ตัว B seg แต่เครื่องไปเหยียบ C seg แล้ว)
ที่เหลือก็ รอลุ้น Vios กับ fiesta Minorchange