ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : ลองขับสั้นๆกับ Porsche Cayenne S E-Hybrid//  (อ่าน 5761 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=8744

งานนี้ ผมกับ J!MMY ให้ตา MayT ได้ไปลองขับรถ Plug in SUV รุ่นใหม่ของ Porsche แล้วมาเล่าให้ท่านผู้อ่านฟัง

416 แรงม้า 590Nm ได้ออพชั่นโอเค มีโลโก้ปอร์เช่ คิดอย่างไหรกันบ้างครับ?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
8 ล้านทอนหมื่น ราคานี้..มันเป็นได้แค่รถในฝันครับ

คือ ถ้าในฝันมี 8 ล้านไว้ซื้อรถ คงไม่เลือกตัวนี้..เอาสัก 5 ล้านคัน 3 ล้านคันดีกว่า :D

แต่ต้องยอมรับครับ PORSCHE นี่ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา..ยังไงก็ต้องมีสักคัน ::)

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member
ราคานี้ผมคงฝัน อีกไกล จะไปถึงหรือไม่ถึงยังไม่รู้ขอฝันไว้ก่อน  ;D

ออฟไลน์ jumpon77

ผมนะokนะครับแต่ปัญหาคีอไม่มีทีจอดรถครับเพราะว่า Cayenne S E-Hybridมันดั้นต้องชาร์จแบตเตอรี่แบบต้องชาร์จทีบ้านครับถ้าใครมีบ้านทีมีโรงจอดรถผมว่าokเลยครับอ๋อลีมบอกไปนะครับเท่าทีผมรู้มาถ้าบ้านไหนใช้ไฟ15แอมพ์เวลาชาร์จประมาน4ชั้วโมงนะครับหรีอถ้าบ้านใครมีใช้ไฟ30แอมพ์ก็จะลดเวลาจาก4เหลีอ2ชั้วโมงครับบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ swan

ค่ายนี้เป็นรถในฝันของผมเลยจริงๆ แต่ไม่รู้จะมีวันที่ฝันจะเป็นจริงได้หรือเปล่านี่ซิ....

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ผมนะokนะครับแต่ปัญหาคีอไม่มีทีจอดรถครับเพราะว่า Cayenne S E-Hybridมันดั้นต้องชาร์จแบตเตอรี่แบบต้องชาร์จทีบ้านครับถ้าใครมีบ้านทีมีโรงจอดรถผมว่าokเลยครับอ๋อลีมบอกไปนะครับเท่าทีผมรู้มาถ้าบ้านไหนใช้ไฟ15แอมพ์เวลาชาร์จประมาน4ชั้วโมงนะครับหรีอถ้าบ้านใครมีใช้ไฟ30แอมพ์ก็จะลดเวลาจาก4เหลีอ2ชั้วโมงครับบ

แหม พี่มีเงินออกรถระดับนี้ ก็ทำที่จอดรถหรือลากสายไฟมาทำที่เสียบชาร์จก็ได้หนิครับ อย่าให้เรื่องแค่นี้เป็นปัญหาเลยครับพี่ jumpon77

ออฟไลน์ Highway Star

รถในดวงใจผมจริงๆขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ

ผมก็นึกว่า pre Facelift ใช้แบตลิเธียม-ไอออนมาตั้งนานแล้ว

ส่วนล้อเล็กไปครับ ดูไม่สมส่วน ไม่สวยเลย

ออฟไลน์ SM.

ชอบรุ่นนี้มากๆ แต่คงไม่เอารุ่นย่อยนี้

ออฟไลน์ tonph079

• Jr. Member
  • **
รถในฝันเลยครับ

ออฟไลน์ V221

ไฮบริดรุ่นใหม่แจ่มมากมายครับ Porscheทำอะไรก็สปอร์ตไปหมด ขอบคุณมากครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ AkE

สวยครับแต่เพิ่มออปชั่นให้รถสวยลงตัวกว่านี้และน่าใช้ เตรียมตังไว้อีก 1.5-2 ล้านครับ ถ้าซื้อ AAS

ออฟไลน์ panjap

ปัญหารถรุ่นนี้อยู่ที่แบตต้องเปลี่ยนทุกหกปี ราคา ราว 6 แสนบาท ทาง Siam911 บอกเช่นนั้นครับ ทำให้ราคา มือสองของรุ่น hybrid ก่อนหน้านี้ ไม่ดีเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Auto

ปัญหารถรุ่นนี้อยู่ที่แบตต้องเปลี่ยนทุกหกปี ราคา ราว 6 แสนบาท ทาง Siam911 บอกเช่นนั้นครับ ทำให้ราคา มือสองของรุ่น hybrid ก่อนหน้านี้ ไม่ดีเท่าไรครับ
  แบตไฮบริด โตโยต้า 7-10 ปี เปลี่ยนที ราคา 1 แสนนิด ๆ  คนยังร้องหา  kkkk     ทำเอาพรีอุสล่มสลายมาแล้ว
   นี่เปลี่ยนทุก 6 ปี ราคา 6 แสน      คนซื้อมือ 2 ต้องทำใจเผื่องบไว้อีกตอนนั้นราคาคงราว 6-7 แสนบาท  เฉพาะเปลี่ยนแบตอย่างเดียวไม่รวมเซอร์วิสอื่น           รถมือ 2 รุ่นนี้จะหาคนซื้อได้ซักกี่คน ราคาจะเหลือเท่าไหร่      ถ้ามีเงินซื้อคงจัดรถใหม่เอาประกันดีกว่า

ออฟไลน์ 0%

บ้านตรงข้ามใช้อยู่ เห็น logo hybrid เป็นสีเขียว สะท้อนแสง

คิดในใจ ถ้าเป็นรถบ้านๆทำ logo สีตอแหลขนาดนี้ คงดูไม่จืด

ออฟไลน์ 370Z

• Full Member
เสียดาย AAS ให้ลองขับน้อยไปหน่อย น่าจะสักวันเต็มก็ยังดี

เจ้ากบยักษ์คันนี้ขับสนุกครับ คอนเฟิรม์   ;D

ออฟไลน์ jumpon77

แหม พี่มีเงินออกรถระดับนี้ ก็ทำที่จอดรถหรือลากสายไฟมาทำที่เสียบชาร์จก็ได้หนิครับ อย่าให้เรื่องแค่นี้เป็นปัญหาเลยครับพี่ jumpon77
อีมครับแต่จริงๆก็ได้นะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Mr.Boogie

ถ้าอยากได้ก็จัดเลยครับที่จอดเรื่องเล็ก  ผมรอชมรีวิวน่ะครับ  ;D

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป

ถ้าอยากได้ก็จัดเลยครับที่จอดเรื่องเล็ก  ผมรอชมรีวิวน่ะครับ  ;D

+1 ครับ พี่ jumpon77 อยากอ่านรีวิวจากผู้ใช้งานจริงครับ