ผู้เขียน หัวข้อ: ___กำลังตัดสินใจครับ ช่วยเลือกหน่อย Mustang GT500 Supersneak หรือ Camaro ดีครับ ปีใหม่ทั้งคู่____  (อ่าน 13085 ครั้ง)

ออฟไลน์ OoII3eNZIIoO

• Newbie
  • *
___กำลังตัดสินใจครับ ช่วยเลือกหน่อย Mustang GT500 Supersneak หรือ Camaro ดีครับ ปีใหม่ทั้งคู่____

ขอความคิดเห็นเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ หรือมีความคิดเห็นแตกต่างยังไงลองมาแชร์กันครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2013, 00:18:42 โดย OoII3eNZIIoO »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Camaro ดังจริงๆครับ คนขับซุปเปอคาร์แทบทุกคนยังชอบ

ออฟไลน์ localgame

เลือก camaroครับ ถ้าซื้อใช้ในไทยนี่ใจถึงจริงๆ :D

ออฟไลน์ nathan_007

• Newbie
  • *
what ever
แต่ขอ user reviewนะครับ

ปล ซื้อในไทย หรือ อเมริกาครับ

• Newbie
  • *
what ever
แต่ขอ user reviewนะครับ

ปล ซื้อในไทย หรือ อเมริกาครับ

ไทยแลนด์ ครับผม

• Newbie
  • *
อ่อเพิ่มอีกตัวครับ GT500 SVT ครับผม

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ส่วนมากพวงมาลัยซ้าย ผมชอบ ford มากกว่าเพราะ ทางเชฟมันดูการ์ตูนไป (transformer)
แต่ราคาขนาดนี้ผมชอบ ///M ///AMG มือ 2 มากกว่า ครับ.  :-X

ออฟไลน์ Parinceo

Mustang ครับ Camaro มันเริ่มออกแบบออกทะเลตั้งแต่เอามาทำ Transformer แล้วครับ
รู้สึกว่าโดนตำหนิมาว่าห้องโดยสารแคบด้วยครับ

• Newbie
  • *
อ่อครับ ถ้าเป็นรถญี่ปุ่นหรือยุโรปในราคาระดับเดียวกัน ยังมีตัวเลือกเพิ่มอีกเยอะป่าวครับ ที่สำคัญขอมีเบาะหลังน่ะครับ ต้องพ่วงสาวๆอีกสามคน แต่ใจชอบสปอตร์ ขอแบบเร่งแรงแซงทันใจ แถมเป็นเป้าสายตาครับ  ::)

ออฟไลน์ 2k

เป็นเป้าสายตาผมยกให้คามาโร่นะเพราะใครๆก็ต้องรู้จักจากบทบาทของบัมเบิ้ลบี สีเหลืองแสบบนถนนยังไงก็เตะตา  :-* แต่ถ้าเป็นมัสแตงนั้นน้อยคนนักที่จะรู้จักม้าป่าสีฟ้าตัวนี้  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Thor.1

ถ้าบอกว่าต้องตกเป็นเป้าสายตาล่ะก็ รถอเมริกันทรงประมาณนี้ทำหน้าที่นี้ได้เป็นอย่างดี

แถวบ้านผมมีDodge Chalanger สีดำอยู่คันนึง ภายนอกที่เห็นแต่งมา ก็มีแค่ล้อ20นิ้ว ไม่มีอะไรมากกว่านั้น

ตัวรถดูโล้นๆเรียบๆ แต่เส้นสายตัวถัง โป่งล้อ เหลี่ยมสันต่างๆนี่มันเซ็กซี่มากๆ

10คนที่เดินผ่าน มักจ้องมองจนเหลียวหลังซัก9คนครึ่ง..... :D

แฟนผมที่ไม่รู้เรื่องรถ พอเห็นเข้ายังถามผมว่ารถอะไร หล่อมากๆ

คุณสมบัติอื่นๆผมไม่มีความเห็น ถ้าเรื่องรูปทรง "ได้ทั้งคู่"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
Camaro ครับ

เผื่อแปลงร่างเป็น Bubble B ได้ด้วย

ออฟไลน์ wip

ผมเลือกมัสแตงครับ สีส้ม หรือแดง ;D ;D ;D เคยฟังเสียงมันใกล้ชอบมากกกกกกกกกก

ออฟไลน์ Nikle_pk

เชียร์ camaro แต่ถ้าเป็นผม ซื้อ mustang อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
ห๊ะๆขอบคุณทุกความเห็นครับ ใจผมชอบม้าป่ามากเลยเนี้ยรอดูต่อไปครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้ ดูรถจาก one2car โชว์รูม วัฒนา แน่ๆเลย

ราคา ตัว GT500 Super sanke รู้สึกจะเกือบ 7 ล้านมั้ง  ยังไงถ้าเจ้าของกระทู้จะซื้อจริงๆ ผมจะตั้งหน้าตั้งตาปูเสื่อ รอดูเลยนะครับ

ยังไงก็ขอให้ได้รถไวๆครับ

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ในรูปนั่น NSX ป่ะครับ ถ้าใช่รบกวนทำรีวิวรถในตำนานคันนี้ ถ้าพอมีเวลา อยากชมมากเลยครับ

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
Mustang ใช้ช่วงล่างหลัง Live Axle จะเจอ Axle tramp เยอะกว่า ตัว GT500 นี่ค่อนข้างจะไม่เหมาะสำหรับรถใช้ทุกวันครับ รถมันแข็ง ไม่เรียบ เอามากๆ การประกอบ บอกตรงๆว่าห่วยแตก เพราะว่า UAW อาจจะเจอปัญหาเยอะ ถ้าโชคดีอาจจะไม่เจอปัญหาเยอะขนาดนั้น แต่ข้างในก็ยังประกอบห่วยแตกไม่ว่าจะยังไง พลาสติกเยอะพอๆกับ Cher

Camaro ผมคาดว่าคุณหมายถึง SS LS3 ไม่ว่าตัวไหนก็ตาม Camaro ใช้ช่วงล่างหลัง Multi link ซึ่งจะไม่มี Axle tramp แต่ว่า แฮนลิ่งก็ไม่ได้ดีไปกว่ากันเท่าไหร่ครับ พวงมาลัยห่วยแตก ตัวมันหนักมาก เครื่องก็มีแรงม้าน้อยกว่าเยอะ ต่อให้เป็น ZL1 ก็จะมีแรงม้าน้อยกว่า Mustang GT500 อยู่ร้อยกว่าๆ ข้างในพลาสติกเยอะพอๆกับ Cher การประกอบ บอกตรงๆว่าห่วยแตก เพราะว่า UAW อาจจะเจอปัญหาเยอะมาก ถ้าโชคดีอาจจะเจอปัญหาแค่เยอะ อ๋อ พื้นที่กระจกมันน้อยมากครับ จอดยาก ข้างในอึดอัด ตัวถังขนาดยักษ์ข้างนอกไม่ได้บ่งบอกถึงสิ่งนี้

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ eamesBot

ไม่ค่อยรู้เรื่องเทคนิค รถพวกนี้ แต่เห็นทีไร ต้องหันมองทุกที ผมชอบมากกว่าพวก super car อีกครับ มันดูมีทรงดี อารมณ์ประมาณ หล่อ แรง เท่ อินดี้  ;D
สองคันนี้ เชียร์ Mustang ครับ ได้มาแล้ว user review หน่อยนะครับ ช๊อบบบบ

ออนไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ผมเชียร์ GT-R R35 ครับแปลกกว่าชาวบ้านเค้าเลย แต่มันสวยอ่า มองแล้วชอบทุกที  ;D
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

• Newbie
  • *
ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้ ดูรถจาก one2car โชว์รูม วัฒนา แน่ๆเลย

ราคา ตัว GT500 Super sanke รู้สึกจะเกือบ 7 ล้านมั้ง  ยังไงถ้าเจ้าของกระทู้จะซื้อจริงๆ ผมจะตั้งหน้าตั้งตาปูเสื่อ รอดูเลยนะครับ

ยังไงก็ขอให้ได้รถไวๆครับ

ใช่ครับถ้าจะเอาคงเป็นจากทีนี้แหละครับ

• Newbie
  • *
Mustang ใช้ช่วงล่างหลัง Live Axle จะเจอ Axle tramp เยอะกว่า ตัว GT500 นี่ค่อนข้างจะไม่เหมาะสำหรับรถใช้ทุกวันครับ รถมันแข็ง ไม่เรียบ เอามากๆ การประกอบ บอกตรงๆว่าห่วยแตก เพราะว่า UAW อาจจะเจอปัญหาเยอะ ถ้าโชคดีอาจจะไม่เจอปัญหาเยอะขนาดนั้น แต่ข้างในก็ยังประกอบห่วยแตกไม่ว่าจะยังไง พลาสติกเยอะพอๆกับ Cher

Camaro ผมคาดว่าคุณหมายถึง SS LS3 ไม่ว่าตัวไหนก็ตาม Camaro ใช้ช่วงล่างหลัง Multi link ซึ่งจะไม่มี Axle tramp แต่ว่า แฮนลิ่งก็ไม่ได้ดีไปกว่ากันเท่าไหร่ครับ พวงมาลัยห่วยแตก ตัวมันหนักมาก เครื่องก็มีแรงม้าน้อยกว่าเยอะ ต่อให้เป็น ZL1 ก็จะมีแรงม้าน้อยกว่า Mustang GT500 อยู่ร้อยกว่าๆ ข้างในพลาสติกเยอะพอๆกับ Cher การประกอบ บอกตรงๆว่าห่วยแตก เพราะว่า UAW อาจจะเจอปัญหาเยอะมาก ถ้าโชคดีอาจจะเจอปัญหาแค่เยอะ อ๋อ พื้นที่กระจกมันน้อยมากครับ จอดยาก ข้างในอึดอัด ตัวถังขนาดยักษ์ข้างนอกไม่ได้บ่งบอกถึงสิ่งนี้
เข้าใจเลยครับ ผมได้ยินข้อเสียของเจ้าพี่บิ๊กพวกนี้เยอะมาก คนที่ซื้อคงเน้นอารมณ์และความชอบเสียอย่างเดียว อาจจะหาความคุ้มค่ากับราคาไม่ไดุ้ อีกอย่างมาบ้านเราราคาก็นะครับ น้ำตาจะไหล ตอนนี้ผมพยายามเอาความชอบเข้าข่มครับแต่คิดๆดูแล้วน่าจะมีรถที่คุ้มค่าคุ้มราคามากกว่า ไว้คิดกันอีกทีครับ ต้นปีหน้านู้นแหละครับถึงจะออก แต่จะเป็นรุ่นไหนคงต้องมองอีกทีล่ะอยากได้รถที่แปลกด้วยคนขับน้อยๆห๊ะคิดเยอะละครับทีนี้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าบอกว่า Mustang บอดี้นี้เป็นตัวสุดท้ายที่จะมีเครื่อง V8 จะทำให้อยากได้มันมากขึ้นไหม

ไม่สิ

ถ้าให้พูดถูก ต้องบอกว่า Ford Mustang รุ่นต่อไปจะ downsize ลงเหลือ V6 Turbo
ดังนั้นถ้าอยากได้ V8 แล้วไม่เอา Mustang อนาคตก็จะเหลือแต่ Camaro, Challenger
ไม่นับพวกที่พรีเมียมอย่าง CTS-V หรือราคาสูงกว่าอย่าง Corvette

ถ้าเล่นรถอเมริกันคูเป้ ผมคงไม่สนเรื่อง handling อเมริกัน V8 สำหรับผมคือ
เสียง พลัง และสไตล์ ซึ่งถ้าเอาทุกอย่างรวมกัน ผมกลับชอบ Mustang มากกว่า
ทั้งๆที่เครื่องยนต์ของ Camaro นั้นมีลักษณะเป็นอเมริกันคลาสสิคมัสเซิ่ลคาร์มากกว่า

ผมว่า Camaro มันมีภายในที่..รกๆแปลกๆอ่ะครับ Mustang ดีกว่านิดเดียว
Challenger ก็..รถบ้านซะจริง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

• Newbie
  • *
ถ้าบอกว่า Mustang บอดี้นี้เป็นตัวสุดท้ายที่จะมีเครื่อง V8 จะทำให้อยากได้มันมากขึ้นไหม

ไม่สิ

ถ้าให้พูดถูก ต้องบอกว่า Ford Mustang รุ่นต่อไปจะ downsize ลงเหลือ V6 Turbo
ดังนั้นถ้าอยากได้ V8 แล้วไม่เอา Mustang อนาคตก็จะเหลือแต่ Camaro, Challenger
ไม่นับพวกที่พรีเมียมอย่าง CTS-V หรือราคาสูงกว่าอย่าง Corvette

ถ้าเล่นรถอเมริกันคูเป้ ผมคงไม่สนเรื่อง handling อเมริกัน V8 สำหรับผมคือ
เสียง พลัง และสไตล์ ซึ่งถ้าเอาทุกอย่างรวมกัน ผมกลับชอบ Mustang มากกว่า
ทั้งๆที่เครื่องยนต์ของ Camaro นั้นมีลักษณะเป็นอเมริกันคลาสสิคมัสเซิ่ลคาร์มากกว่า

ผมว่า Camaro มันมีภายในที่..รกๆแปลกๆอ่ะครับ Mustang ดีกว่านิดเดียว
Challenger ก็..รถบ้านซะจริง

ขอบคุณครับ ชัดเจนกับความคิดตัวเองขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ archian

Mustang  หนึ่งเดี่ยวในใจ  ....

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

• Newbie
  • *
ไม่แน่พี่ชายบอกว่าจะเชคราคาดูให้ที่จีน ใจมันรัก mustang ไปแล้วคร๊าบ ที่เหลือเอาตัวไหน รุ่นไหนดีหว่า

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

สองตัวนี้ผมชอบMustangครับ ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมเชียร์ GT-R R35 ครับแปลกกว่าชาวบ้านเค้าเลย แต่มันสวยอ่า มองแล้วชอบทุกที  ;D
มันมีคะแนน overall กว่าก็จริง แต่ยังไงก็ขาดความเป็นอเมริกันแท้อ่ะครับ

อยากเชียร์มัสแตงนะ ถ้าอยู่ใน Meca คือเหมือนกับว่ามันมีประวัติยาวนานมากกว่า ไม่ขาดแล้วมาต่อใหม่ตอนหนังออกเหมือนคามาโร่
แต่ถ้าอยู่ไทย ไม่ใช้ดีกว่า ถ้าไม่ได้เอาไปล่องทางหลวงหรือมอเตอร์เวย์นะ