ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งซื้อ C-Coupe จากเกย์มาครับ มีคำถามเยอะมากๆ ครับ  (อ่าน 9059 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jenova

• Jr. Member
  • **
1) เวลาจะถอดกุญแจรถ มันถอดยากมาก คันอื่นๆ เป็นกันไหมครับ หรือเพราะรถผมยังใหม่
2) การดูหนัง สามารถดูจาก flash drive หรือ VCD ได้มั้ย หรือต้องดูจากแผ่น DVD อย่างเดี่ยว
4) เวลาเปิดประตู ยังต้องกดเปิดที่ กุญแจ อยู่ใช่มั้ยครับ มันไม่ใช่ keyless go ใช่มั้ย ครับ
5) จอแสดงผลไม่สามารถแสดงภาษาไทยได้ใช่มั้ยครับ เพราะเปิดเพลง mp3 ภาษาไทย มันขึ้นภาษาต่างดาว (รถเกย์) มีวิธีแก้ไหมครับ
6) เนวิเกเตอ ทำยังไงถึงจะใช้ได้ครับ
7) เวลาให้รถโทรออก เราสามาร ทำโทรออกด่วน จากรถ ได้มั้ยครับ หรือ ต้องมากดที่มือถืออย่างเดี่ยว

ปล. หลายคนอาจจะ งง ว่าทำไมผมไม่ถามเซลล์ "ถามแล้วครับ" เซลล์ ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2012, 12:38:46 โดย Jenova »

syamana

• บุคคลทั่วไป
Re: พึ่งซื้อ C-Coupe จากเกย์มาครับ มีคำถามเยอะมากๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:18:47 »
1) เวลาจะถอดกุญแจรถ มันถอดยากมาก คันอื่นๆ เป็นกันไหมครับ หรือเพราะรถผมยังใหม่
2) การดูหนัง สามารถดูจาก flash drive หรือ VCD ได้มั้ย หรือต้องดูจากแผ่น DVD อย่างเดี่ยว
3) ดู DVD ดูยังไง ผมใส่แผ่นแล้ว มันขึ้นภาพบ้าง ไม่ขึ้นภาพบ้าง (ผมเปิดแผ่นคอนเสิร์ต) มันบอกขนาดภาพไม่เข้ากัน
4) เวลาเปิดประตู ยังต้องกดเปิดที่ กุญแจ อยู่ใช่มั้ยครับ มันไม่ใช่ keyless go ใช่มั้ย ครับ
5) จอแสดงผลไม่สามารถแสดงภาษาไทยได้ใช่มั้ยครับ เพราะเปิดเพลง mp3 ภาษาไทย มันขึ้นภาษาต่างดาว (รถเกย์) มีวิธีแก้ไหมครับ
6) เนวิเกเตอ ทำยังไงถึงจะใช้ได้ครับ
7) เวลาให้รถโทรออก เราสามาร ทำโทรออกด่วน จากรถ ได้มั้ยครับ หรือ ต้องมากดที่มือถืออย่างเดี่ยว

ปล. หลายคนอาจจะ งง ว่าทำไมผมไม่ถามเซลล์ "ถามแล้วครับ" เซลล์ ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับ

อย่างอื่นไม่แน่ใจครับแต่ข้อ5นี้ผมตอบได้เลยว่ารถ benz อ่านไทยไม่ได้ครับ รถที่บ้านผม c200 cgi avg ออก mbth ยังอ่านภาษาไทยไม่ได้เลยงับ

ออฟไลน์ M&M

• **
Re: พึ่งซื้อ C-Coupe จากเกย์มาครับ มีคำถามเยอะมากๆ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:29:34 »
ปรกติครับ ซื้อมาช่วงแรกก็ถอดยากครับ ใช้ไปเรื่อยๆเริ่มลื่นแล้วครับ

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ยังไม่เคยลองใส่แผ่นเลยครับ แต่เคยเห็นรุ่นพี่เปิดการ์ตูนให้ลูกดูได้ปรกติเลยครับแต่ไม่แน่ใจต้องเอาไปปลดอะไรก่อนหรือป่าว

ใช่ครับไม่มี keyless go ไม่แน่ใจว่ารถเกรย์สั่งจากอังกฤษเลยไม่มีหรือป่าวเพราะไม่เห็นรถเกรย์คันไหนมี Keyless go เลยครับ

ไม่สามารถครับ เพลงไทยผมตั้งชื่อเป็นภาษาคาราโอเกะเอาครับ

ทุกวันนี้เวลาผมใช้ ใช้Garmin แทนครับ เพราะจนปัญญา

กดปุ่มโทรออกที่พวงมาลัยค้าง จะเรียกโทรเบอร์ล่าสุดครับ

ของผมเป็นw207 คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับ
ผมใช้งานแบบไม่ไฮเทคเท่าไรครับ 5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2012, 10:33:42 โดย M&M »

ออฟไลน์ Jenova

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 12:40:20 »

ใช่ครับไม่มี keyless go ไม่แน่ใจว่ารถเกรย์สั่งจากอังกฤษเลยไม่มีหรือป่าวเพราะไม่เห็นรถเกรย์คันไหนมี Keyless go เลยครับ

รถ 0 มี keyless go เหรอ ครับ

แล้วมีวิธีทำให้ มันแสดงภาพหนัง ขณะขับรถได้มั้ยครับ เพราะมันจะปิดภาพจอ ทุกครั้งที่รอรถหมุน

ออฟไลน์ be_worldnext

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 13:03:47 »

รถ 0 มี keyless go เหรอ ครับ

แล้วมีวิธีทำให้ มันแสดงภาพหนัง ขณะขับรถได้มั้ยครับ เพราะมันจะปิดภาพจอ ทุกครั้งที่รอรถหมุน

1. เรื่องแสดงภาพหนัง ขณะขับรถ ต้องไปปลดครับ ค่าใช้จ่ายประมาณ 1x,xxx ทำประมาณ 1 ชมครับ ถามที่ศูนย์ที่ออกให้แจ้งช่างมาทำให้ได้ครับ
2. ดูหนัง VCD กับ DVD ได้นะครับ แต่ flash drive ไม่เคยลองแต่คิดว่าน่าจะได้นะครับ + ถ้าเป็นรถเกรย์จะมีสายต่อจากของ AUX ไปเข้าที่จอ Command Online นะครับ สามารถเอา iPhone เสียบสาย AUX แล้วไปออกจอก็ได้ครับ (ถ้ารถ MBTH ไม่มีสายตัวนี้มาให้ต้องเดินใหม่)

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 14:41:39 »
ระบบ entertainment ทำได้แม้กระทั่งเป็น touch screen ครับ แผนที่ไทยก็ลงได้

ลองหาข้อมูลใน benz mania ดูครับ มาทำให้ถึงบ้านด้วย

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 15:02:08 »
จากประสบการณ์ที่ซื้อ W207 cabriolet จากผู้นำเข้าอิสระมากๆรายหนึ่งมานะครับ

[คันของผมมี keyless go เลยไม่ได้ถอดเข้าถอดออกครับ แต่น่าจะเป็นปกตินะครับ เราอาจจะยังตื่นเต้นกับรถใหม่อยู่เลยรู้สึกว่ามันค่อนข้างถอดยาก]

[ผมยังไม่เคยดูไฟล์หนังจาก flash drive ครับ แต่ DVD ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา แต่เอาเข้าจริงก็ฟังแต่เพลงครับ ปลอดภัยไว้ก่อน]

[ถ้าเป็นรุ่นที่มี keyless go จะมีปุ่มสตาร์ทมาให้ด้วยถอดใส่ถอดออกได้ในช่องกุญแจนั่นแหละครับ และบริเวณมือจับประตูรถจะมีส่วนสัมผัสสี่เหลี่ยมเว้าเข้าไปสำหรับล้อครถ]

[ไม่สามารถแสดงได้ครับ วิธีเท่าที่ทราบตอนนี้ยังไม่มีครับ]

[ถ้าเป็นรถที่มาพร้อมกล่องเนฯ ไปลงแผนที่ของ Southeast Asia ก็ใช้ได้เลยครับ โดยส่วนใหญ่แล้วรถเกรย์จะมี แต่ถ้ารถบางคันมีแต่ comand ไม่มีกล่องเนฯ เช่นรถนำเข้าของ MB Thailand ต้องติดกล่องเพิ่มครับ ซึ่งราคานั้นสูงเอาเรื่องอยู่ แต่ก็มีของเทียบซึ่งผมไม่แนะนำเพราะคุณภาพต่ำกว่าเกณฑ์มากครับ]

[ในระบบ comand สามารถบันทึกสมุดรายชื่อไว้ในหน่วยความจำของรถได้เลยครับ]

ออฟไลน์ mjoke1462

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 22:07:41 »
คงเป็นเกย์ที่ฐานะดีมากๆนะครับ ใช้ C-Coupe  ด้วย

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 23:21:14 »
คงเป็นเกย์ที่ฐานะดีมากๆนะครับ ใช้ C-Coupe  ด้วย

เข้ามาฮา  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 23:37:43 »
เรื่องเพลง ลองแก้ Tag ดูหรือยังครับ  ใช้พวก IDFixer ของแอนดรอยด์ (ไม่รู้ไอโฟนชื่ออะไรครับ)
เหมือนใน ไอโฟน Android ที่มันอ่านเพลงไทยไม่ได้อ่ะครับ  วิธีแก้ที่ได้ผลเท่าที่ลองมา โดยไม่ต้องไปยุ่งกับซอฟแวร์ที่เล่น ก็คือ แก้ Tag เนี่ยแหละครับ
ลองดูครับ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 04:51:17 »
ตอบข้อ1 น่ะครับ รถเบนซ์กุญแจดันออกมันจะแน่นๆตามนั้นล่ะครับ รถ w211 E200 ของที่บ้านผมก็ออกแนวแน่ๆนี่ล่ะครับ ส่วนข้ออื่นไม่ทราบครับ ;D รถผมมันเก่าล่ะไม่อุปกรณ์ที่ว่า

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 13:52:09 »
ถ้าเพิ่งซื้อมาก็น่าจะเป็น Comand online ซึ่งตอนนี้ยังไงก็ลงแผนที่ไทยไม่ได้ครับ...ต้องรอต่อไปครับ

ถ้าเป็นตัวเก่า Comand APS ลงไปแผนที่ไทยได้ครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 20:49:54 »

5555555555

Stun ไปสามวิ โอยยยยย ฮ่าๆๆๆๆๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว