ผู้เขียน หัวข้อ: เอาราคา Ford Everest ในเมืองนอกมาฝากครับ แพงใช้ได้เลย  (อ่าน 13145 ครั้ง)

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: เอาราคา Ford Everest ในเมืองนอกมาฝากครับ แพงใช้ได้เลย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2015, 22:55:37 »
ดีครับ ชอบให้มีกระทู้แนวนี้เยอะ

หู ตา จะได้กว้างไกล ไม่โดนฝ่ายใครเอาเปรียบ

เรามีสิทธิ์เลือก

ออฟไลน์ DriveOnly

• Hero Member
Re: เอาราคา Ford Everest ในเมืองนอกมาฝากครับ แพงใช้ได้เลย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 07:25:48 »
นานมาแล้วเคยเปิดดูราคารถมือสองที่อเมริกาพบว่าลัมโบกินี่กัลลาโดอายุ3-4ปีราคาอยู่ที่ประมาณสี่ล้านบาท   :'(  ปรับเปลี่ยนภาษีจากแพงตอนซื้อรถมาเป็นแพงตอนต่อทะเบียนกับภาษีรายปีเหอะ!!! ราคาพวก evolution X ที่อเมริกาอยู่ที่180000 - 2000000 บาท BMW M3 ก็ไม่เกิน 3000000 บาท แต่รถพวกนี้ในไทยคนทั่วไปไม่มีโอกาสได้แตะเลย  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(

ราคาส่วนนึงครับ แต่สิ่งที่ท่านไม่ทราบคือ ค่าประกันรถพวกนี้ดับจิตมากๆ ครับ ค่าอะไหล่ และค่าแรงช่างซ่อมก็แพงไม่แพ้กัน เพราะที่โน้น ค่าแรงคิดเป็นชั่วโมงนะครับ ไม่เหมือนบ้านเราที่คิดรวมกับค่าอะไหล่

เมืองไทยก็คิดค่าแรงเป็นชั่วโมงกันหลายยี่ห้อแล้วมั้งครับ? อย่างเบนซ์ ชั่วโมงละ 980 ซ่อมเพลินๆ
 อาจมี 7 พันได้  :(

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 07:52:07 »
Everest ในบ้านเราได้ส่วนลดภาษีเพราะกฎหมายเรื่องPPVครับ จริงๆแล้วในตลาดโลกก็คือ SUV นั่นแหละ ขณะที่ SUV นำเข้าโดนภาษีหนักๆเลยแพงกว่าเยอะ ออปชั่น Everest กับระบบขับเคลื่อนถ้าไปใส่ในรถนำเข้ามาขายบ้านเราต้องไม่ใช่ล้านกว่าๆแน่นอนครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 12:20:34 »
ฝรั่งออสซี่ เค้าบ่นกันเรื่องนี้ด้วยครับ สมัยก่อนฟอร์ดกระบะตัวเล็กทำให้ลากได้น้ำหนักน้อย Vigo เลยขายดีมาก จนมาตอนนี้ที่ T6 ออกมาทำให้มันขายดีขึ้น Vigo ก็สัดส่วนลดลงมา แต่ทำไงได้มันติดลมบนไปแล้วเพราะกว่าฟอร์ดจะออกตัวใหม่มา Vigo มันเลยอยู่ในลมบนมานับ 10 ปี

จนปัจจุบัน Revo ออกมา ฝรั่งออสซี่บ่นในเรื่องเครื่อง 2.8 ครับ เค้าค้องการ 3.2 หรือ 3.0 เดิมด้วยซ้ำ และน้ำหนักลากจูงที่แพ้ T6 ด้วยสัดส่วนอาจเปลี่ยนแน่ๆ

ดังคิดว่าที่นู่นคงเน้นเครื่องใหญ่ไว้ก่อน เรือธงจริงกลายเป็นว่า 3.2 ของ Everest นี่แพงไปเลย

พวกออสซี่กับเมกันมีความคิดเหมือนกันอย่างนึงคือ ขอเครื่องใหญ่ไว้ก่อน กลัวไม่พอใช้งานทั้งที่หลายคนซื้อมาไม่ได้ใช้งานอะไรหนักเลยเอามาใช้เป็นรถจ่ายกับข้าวซะด้วยซ้ำ   

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 15:02:06 »
ฝรั่งออสซี่ เค้าบ่นกันเรื่องนี้ด้วยครับ สมัยก่อนฟอร์ดกระบะตัวเล็กทำให้ลากได้น้ำหนักน้อย Vigo เลยขายดีมาก จนมาตอนนี้ที่ T6 ออกมาทำให้มันขายดีขึ้น Vigo ก็สัดส่วนลดลงมา แต่ทำไงได้มันติดลมบนไปแล้วเพราะกว่าฟอร์ดจะออกตัวใหม่มา Vigo มันเลยอยู่ในลมบนมานับ 10 ปี

จนปัจจุบัน Revo ออกมา ฝรั่งออสซี่บ่นในเรื่องเครื่อง 2.8 ครับ เค้าค้องการ 3.2 หรือ 3.0 เดิมด้วยซ้ำ และน้ำหนักลากจูงที่แพ้ T6 ด้วยสัดส่วนอาจเปลี่ยนแน่ๆ

ดังคิดว่าที่นู่นคงเน้นเครื่องใหญ่ไว้ก่อน เรือธงจริงกลายเป็นว่า 3.2 ของ Everest นี่แพงไปเลย

พวกออสซี่กับเมกันมีความคิดเหมือนกันอย่างนึงคือ ขอเครื่องใหญ่ไว้ก่อน กลัวไม่พอใช้งานทั้งที่หลายคนซื้อมาไม่ได้ใช้งานอะไรหนักเลยเอามาใช้เป็นรถจ่ายกับข้าวซะด้วยซ้ำ

ผมว่าปัจจัยหลักคือ
เค้าไม่ได้สนใจราคาน้ำมันครับ
เค้าไม่จำเป็นต้องประหยัดเพราะ ค่าน้ำมัน เทียบกับ ค่าครองชีพมัน ชิลมากๆ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2015, 15:21:56 »
ลงชื่อชอบอ่านกระทู้แนวนี้ครับ  :)