ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Nissan และ Mitsu จะใช้อะไรกระตุ้นตลาดกระบะ+PPV ระหว่างรอโฉมใหม่ครับ?  (อ่าน 4952 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
คือผมมานั่งคิดๆ ดูแล้วรู้สึกว่า ก่อนหน้านี้กระบะของมิตซูกับนิสสันเคยมีโครงการพัฒนาร่วมกัน

และกำหนดออกกระบะใหม่ กลางปี 2013 นี้ ส่วนปาเจโรสปอร์ตก็จะตามมาหลังจากนั้นหนึ่งปี

ทำให้กำหนดการปรับ Change อะไรต่างๆ ในปี 2012 ควรจะเป็น การปรับครั้งสุดท้าย

แต่เมื่อจู่ๆ การจับมือสร้างกระบะกับนิสสันเลิกไปอย่างกระทันหันในปี 2012 ทำให้ทั้งคู่ต้องพัฒนารถขึ้นมาใหม่เอง

อายุตลาดของกระบะรุ่นเดิมสองยี่ห้อนี้จึงยืดออกไป ราวๆ 1 ปีเศษโดยอัตโนมัติ แต่ว่าในมอเตอร์โชว์ที่แล้ว

ทั้งคู่กลับมี Change ไปแล้ว ทั้ง Triton, Pajero Sport และ Navara (GT/SV) แล้วการปรับออปชั่นก็ออกมาแบบไม่ยั้ง

ราวกับจะเป็นสเปกสุดท้ายก่อนออกรุ่นใหม่ จนผมแอบสงสัยว่า

จากนี้ไป ทั้งคู่จะหาอะไรมากระตุ้นตลาดระหว่างรอกระบะใหม่ล่ะครับ?

อย่างค่ายมิตซู Pajero Sport ที่ผ่านมาก็จัดมาครบหมดแล้ว ทั้งแอร์ราว เนวิ กล้องหลัง ล้อ17 จอเพดาน สวิตช์วิทยุบนพวงมาลัย ฯลฯ

Navara ก็มาครบหมดทุกอย่างเช่นกัน

แล้วจะเอาอะไรมาใส่เพิ่มในช่วง 1-2 ปีจากนี้ล่ะครับ ผมคิดว่ายังไงก็น่าจะมี แต่อะไรล่ะ? ทุกท่านคิดว่าเป็นอะไรครับ

-Pajero Sport ใส่ ESC TCS? เปลี่ยนทรงเบาะหนุนศีรษะ? เพิ่มเนวิใน2.5 2WD GT? มาตรวัดเรืองแสง? ทำรุ่นเบาะเบจลายไม้?

-Triton PLUS Dual Airbag? เบาะปรับไฟฟ้าคู่หน้า? ESC TCS?

-Navara เบาะไฟฟ้า? ESC TCS?

คิดว่าเป็นอะไรกันครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Navara ยังมียกคอนโซลจากเสปก ตปท.

Pajero Sport ขาด RV Meter
Triton ไม่น่าขาดอะไรแล้วนะ อ่อ เบาะปรับสูงต่ำ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
BMC เหมือน Toyota เลยไหมครับ เปลี่ยนหน้าใหม่ ท้ายใหม่ พัฒนาเครื่องยนต์ให้แรงขึ้น ประหยัดขึ้น อุปกรณ์อิเลกทรอนิกส์ด้านความปลอดภัย
แต่ราคาเท่าเดิม โอ้โห! บ้าไปแล้ว  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Tonaka

ผมว่ากรณีคงคิดไม่ยากเท่า MU-7
阿蘇山

ออฟไลน์ jung kim

• Newbie
  • *
สอบถามคนในของนิสสันแล้ว ว่าไม่มีอะไรเปลี่ยนแล้วสำหรับnavara change เป็นครั้งสุดท้ายแล้ว รออีกประมาณปีกว่าๆก็จะได้เห็นนาวาร่า model change(ป.ล.ใครที่รอพัลซ่าเห็นว่าจะไม่มีเครื่องโบมามีแต่1.6-1.8 แล้วนังจุกจะมาตอนไมเนอร์เชนจ์เลยไม่มีโบเช่นกัน เห็นบอกว่าน่าจะมาภายในปีนี้นะเค้าบอกมาอย่างนี้แต่ไม่รู้ว่าเดือนไหน)
อดเครื่องโบเลย

ออฟไลน์ JAAP01

มิตซู ตอนนี้เริ่มดำเนินการโมเดลใหม่แล้วครับ คาดว่าน่าจะเห็นในปลายปีนี้ครับ  :)

ออฟไลน์ Deaw

ผมว่าน่าจะไม่ปรับอะไรแล้วครับ คงแข่งกันที่โปรโมชั่น
ดาวน้อย ดอกน้อย ก็คงยื้อขายไปได้เรื่อยๆ ครับ

ออฟไลน์ valensena

• Full Member

ออฟไลน์ keamglad

ลดราคาสิครับ ทำสมรรถนะให้ดีกว่าค่ายอื่นราคาตำกว่าค่ายอื่น

ถ้าทำแบบนี้ขายไม่ได้ให้ถีบหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ myalexxp

ผมเดาครับ

จะมีเครื่อง 2200 CC.

;)

ออฟไลน์ udis

รมไฟให้ดำแบบ Vios หรือจะทำรุ่นพิเศษฉลองครบรอบกี่ปีก็ว่ากันไป 50 ปีก็ดีครับ

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
เปลี่ยน Sticker เล่นๆ เพิ่มสีใหม่

เมื่อวานเป็น เรนเจอร์สีส้ม แจ่มม้วกกกกก

ออฟไลน์ XL_SiZe

ออกสีใหม่ ชุดแต่งใหม่
ดอกเบี้ยต่ำ ๆ และประกันชั้นหนึ่งฟรี 2 ปี  ;D

ออฟไลน์ udis

ออกสีใหม่ ชุดแต่งใหม่
ดอกเบี้ยต่ำ ๆ และประกันชั้นหนึ่งฟรี 2 ปี  ;D

โอ้ว อันนี้ น่าสนใจครับ ประกันชั้นหนึ่ง 2 ปี
แต่ผมว่าทำลำบาก เพราัะปีที่สองต้องคอยมาจ่ายค่าเบี้ยอีก จะเป็นการเพิ่มงาน
ผมว่าเพิ่มเป็นส่วนลดเงินสดแทนมากกว่าที่เห็นทำกัน ส่วนลด 40,000 บาทอะไรประมาณนี้