ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับรายละเอียดใบจองรถ lancer ex ครับ  (อ่าน 3795 ครั้ง)

ออฟไลน์ poppular77

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับผม

มีปัญหามารบกวนสอบถามครับ

พอดีผมได้ตัดสินใจจองรถ lancer ex gls ltd ในวันที่  27_4_56 โดยได้จ่ายเงินมัดจำ 10000 บาท

แต่ทางเซลล์ ไม่ได้กรอกรายละเอียด เกี่ยวกับ ปีที่ผลิต และกำหนดวันรับรถ

ข้อสงสัยนะครับ

- ปีที่ผลิต ex  รุ่นนี้ ต้องใส่ 2013 ใช่ไหมครับ ผมโทรไป ถามเซลล์เกี่ยวกับรายละเอียดที่เซลล์ไม่ได้ใส่

เซลล์ตอบกลับมาว่า ต้องใส่เป็นปี 2011 และบอกว่าเป็นปีล่าสุดแล้ว และทาง mitsubishi มี stock เก็บไว้

ผมเลยสงสัยครับ มันจะเป็นไปได้ยังไง  รถปี 2011 stock ไว้เป็น ปี แล้วผมจะเอารถเก่ามาทำไม

แต่วันที่จอง กลับบอกว่า lancer ex ผลิตตามใบจอง

-ตอนนี้ก็สับสนครับกลัวทางเซลล์จะเอารถเก่ามาให้ พอจะมีวิธีดูไหมครับ ว่ารถของเรา ผลิตปีไหน

ผมก็บอกว่าเดียวผมจะหาข้อมูลก่อนแล้วติดต่อไปหาเซลล์อีกที เพราะมันไม่น่าจะใช่อย่างที่เซลล์แจ้งมา

จริงๆ ผมก็มีส่วนพลาดครับ เพราะวันจองรถ ไม่ได้ดูเอกสารการจองให้เรียบร้อย

รถคันนี้ เป็นคันแรกที่ซื้อเองครับ

ยังไงก็รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกด้วยครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
Re: สอบถามเกี่ยวกับรายละเอียดใบจองรถ lancer ex ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 18:42:07 »
ควรผลิตปี13 ถ้าผลิตก่อนนี้ ผมไม่รับนะ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับรายละเอียดใบจองรถ lancer ex ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 18:43:55 »
เซลเค้าคงไม่กล้าเอาตัว 2011 มาให้ลูกค้าแน่นอน

เพราะ ตัวปัจจุบัน(MC) กับ ตัว2011 นั้นดูไม่ยากนะครับ

ลายแม็ก 16" ไม่เหมือนกัน ตัวMC จะมีหลายๆก้าน ส่วนตัวเก่าจะมี 5 ก้าน

ตัวMC พับกระจกข้างไฟฟ้า ส่วนตัวเก่าจะไม่มี

ไฟเรือนไมล์ตัวMC จะเป็นสีขาว ไมล์วัดรอบอยู่ขวา ไมล์ความเร็วอยู่ซ้าย ถ้าเป็นตัวเก่าจะสลับไมล์ซ้าย-ขวา

ผมพอจะทราบเท่านี้ เดี๋ยวรอสมาชิกท่านอีกมาช่วยอีกที...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 20:19:24 »
ถ้า 2011 ก็ไม่ต้องรับรถครับ

แต่ในใบจอง มันก็จะมีบอกแค่พวกของแถม หรือ รายละเอียด รุ่นย่อย ราคา

ไม่ได้บอกว่าผลิตเมื่อไหร่(ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ)

ก็ดูให้ดีๆ ระวังโดนรถเก่า รถเทส มานะครับ

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 20:52:44 »
ได้โปรฯอะไรบ้างครับ?

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 21:16:46 »
เซลคงมั่วครับ   

วิธีดูปีที่ผลิตรถอ่านจากเลขตัวถังตามกระทู๊นี้
http://www.lancer-exclusive.com/forums/showthread.php?t=1854

ส่วนปี 2011  คือปีของรุ่นล่าสุด  ซึ่งก็คือรุ่นปัจจุบันนี่แหละ   

อธิบายง่ายๆคือ
2009-2010   รุ่นแรก
2011-2013   รุ่น Minorchange 

ยังไงรอดูตอนรับรถอีกที

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 21:27:54 »
กลิ่นตุๆตั้งแต่ไม่ใส่รายละเอียดในใบจองแล้วครับ

จริงๆเราผู้บริโภคควรจะให้ควสำคัญตั้งแต่รายละเอียดตรงนี้แล้วนะครับ
เพราะพอมีปัญหาอะไรแล้ว จะแก้ยาก สุดท้ายเราเองที่เจ็บครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 21:36:43 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ของแถมที่ได้นะครับ

พรบ+ทะเบียน+ประกันชั้น 1

ส่วนลด 20,000  ครับ

กันชนหน้า evo x

ท้าย evo x แบบ pp + ท่อคู่ครัับ

สปอยเลอร์ evo x

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 21:49:59 »

ท้าย evo x แบบ pp + ท่อคู่ครัับ

สปอยเลอร์วัสดุอะไรครับ   ถ้าเป็น ABS  เวลาขับเร็วๆอาจจะมีกระพือได้  ระวังนิดนึงนะครับ
แต่น่าเสียดาย   ปกติช่วงนี้ได้ส่วนลด 1 แสน  แล้วเอาเงินไปแต่งเองคุ้มกว่าครับ   

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 22:06:51 »
มีที่ไหนให้ 1 แสนครับ ผมหาไม่เห็นได้

ออฟไลน์ fluk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 23:03:29 »
มีที่ไหนให้ 1 แสนครับ ผมหาไม่เห็นได้

ในกระทู้ถาม ราคามือสอง ex ราคาตกฮวบ เห็นมีคนบอกว่า รถใหม่ส่วนลดเยอะออกมือหนึ่งยังคุ้มกว่า แต่ถึงแสนมั้ยคงใกล้ๆอะครับ

คงต้องลองถามหลายๆที่ดูครับ ญาติพึ่งซื้อ mazda3 ได้ลดไม่กี่หมื่น ผมบอกไม่ถามก่อน เค้าได้ลดกัน 6-7 หมื่น แกก็พูดงี้แหละครับ

ใจเย็นๆลองถามเซลหลายๆคนดูก่อนครับ

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 23:09:14 »
เคยไปดู2.0 ยังไม่ต่อ เสนอให้ 1.5แสน สมัยกระจกพับมือ ใจหวั่นไหวเลยฮะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 00:45:55 »

สปอยเลอร์วัสดุอะไรครับ   ถ้าเป็น ABS  เวลาขับเร็วๆอาจจะมีกระพือได้  ระวังนิดนึงนะครับ
แต่น่าเสียดาย   ปกติช่วงนี้ได้ส่วนลด 1 แสน  แล้วเอาเงินไปแต่งเองคุ้มกว่าครับ   

ขอบคุณที่แนะนำครับผม เดียวไปตรวจสอบอีกทีครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 00:53:31 »
แลนเซอร์ EX ได้เยอะกว่านี้ครับ เข้าคลับ EX เลย

ของแต่ง ในคลับมีครับ เขาก็ไปเอาจากในนั้นแหละ ทั้งเซทหมื่นแปดเองมั้ง ส่วนลดคุณควรจะได้ 7 หมื่น ครับ

อย่าให้เขาเอาเปรียบครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 19:31:38 »
Mitsu หางดง เชียงใหม่ครับ
ตอนพี่ที่ทำงานไปจอง Mirage
เซลล์เรียบๆเคียงๆผมเป็น Lancer EX 1.8
ให้ส่วนลดมา 100,000 บาท
+ประกันภัยชั้น 1
+พรม ผ้ายาง
+ฟิล์มรอบคัน
+สครับเพลท
+สปอยเลอร์หลังแบบรุ่น 2.0

ดาวน์ 25% 48 งวด ดอกเบี้ย 1.99% ครับผม