ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูล evoque  (อ่าน 7095 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanuchit

• Newbie
  • *
ขอข้อมูล evoque
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 21:30:23 »
อยากได้ข้อมูลรีวิว evoque  ครับ  ใครขับบ้าง

ออฟไลน์ tatata4181

• Full Member
Re: ขอข้อมูล evoque
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 00:02:19 »
อยากรู้ด้านไหนบ้างครับ. ปลายเดือนจะลองทำรีวิวให้ดูครับ.  โดยรวมก็โอเคครับคุ้มราคาดีชอบมากเวลาขับฝนตกตก. มันเกาะดีจัง. กินน้ำมันในเมือง 11ก.ม./ลิตร.  นอกเมือง.  14-16ครับ.  อยากให้ใช้เป็นรถคันที่ 2ขึ้นไปครับ ใช้มาครึ่งปีกับอีก. หมื่นโลยังไม่มีปัญหาไรครับ. ดีเซลเติมB5. ได้ไม่มีปัญหาไรเลยครับ

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 08:56:22 »
อยากรู้ด้านไหนบ้างครับ. ปลายเดือนจะลองทำรีวิวให้ดูครับ.  โดยรวมก็โอเคครับคุ้มราคาดีชอบมากเวลาขับฝนตกตก. มันเกาะดีจัง. กินน้ำมันในเมือง 11ก.ม./ลิตร.  นอกเมือง.  14-16ครับ.  อยากให้ใช้เป็นรถคันที่ 2ขึ้นไปครับ ใช้มาครึ่งปีกับอีก. หมื่นโลยังไม่มีปัญหาไรครับ. ดีเซลเติมB5. ได้ไม่มีปัญหาไรเลยครับ

โอว เยี่ยมเลยครับ
ขอรูปหลายๆมุมเลยนะครับ
สวยมาก แต่คงไม่มีโอกาสจะได้ซื้อ
 :'(
Mazda CX8 2.5 SP 2019

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 12:38:32 »
อยากทราบ ภายในโดยรวม ทัศนวิสัย อุปกรณ์ต่างๆ ระบบความปลอดภัย และราคาครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้มีตัวแทนที่ไหนบ้างครับ   

ออฟไลน์ joeyote

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 13:11:08 »
ผมชอบมากกกกกกกกก รุ่นนี้

The GORGEOUS SUV EVER!!!!!!!!

สวย  ที่ สุด
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 13:48:07 »
ภายในกว้างขวางพอดูนะครับ  นั่งห้าคนสบายสบาย  ดุข้างนอกอาจเหมือนจะเล็กนะ  แต่ภายในไม่เล็กเลยครับ  ข้อเส๊ยคือพื้นที่เก้บของด้านหลังค่อนข้างน้อย  อุปกรณืต่างต่างมีให้เลือกมากมาย  ลองเข้าไปเลือกใน  iandrover.com  ดูครับ  ราคาที่เห็นใน  one2car  มีตั้งแต่  3390000-4500000   ลองดูได้ครับ  แต่รถห้างก็มีแล้วนะครับ  ราคาเริ่มที่4300000  เห็นที่งานมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมาครับ  ราคาไม่ใช่ประเด็น  แต่อยากให้ดูศูนย์ที่ซื้อให้บริการได้ดีแค่ไหนครับ  ยอมรับเป็รถที่ดีมากเลยที่เดียวไม่ผิดหวังที่ซื้อมาใช้เลยครับ  เอาเป็นว่าผมชอบขับมากกว่า  525 D  อีก  ส่วนอัตราเร่ง  เคยขับไปหัวหินกับคาเยนไอบริด  เอาเป็นว่าที่ไม่เกิน  200  สุสีครับใครยกเท้าก่อนมีโดนแซง  แต่เลยสองร้อยแล้วต้องยอมคาเยน   evoque  สุดแค่นี้เอง ขับเทียบกับคาเยน  ผมว่าเกาะกว่านะในโค้งเดียวกันหรืออาจจะเป็นผมชินรถมากกว่าก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 14:01:57 »
เป็นอีกตัวที่น่าใช้มาก รูปร่างหน้าตาสวย ราคาไม่แรงเกินไป สมรรถนะดี
ฝรั่งยกให้เป็น SUV ที่ดีมากๆคันนึงเลย ยอดขายถล่มทลาย

ยิ่งถ้ากินน้ำมันได้ขนาดนี้ ยิ่งน่าใช้เข้าไปใหญ่

ติดอยู่อย่างเดียวจริงๆ คือ ไม่มีเงินซื้อ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 19:45:08 »
อยากอ่านรีวิวของคุณ tatata4181 จังครับ ผมก็ชอบนะมันเหมาะเป็นรถคันที่สองหรือสามจริงๆอ่ะครับ
เป็น SUV ที่สวยคันนึงเลยอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2012, 19:46:42 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 21:23:51 »
เป็น SUV ที่ sexy และดูดีกว่า super car บางคันซะอีก

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 09:21:53 »

เติมได้จริงๆหรอครับ เพราะวิ่งต่างจังหวัดบางทีหา v-power ไม่ได้ก็ไม่กล้าเติมครับ ลุ้นน้ำมันหมดแทบแย่ 555

ผมเติมแต่ v-power diesel ครับ (grey บอก v-power only ครับ)

ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 13:47:49 »
ภายในกว้างขวางพอดูนะครับ  นั่งห้าคนสบายสบาย  ดุข้างนอกอาจเหมือนจะเล็กนะ  แต่ภายในไม่เล็กเลยครับ  ข้อเส๊ยคือพื้นที่เก้บของด้านหลังค่อนข้างน้อย  อุปกรณืต่างต่างมีให้เลือกมากมาย  ลองเข้าไปเลือกใน  iandrover.com  ดูครับ  ราคาที่เห็นใน  one2car  มีตั้งแต่  3390000-4500000   ลองดูได้ครับ  แต่รถห้างก็มีแล้วนะครับ  ราคาเริ่มที่4300000  เห็นที่งานมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมาครับ  ราคาไม่ใช่ประเด็น  แต่อยากให้ดูศูนย์ที่ซื้อให้บริการได้ดีแค่ไหนครับ  ยอมรับเป็รถที่ดีมากเลยที่เดียวไม่ผิดหวังที่ซื้อมาใช้เลยครับ  เอาเป็นว่าผมชอบขับมากกว่า  525 D  อีก  ส่วนอัตราเร่ง  เคยขับไปหัวหินกับคาเยนไอบริด  เอาเป็นว่าที่ไม่เกิน  200  สุสีครับใครยกเท้าก่อนมีโดนแซง  แต่เลยสองร้อยแล้วต้องยอมคาเยน   evoque  สุดแค่นี้เอง ขับเทียบกับคาเยน  ผมว่าเกาะกว่านะในโค้งเดียวกันหรืออาจจะเป็นผมชินรถมากกว่าก็ได้นะครับ

เสียงเครื่องดังขนาดไหนครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 16:58:07 »

เติมได้จริงๆหรอครับ เพราะวิ่งต่างจังหวัดบางทีหา v-power ไม่ได้ก็ไม่กล้าเติมครับ ลุ้นน้ำมันหมดแทบแย่ 555

ผมเติมแต่ v-power diesel ครับ (grey บอก v-power only ครับ)

ขอบคุณครับ
อ่านจากสเปค  เมืองนอกและตามที่จิมมี่เคยบอกใน  new car in   thailand  เติมได้ถึง B7 ส่วนผมเติมดีเซลธรรมดาตลอด  ใช้มาหมื่นกว่าโลแล้ว  ก็ไม่มีปัญหาไรครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 17:00:03 »

เสียงเครื่องดังขนาดไหนครับ
ฟังด้านนอกก็เหมือน  กะบะดีเซลทั่วไปครับ  แต่อยู่ในรถก็เงียบ  ปกติครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 17:04:57 »
อยากรู้ด้านไหนบ้างครับ. ปลายเดือนจะลองทำรีวิวให้ดูครับ.  โดยรวมก็โอเคครับคุ้มราคาดีชอบมากเวลาขับฝนตกตก. มันเกาะดีจัง. กินน้ำมันในเมือง 11ก.ม./ลิตร.  นอกเมือง.  14-16ครับ.  อยากให้ใช้เป็นรถคันที่ 2ขึ้นไปครับ ใช้มาครึ่งปีกับอีก. หมื่นโลยังไม่มีปัญหาไรครับ. ดีเซลเติมB5. ได้ไม่มีปัญหาไรเลยครับ

ขอบคุณครับ
อ่านจากสเปค  เมืองนอกและตามที่จิมมี่เคยบอกใน  new car in   thailand  เติมได้ถึง B7 ส่วนผมเติมดีเซลธรรมดาตลอด  ใช้มาหมื่นกว่าโลแล้ว  ก็ไม่มีปัญหาไรครับ
เอาข้อความที่จิมมี่เคยเขียนมาให้ดูครับ

ดังนั้น เราคงจะต้องรอดูไปกันอีกปีว่า British Motors จะพร้อมนำเข้า Evoque รุ่นใดมาทำตลาดกันบ้าง
แต่ที่แน่ๆคือ ปัญหาเรื่องน้ำมันเชื้อเพลิงในบ้านเรา น่าจะไม่มี เพราะ ในคู่มือของ Evoque นั้น บอกชัด
ว่า รุ่นเบนซิน 4 สูบ DOHC 16 วาล์ว 2,000 ซีซี Turbocharger 240 แรงม้า (PS) เติมน้ำมันแก็สโซฮอลล์
ได้ถึงระดับ E10 ส่วนรุ่น Diesel 4 สูบ DOHC 16 วาล์ว 2,200 ซีซี Commonrail Turbocharger 150 แรงม้า
 (PS) ในรุ่น TD4 หรือ 190 แรงม้า (PS) ในรุ่น SD4 สามารถเติมน้ำมัน Bio Diesel ได้ถึงระดับ B7

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2012, 17:08:08 โดย tatata4181 »