ผู้เขียน หัวข้อ: อัลติสตัวก่อนนี่ไม่มีไฟเรืองแสงตรงแผงคุมแอร์เหรอครับ  (อ่าน 3149 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
พอดีผมนั่งแท๊กซี่ช่วงกลางคืนบ่อย(แบบว่าท่องราตรีเมาไม่ขับครับ) เรียกแท๊กซี่ก็จะเป็นอัลติสตัวก่อนปัจจุบันซะส่วนใหญ่ สังเกตเห็นว่าตรงแผงควบคุมแอร์ไม่มีไฟเรืองแสงตอนกลางคืน คือจะมืดไปเลย เห็นที่นั่งทุกครั้ง(ตอนกลางคืน)เลยก็ว่าได้

สรุปว่าอัลติสตัว limoหรือj รุ่นก่อน เป็นแบบนี้ทุกคันเลยรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
ผมก็เจอคันนึงคับ เป็นตัว J ไฟตรงแอร์กับวิทยุไม่มีเลย ก็นึกว่าลืมเปิดไฟหรือเปล่า แต่มาตรวัดความเร็วไฟสีส้มยังติดอยู่นี่นา คาดว่าไฟน่าจะขาดนะคับ เพราะคันอื่นก็มีไฟปกตินะคับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ใช้มาสองรุ่น มีไฟทุกรุ่นนะครับ
น่าจะเสียไม่ก็พี่โตตัดออกในรุ่น Limo??
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ H.

มีครับ ออกเขียวๆ ถ้าไม่มีน่าจะเป็นตัว Limo ละ
H.

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
ไฟน่ะมีอยู่แล้วครับ ไม่ว่ารุ่นไหน

แต่ที่ไม่มี น่าจะเป็นที่คุณภาพของหลอดไฟเสียมากกว่า

ออฟไลน์ Gigabright

• Newbie
  • *
    • FB/IG: Gigabright Chongsukphatthee
แท็กซี่อัลติสโฉมนี้มักจะมีปัญหานี้กันครับ คือเมื่อเราบิดสวัตช์ไฟหน้า ไฟหน้าจะติดตามปกติ
แต่ไฟหน้าปัด + ไฟบนแผงแอร์และวิทยุ + ไฟหรี่ที่ไฟท้าย จะไม่ติดคับ
รถที่บ้านก็เคยมีอาการนี้เหมือนกันครับ ช่างบอกว่าเป็นที่หน้าสัมผัสในก้านสวิตช์ไฟหน้าอ่ะครับ (ไม่รู้ว่าเรียกถูกมั้ย)
แรกๆมันจะติดมั่งไม่ติดมั่ง นานๆเข้าก็หายไปยาววววว....เลยครับ  :-\

กับอีกจุดของอัลติสโฉมนี้ คือไฟที่ตัวปรับพัดลมแอร์ (ชิ้นกลาง) ดับกันแทบจะทุกคันเลย
ไม่รู้ว่าโฉมหลัง MC ยังเป็นกันอยู่มั้ย เพราะรถผมเป็นโฉมก่อน MC (ที่ยังไม่ใช่เครื่อง Dual)   
'80 BMW 316 E20
'96 BMW 318i E36
'04 Nissan Sunny Neo 1.8Super Neo
'05 Nissan Sunny Neo 1.6GL Neo (Sold)
'07 Nissan Teana 230JS
'09 Chevrolet Optra 1.6LS A/T (Sold)
'12 Nissan Tiid 1.6S Hatchback
'14 Nissan Sylphy 1.6SV